ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเรื่องการบล๊อค (แบน) สมาชิก / กระทู้  (อ่าน 1098 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • Newbie
แจ้งเรื่องการบล๊อค (แบน) สมาชิก / กระทู้
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 10:39:49 AM »
แจ้งเรื่องการบล๊อค (แบน) สมาชิก / กระทู้

ทาง web dirttrackthai.com
เรียนให้ทราบทุกๆ ท่านเลยว่า
ทางทีมงาน web ไม่มีนโยบาย และไม่มีความคิดที่จะบล๊อค (แบน)
ท่านสมาชิกท่านใดๆ ที่เข้าใช้พื้นที่ web ครับ พื้นที่นี้เราเปิดใช้อย่างเสรี
แต่มีข้อจำกัดกัดบางประการ ตามกฎและระเบียบที่ตั้งไว้ ตั้งแต่เริ่มต้นมา
ถือเป็นระเบียบและวิธีปฎิบัติร่วมกัน

การบล๊อค (แบน) เกิดจากระบบของ webbroad ครับ
และที่พบมาปัญหาเกิดขึ้นกับหลายท่านมีหลายสาเหตุ ขอยกตัวอย่างดังนี้ครับครับ
1.  จำชื่อผิด / จำ password ผิด กรณีนี้เครื่องจะลีอคได้ หากท่านลงผิดหลายๆ ครั้ง ซ้ำกัน
2.  โปรแกรมอาจมีปััญหา ไม่ว่าเป็นเครื่องคอมพิวเตอร์ ที่เป็น PC หรือ Mac
     (ปัจจุบัน ผมใช้ mac เป็นหลัก และ pc ด้วย) เช่น

• เพื่อนผมท่านหนึ่งอยู่แถว สุขาภิบาล 1
       ใช้คอมฯ pc โดยใช้โปรแกรม Internet Explorer มีปํญหาครับ บอกว่าโดนแบน
       แต่เปลียนมาใช้ Safari ก็เข้าได้ เครื่องคอมตัวเดียวกัน และในเวลาเดียวกัน กรณีนี้ผมวิ่งไปเช็คให้เอง
    • อีกท่านเป็นช่างภาพ ปรากฎว่าจำ UserName ผิด แต่ Password ซ้ำหลายๆ ครั้ง ระบบก็บล๊อคทันทีครับ

ยกตัวอย่างนะครับ
และข้อเสนอทางเลือกถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น ให้เปลี่ยนการใช้โปรแกรมอื่นทดแทน เช่น
    •  ถ้าใช้ Internet Explorer อยู่ แล้วมีปัญหา
       ลองใช้  Safari / Firefox / Google Chrome/ Navigator ก็ใช้ได้
    • เพื่อนอีกท่าน ที่ตลาดไทย ใช้ Google Chrome ใช้ได้ดีกว่า เร็วกว่าทุกโปรแกรมครับ

ลองใช้กันดูนครับ ว่าเครื่องของท่านใช้โปรแกรมไหนดีที่สุด
ขอบคุณครับ

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

•  ถ้าท่านลงผิดห้อง เราจะใช้วิธีย้ายห้องให้ท่านห้อง ซื้อ-ขาย สินค้าทั่วๆ ไป
   เราได้ลงข้อห้ามไว้ตามที่เชียนไว้ในรายละเอียด ถ้าผิดข้อห้าม เราขอลบทิ้งนะครับ
•  กระทู้ที่ท่านสมาชิกแจ้งว่าขายแล้ว แจ้งมาที่เราว่าลบได้ เราลบให้ครับ
•  กระทู้ที่ลงมาเป็นเวลา 3 เดือนแล้วไม่มีการ ตอบต่อ เราก็จะขอลบออกจากระบบครับ

มีปัญหาแจ้งที่ติดต่อห้อง admin / web master
หรือที่ dirttrackthai@yahoo.com ครับ เราจะเข้ามาดูให้ครับ
ขอบคุณครับ

*ภาษาของเรา เราใช้คำว่า บล๊อค
ในระบบโปรแกรมของ webbroad ที่แปลออกมา มันใช้คำว่า แบน
ต้องเข้าใจภาษาของคอมพิเตอร์ด้วยนะครับ เราไม่สามารถแก้ไขคำนี้ได้
(พยายามหาอยู่ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2013, 06:39:15 AM โดย sama »