ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 323 ครั้ง)

chalor boonsong

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 08:56:25 AM »
คือผมกำลังสนใจรถวิบาก ควรจะเริ่มจาก 2จังหวะหรือ4จังหวะดีครับ ขอบคุณครับ

tor101

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 07:32:44 PM »
....อันดับต้องถามใจตัวเองกับงบประมาณในกระเป๋าตัวเองก่อนเลยครับ....เพราะว่ารถสองจังหวะยังพอมีให้เลือกทั้งรถโกดังและรถวนแต่ราคาจะขึ้นอยู่กับปีและสภาพของรถด้วยครับ ส่วนสี่จังหวะรถหาง่ายมีทั้งเอามาแกะกล่องที่เรา นำเข้ามาแบบแยกหรือรถวน ส่วนมากคนที่จะเริ่มถ้าเริ่มด้วยสี่จังหวะจะง่ายกว่าเพราะรอบรถมาเร็วไม่ต้องเลี้ยงรอบหรือมีคันเร่งตลอดเหมือนสองจังหวะ สภาพโดยรวมของรถสี่จังหวะจะมีรถให้ได้เลือกมากกว่าทั้งปีใหม่ปีเก่า ส่วนสองจังหวะปีใหม่จะมีผลิตเป็นบางยี่ห้อ ส่วนรถโกดังกับมือสองก็ยังพอหาได้แต่จะค่อนข้างน้อย แต่บางคนที่ขี่เก่งแล้วอาจจะไปชอบสองจังหวะก็มีเยอะนะครับในเวปเรายังมีห้องทูสโตรกโอนลี่เลย โดยมีครูเก่ง พุทไธสงเสี่ยบาส เลิงนกทาและอีกหลายท่านเป็นคนคอยแนะนำพี่ น้อง เพื่อน ที่สนใจเกี่ยวกับรถสองจังหวะแบบไม่มีกั๊ก โดยมาจากประสบการณ์จริงของแต่ละท่านที่ขี่รถกันมา สุดท้ายคนที่จะเลือกก็คือตัวเราว่าอยากจะเริ่มกับรถสี่จังหวะที่รอบเครื่องมาแบบสมูทแต่ดุดันหรือว่าจะสัมผัสกับความจัดจ้านและรุนแรงในแบบสองจังหวะ สุดท้ายขอให้ได้เริ่มกับรถที่สภาพดีซื้อมาแล้วขี่สนุก อย่าไปเจอรถสถาพดีขี่ไปซ่อมไปเป็นดีนะครับ......
เมืองพรหมทางฝุ่น 101....