ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้สูตร โม แด๊ช แบบประหยัดคอร์ส แต่เหนี่ยว  (อ่าน 1539 ครั้ง)

สจ๊วดระยอง

• Newbie
  • *
อยากได้สูตร โม แด๊ช แบบประหยัดคอร์ส แต่เหนี่ยว รอบ มาไวๆ อาจารย์ท่านมีสูตร ขอคำแนะนำ ด้วยครับ

DOHC

• Newbie
  • *
Re: อยากได้สูตร โม แด๊ช แบบประหยัดคอร์ส แต่เหนี่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 12:12:10 AM »
เข้าใจว่า "ประหยัดคอร์ส" คือโมแบบประหยัดไช่ไหมครับ
ง่ายๆเลยครับ ทำให้รถสมบูรณ์ก่อน ก้านแน่น ลูกปืนแน่น คาร์บูดี ซีลดี ลูกแหวนใช้ได้
ทำไม่มาก ก็ ปาดฝาควักเบ้าใหม่ เปิดพอร์ท ท่อสูตรสักใบ แค่นี้ก็น่าจะพอบิดมันส์ ทนๆ แล้วครับ
ถ้าจะแรงแบบแข่ง โมแบบประหยัดคงไม่ทันเพื่อนครับ

a komsan

• Newbie
  • *
Re: อยากได้สูตร โม แด๊ช แบบประหยัดคอร์ส แต่เหนี่ยว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 05:00:55 PM »
สเต็ป แรกเิ่ริ่ม พอ จะ มีป่าวครับ

prcr250

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 09:08:31 PM »
กล่องแต่งหรือกล่องผ่าก็ได้ครับ. เปิดพ็อตแค่เกาๆก็พออย่าใหญ่มาก  หาท่อดีๆซักใบ ท่อจ้อยก็ดีครับ แล้วก็ไล่คาบูหน่อยครับ.  ประหยัดพอไหมครับ.  ;D

aot

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 09:23:59 PM »
ผมว่าน่าจะบอกงบนิดนึงนะครับจะได้ง่ายในการแนะนำครับ

a komsan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:06:41 AM »
งบ 5000-6000 ครับ จะลอง ทำเอง ครับ