ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครืองหยด  (อ่าน 350 ครั้ง)

PJ-POST MX

• Newbie
  • *
น้ำมันเครืองหยด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:30:16 AM »
รถผม RMZ250 YEAR 2005 ให้ช่างแกะเครือ่งมาเพื่อเปลี่ยนก้าน โซ่ราวลิ้น ชิมวาวล์ ประเก็นชุดบน แต่ประเก็นชุดล่างไม่ได้เปลี่ยน
ปรากฎว่าหลังจากที่ทำมาแล้วมีน้ำมันเครืองไหลหยดออกมาจากท่อยางจนสังเกตุได้ตลอด อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ...มีซีล หรือประเก็นอะไรต้องเปลี่ยนอีกบ้างครับ หรือต้องเช็คอะไรอีก  วานผู้รู้ตอบด้วยครับ...