ผู้เขียน หัวข้อ: คิดกันยังไงครับ กับการที่สมาพันธ์แบนนักแข่งงานที่สุพรรณตั้ง1ปี  (อ่าน 2294 ครั้ง)

ตัวละครลับ

• Newbie
  • *

ในส่วนของตัวผมเองผมส่งนักแข่งตามเก็บคะแนน ชิงแชมป์ยุแต่ไม่ไช่ชิงแชมป์ประเทศไทย หากนักแข่งถูกตัดแบบนี้ ไหนจะสปอนเซอร์ ไหนจะทีม จะอยู่ยังใง

รบกวนขอความเห็น แต่หากคอมเมนต์ไหนสุ่มเสื่ยงพาดพิงถึงบุคลที่สามมากเกิน ขออนุญาติลบนะครับ  ขอบคูณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2017, 11:15:32 AM โดย ตัวละครลับ »

อย่าได้แคร์

seia

• Newbie
  • *

ตัวละครลับ

• Newbie
  • *
อย่าได้แคร์

+1  พี่เอ็กซ์ อาทิตย์นี้เจอกันที่สหเรืองครับ หุหุ

chacha

• Newbie
  • *
____ วงการมันจะเจริญได้ยังไงกันล่ะครับถ้ายังเป็นแบบนี้___

kia847

• Newbie
  • *
____ วงการมันจะเจริญได้ยังไงกันล่ะครับถ้ายังเป็นแบบนี้___

chacha

• Newbie
  • *
____ อยากจะพูดอะไรอีกหลายอย่าง
ให้มันดีขึ้นแต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีประโยชน์อะไร..__
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2017, 03:49:42 PM โดย chacha »

คนบนฟ้า285

• Newbie
  • *
____ อยากจะพูดอะไรอีกหลายอย่าง
ให้มันดีขึ้นแต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีประโยชน์อะไร..__

+1คับ

chacha

• Newbie
  • *
___ เงินงบประมาณที่เบิกจาก กกท.ปีละ4ล้าน.____

chacha

• Newbie
  • *
___ หน้าที่ต้องสนับสนุนให้มีการจัดการแข่งขันสั่งนักแข่งคนเก่งไปร่วมแข่งเด็กๆมือใหม่จะได้เห็นตัวอย่างที่มีฝีมือขับขี่แต่มันกลับกันเลย งงครับกับความคิดของเขา ____

rider_man

• Newbie
  • *
___ เงินงบประมาณที่เบิกจาก กกท.ปีละ4ล้าน.____

การแข่งขันในแต่ละจังหวัด มีงบจากท้องถิ่นช่วยด้วยหรือเปล่าครับ

chacha

• Newbie
  • *
____ ในเมื่อมีผู้จัดให้เกิดการแข่งขันมันก็จะเกิดผลดีหลายอย่างตามมาทำใมยังจะมาเก็บค่าใบขออนุญาติอีก3000-5000 บาท.ถ้าจัดแบบงานวัดงานการกุศลคงไม่มีงบมาช่วยที่ผ่านมาทุนส่วนตัวกันทั้งนั้น ____

rider_man

• Newbie
  • *
เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ
ผิดพลาดประการใดเตือนกันได้ครับ ผมรักกีฬาประเภทนี้

โดยเหตุความเป็นจริงน่าจะมาจากมาเป็นเรื่องของผู้ใหญ่ที่ผ่านมามากกว่า
ผล ทำให้บาปไปตกลงที่นักแข่ง

ทั้งหมดต้องให้พวกท่านๆ ผู้ใหญ่ออกมาตอบและเครียปัญหากันเอง ลึกๆเป็นอย่างไร
ผมว่ามีอะไรมากกว่าที่เราๆ ทราบ

..................................................................................................

ผมสนับสนุนให้มีการจัดการแข่งขันนะ เพราะเรารักในกีฬานี้ อยากให้วงการเจริญๆ

ให้มีการแข่งขันแบบชิงแชมป์หลายๆ แบบ ไม่ว่าชิงแชมป์จังหวัด
ชิงแชมป์ภาค หรือ ชิงแชมป์ของสถาบันต่างๆ ของก็แล้วแต่
และก็ไปที่ ชิงแชมป์ประเทศไทย
และก็อาจส่งไปยัง ชิงแชมป์เอเชีย ยันไป MXoN
หรือส่งไปเยือนหาประสบการณ์ยังต่างประเทศต่างๆ (ฝันๆ นะ)
โดยทั้งหมดต้องอนุญาติและสนับสนุนโดยสมาคมฯ นะครับ

นักแข่งเกรดต่างๆ ที่สังกัดบริษัทต่างๆ ก็จะไม่รู้สึกกับค่าใช้จ่าย
เพราะได้ได้ค่าใช้จ่ายกับทางต้นสังกัด

