ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนิดหนึ่งครับ ...รู้ว่าทุกคนเคยเจอ..กระจกรถยนต์เป็นคราบน้ำล้างไม่ออก มีวิธีใดบ้างครับแชร์ควา  (อ่าน 610 ครั้ง)

khong

• Newbie
  • *
  • อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง อยากทำจัง ตังไม่มี
นอกเรื่องนิดหนึ่งครับ ...รู้ว่าทุกคนเคยเจอ..กระจกรถยนต์เป็นคราบน้ำล้างไม่ออก มีวิธีใดบ้างครับแชร์ความรู้กันหน่อย ;D ;D ;D
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง อยากทำจัง ตังไม่มี
Khong Graphics Sticker @ KJ Small Shop
SCB เลขบัญชี 714-215-0022 ชานนท์  บัวหนอง

DOHC

• Newbie
  • *
เอาครีมขัดหยาบ ขัดออก คับ วิธีอื่นๆ ยังไมไ่ด้ลองคับ

prayoot

• Newbie
  • *
ผมใช้วิธีแบบบ้านๆครับ มีดโกนด้ามพลาสติกถูกๆ ขูดออก ;Dครับ

chatu 101

• Newbie
  • *
รถผมเคยเป็นครับ ผมใช้ยาสีฟันแต้มตรงจุดที่เป็นคราบ จากนั้นเอาผ้าผืนเล็กๆชุบน้ำปั้นพอหมาดขัด ลองทำดูครับใช้ยาสีฟันขัดแล้วโดนน้ำครั้งต่อไปเช็ดทำความสะอาดง่าย  ลองทำดูสักครึ่งบานหรือน้อยกว่านั้นก็ได้ครับทำเสร็จแล้วลองเอาน้ำราดแล้วเช็ดดูครับ จะรู้ถึงความแตกต่าง
ที่อยู่ร้าน เลขที่ 5 ถ.โปะหมอร่วมใจ2 ต.บ้านพรุ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90250
   http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=2641.0