ผู้เขียน หัวข้อ: ดอนขุนเทียน ครอสคันทรี่ ^_^  (อ่าน 432305 ครั้ง)

หนุ่ย ดอนเมือง

• Newbie
  • *
Re: ดอนขุนเทียน วาไรตี้ เซ็นเตอร์ ^_^
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 06:46:48 AM »
ขอเจาะด้วยคน...

แอ๊ด ดอนเมือง ATTS20

• Newbie
  • *
Re: ดอนขุนเทียน วาไรตี้ เซ็นเตอร์ ^_^
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 03:54:51 PM »
ขอโทษเพื่อนๆเป็นอย่างสูง ไปออกกำลังกายมาข้อเท้าอักเสบ เดินไม่ได้มาสองวัน วันนี้ดีขึ้นมาก ทริปหน้าไม่พราดแน่ ......สวัสดี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 06:20:33 PM »
อ้าวลุงจ่า... ข้อเท้าอักเสบไปปั้มบอลกับเด็กๆมารึเปล่า สัปดาห์หน้าได้ข่าวว่าพี่ตุ้มจะไปดูทางที่ท่านอำนาจต่อไว้ ---> ผมเปอร์เซ็นไม่ไป 10%

« ตอบกลับ #363 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 07:23:45 PM »
พายุเข้าอยู่ไม่รู้เหล่าผู้กล้าของเราเป็นยังไงบ้างเห็นว่ามีแขกจากเว็ปเพื่อนบ้านตามไปด้วย 2 คนไม่รู้ดูแลดีไหม น้ำ โคลน หนังหมูได้ลงโชว์แขกหรือเปล่า ฮิฮิ ยังไงถึงบ้านแล้วรายงานข่าวด้วยครับพี่เอก

pones

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 08:07:29 PM »
ป่านนี้นักสำรวจทางคงงอมพระรามกันแน่ๆฝนตกทั้งวัน กลับมาแจ้งข่าวด้วยนะครับ ล้มไปกี่ดอก มีรอยถลอกบ้างไห๊ม เป็นห่วงครับ ท่านเอก.มียาดีคงไม่มีรอยถลอกแน่ๆ...อิอิ ;D อาทิตย์หน้ากะบะกลับมาแล้วคงได้ตามไปดูทางด้วยครับ...ฮุฮุ 8)

244-FREERUNNER

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 08:11:52 PM »
ออกไปตามหากล้องติดหมวกGoproเอ้อ..เดินจนขาลาก...ได้แค่คำตอบว่าไม่มี...จะเข้าเมืองรถก็ติดเหลือเกิน...นั้งรถนานไม่ได้ข้าศึกโจมตีหนักแวะเข้าห้องน้ำที่ปั้มข้างทางแทบแย่...ไม่ไหว..กลับดีก่า...ผิดหวังไปสองเรื่องในวันเดียว..รถก้อไม่ได้ไปขับ  ..ไปซื่อกล้องก้อไม่มี..หาร้านไม่เจอเอง..แย่จัง.

น้าอู๊ด บางบ่อ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:23:53 AM »
ขอบคุณพี่ๆที่ใจดีจากดอนขุนเทียนพาไปสำรวจทางหนองหญ้าปล้องแถมเลี้ยงข้าวเลี้ยงน้ำอีกเป็นอย่างดี...และขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงจากเจ้าถิ่น"พี่แดง"เจ้าของสถานที่สุดลูกหูลูกตาอันสวยงามแถมยังเป็นคนขับนำทางด้วยยามาฮ่าซีโร่ที่โช๊คหลังรั่วยางก็เดิมๆแต่ฝีมือสุดยอดขาเก่าโมโตครอสซึ่งไม่ได้ขี่มาหลายปีแล้วและทริปนี้เป็นทริปแรกของพี่แดงเลยสุดยอดครับและขอขอบคุณพี่ๆอีกสามท่านขออภัยครับผมจำชื่อไม่ได้ครับผม......ฝนตกทั้งวันครับทางสนุกสุดมันส์สุดบรรยายข้ามห้วยมากมายที่นับได้ 18 ห้วย ที่ไม่นับอีกเยอะ หนามเพียบฮ่าๆ ตอนขับไม่เหนื่อยเท่าไหร่....เหนื่อยสุดๆตอนพี่แดงพาไปดูสถานที่หลบมุมของพี่เขาครับอยู่ก่อนถึงน้ำตกนิดนึงเดินลงไปประมาณสักร้อยเมตรถึงน้ำตกเล็กๆน้ำใสไหลเย็นฝนเริ่มตกหนาเม็ดขึ้นอีกพวกเราก็เลยเดินขึ้นเขาเล็กน้องออกมาแต่โอวแม่เจ้าทำไมมันเหนื่อยอย่างนี้พอถึงข้างบนที่จอดรถหัวใจเต้นแรงตับๆๆๆๆๆฮ่าๆ......หลังจากนั้นก็เดินทางกลับพวกพี่ๆพาไปลุย18ห้วยนั่นแหละครับมันส์อย่าบอกใครรถแรงๆเปิดยกข้ามห้วยกันตูมๆผ่านสายฝนโปรยปรายตลอดทางกลับมาถึงบ้านสวนรีสอร์ทของพี่แดงด้วยความเปียกโชก...แพ็ครถเก็บของอาบน้ำเรียบร้อย ห้องอาบน้ำสามห้องอยู่ที่โรงจอดรถสะดวกสบายแม้จะยังไม่เสร็จดีครับ....แต่งตัวกันเสร็จ"พี่แดงที่ใจดี"ยังทำกับข้าวอาหารอร่อยๆให้อีก พร้อมหอยแครงตัวอ้วนๆสดๆ น้ำจิ้มอร่อยๆจากบางขุนเทียนอีก สุดจะบรรยายครับ
งานนี้สยามเอ็นดูโร่ไปกันเจ็ดคันครับผม

