ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการเอากระดาษทรายขัดช่องพอทหน่อยคับ Nova  (อ่าน 517 ครั้ง)

tongtp103

• Newbie
  • *
เสื้อ Nova ไซ้0.5อะคับ ถ้าเราเอากระดาษทรายขัดช่องพอทให้เรียบ มันมะมีผลยังไงบ้างคับ ? ' แล้ววิ่งดีกว่าเดิมมั้ยคับ

ขอถามอีกนิด รถผมNova 5เกีย ลูกเดิมเบอ 0.5ท่อตี ต้องเปลี่ยนนมหนูป่าวคับ ? '

DOHC

• Newbie
  • *
ถ้าเน้นเดิมๆ ก็ขัดแค่เขม่าไอเสียดำๆออกก็พอละครับ แต่อย่าให้มันเงา ครับ 
ถ้าจะเปิดเพิ่ม ก็ ศึกษาหาแนวทางการเปิดที่ถูกต้องก่อนครับ แล้วทำตาม ไม่งั้นเปิดผิดทิศทาง รถวิ่งไม่ดีครับ น้ำมันนมหนู จะเพิ่มหรือลด
ทดลองขับแล้วดูสีหัวเทียนครับ  เข้มไป ขาวไป ก็ปรับจูนกันตามสะดวกครับ
ทั้งนี้ก็ต้องมีพื้นฐานการทำรถมาบ้าง ครับ

DOHC

• Newbie
  • *