นักแข่งอีก ส่วนใหญ่ ต้องลงทุนกันเองโดยใจรัก ลงทุนกันมิใช่น้อย
กับการที่จะแข่งรายการใหญ่ ปีละ 9-10 สนาม เพียงรายการเดียวก็ไม่สามารถที่จะทำให้คุ้มทุนได้
ค่าใช้จ่ายในการเดินทาง ที่พัก อาหารการกิน (แต่ละสนามเดินทางไกลมาก)

ถ้ามีการแข่งกันรายการอื่นๆ ที่ไม่ตรงกับรายการใหญ่ ในแต่ละท้องถิ่น
ที่ขออนุณาติทางสมาคมฯ (ค่าขออนุญาติ .... แจ้งให้ละเอียด)
นักแข่งที่ถือบัตรของทางสมาคม ก็สามารถร่วมการแข่งขันได้ นักแข่งก็จะได้สร้างประสบการณ์
พร้อมกับการหารายได้ เพื่อใช้เป็นทุนกันต่อไป

และ จะได้มีนักแข่งใหม่ ฝีมือดี เดินทางเข้าสู่การชิงแชมป์ประเทศไทยต่อไป

ทั้งหมดต้องได้ครับการสนับสนุนจากสมาคมฯ นะครับ
ยกระดับการแข่งขันให้นักแข่ง ยกระดับการแข่งขัน และยกระดับให้ประเทศด้วย

..................................................................................................

คิดใหม่ ทำใหม่ครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

chacha

• Newbie
  • *
___ เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ___
 ผมเคยยืนเกาะรั้วดูมอไซค์วิบากสมัยเนินโดดทิ้งแบบสกีจั๊มเลยก่อนที่จะมีคำว่านักแข่งช่อง7สีซะอีกรถตลาดช่างทำรถกันดังเป็นคนๆแต่สมัยนี้ใช้รถสูตรพัฒนากันสุดๆแต่ระบบและวงการกลับถอยหลัง

tun

• Newbie
  • *
  • 15
    • MSN Messenger - tun-15@hotmail.com
    • www.facebook.com
___ เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ___
 ผมเคยยืนเกาะรั้วดูมอไซค์วิบากสมัยเนินโดดทิ้งแบบสกีจั๊มเลยก่อนที่จะมีคำว่านักแข่งช่อง7สีซะอีกรถตลาดช่างทำรถกันดังเป็นคนๆแต่สมัยนี้ใช้รถสูตรพัฒนากันสุดๆแต่ระบบและวงการกลับถอยหลัง

+ 1 แค่เด็กบ้านๆๆนอกอยากเห็นการเปลี่ยนแปลง
ฉันจะบิน

chacha

• Newbie
  • *
___ นักแข่งที่ไปแข่งงานที่มีคำว่าชิงแชมป์ประเทศไทยได้อะไรบ้างถ้าได้แชมป์ ____

idindady

• Newbie
  • *
ในส่วนตัวผม คิดว่ามีแค่สมาพันธ์ กุมอำนาจเบ็ดเสร็จ ทั้งค่ายรถ ค่ายน้ำมันให้การสนับสนุน ถ้ามีใครหรือพวกเราร่วมก่อตั้งสมาคมหรืออะไรก็แล้วแต่แยกออกมาจากสมาพันธ์ ร่วมมือกันทำ สิ่งที่เราฝัน อยากเห็นเด็กๆที่ฝีมือดีๆแต่ไม่มีคนสนับสนุนใด้ไปโชว์ฝีมือในต่างประเทศ ให้ผู้ใหญ่ใด้เห็นไม่ใช่แค่คนในสังกัดค่ายรถหรือค่ายน้ำมันเท่านั้นที่มีสิทธิ์

หมึก หมอชิต

• Newbie
  • *

วิโรจน์ เมืองนนท์

• Newbie
  • *
ติดตาม ครับ

boston

• Newbie
  • *
เงินตัวเดียวคับที่ทำให้ ขัดขากัน เด็กๆผมชอบมากเลยต้องดูทุกครั้งที่มีถ่ายทอด สมัยนั้นฝันเลยอยากขี่มาก พอมาช่วงหลังวงการเริ่มเงียบ แต่มาตอนนี้เริ่มจะกลับมาอีกครั้ง ก็มาขัดขากัน ถ้าวงการนี้กลับไปเงียบแบบเดิมอีก สมพ.มันก็ยังมีเงินจากช่วย จุด จุด จุด ช่วยอยู่ แต่วงการโมโตโดยรวมละ ก็กลับมาเงียบอีก หรือไมพวกเราก็จัดแข่งแบบงานวัด แต่นักแข่งที่จะมาแข่งผู้จัดแจ้งไปเลยว่ามาแข่งอาจจะมีปัญหากับ สมพ.ได้ในภายหลัง จึงขอให้แข่งในแบบสมัครเล่น