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงมีโอกาสจะไปอีกแน่ๆครับ

ขออภัยรูปในป่าไม่มีเลยครับพี่เป้ทำกล้องหายทริปหน้าใครไปช่วยตามเก้บมาให้ทีครับฮ่าๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 11:40:32 AM โดย น้าอู๊ด บางบ่อ »

เอก ดอนเมือง

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - aimthaishop@hotmail.com
    • aimthaishop
« ตอบกลับ #367 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 03:09:01 PM »
สวัสดีครับ พี่น้องทุกท่าน ;D ;D ;D
ขอรายงาน การสำรวจเส้นทางหนองหญ้าปล้อง ซึ่งตรงกับช่วง เทศกาล วันห่อข้าว ของชาวกระเหรี่ยง
ตามที่ได้รับรายงาน จาก พี่ตุ้ม ลูแปง ว่า จะมีกลุ่มสยามเอ็นดูโร่ จะมาสำรวจเส้นทาง เขตหนองหญ้าปล้อง ทางกลุ่ม ดอนขุนเทียน มีความยินดี เป็นอย่างยิ่ง  ทางเราได้ประสานในพื้นที่ ทริปนี้ เรายังได้รับเกียติจากผู้นำทาง ระดับ วีไอพี พี่แดง ไม้ไทย ลงมือพาทัวร์ด้วยตนเอง เป็นทริปแรกของพี่แดงหลังจากหยุดมาหลายปี ตลอดเส้นทาง ประมาณ 80 Km เส้นทางระดับ 5 ดาว ผมขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

เช้าของวันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2554 เวลาประมาณ 9.00 น จุดรวมพล บ้านพี่แดง ไม้ไทย กลุ่มเพื่อน สยามเอนดูโร่ นำทีมโดย น้าเป้ น้าอู๊ด สยามเอนดูโร่ รวมขุนพลมาร่วมสำรวจเส้นทางด้วยกัน 7 คัน แต่ละคัน งามๆ ทั้งนั้น มีทั้ง KTM 640 WR 450f ฯ ส่วนดอนขุนเทียน มานอนคอยอยู่ตั้งแต่คืนวันเสาร์ที่บ้าน พี่แดง เมื่อคืนยังเห็นพี่แดง สนทนาธรรมกับแขกผู้ใหญ่ถึงตีสาม รุ่งเช้ายังขี่รถนำทางเราอีกแจ๋วจริงๆ

สด ๆ กับรถ ยามาฮ่า ซีโร่ 225 ของพี่แดง  ตรวจเช็คตั้งโซ่ปรับเบรค กันแบบ สด ๆ ตอนเช้า ขนาดนี้ ยังขี่พริ้ว ชนิดมือใหม่ ตามไม่ทัน

ทริปนี้ดอนขุนเทียน ส่งผม เอก ดอนเมือง (KLX250 รถลุงธานี) อำนาจ บ้านแพ้ว (TTR 250) เสี่ยต้อย หอยใหญ่ (KLX250) ส่งเข้าประกวด

เส้นทางที่ใช้ ช่วงแรก พี่แดงพาชมทัศนียภาพ แหล่งน้ำ ขุนเขา ที่เชื่อมต่อถึงกันเหนือเขื่อนเพชร  เส้นทาง แม่ขเมย น้ำตกแม่กระดังลา ห้วยลางโพ ทางขี่สนุกมาก
แหวกหญ้าให้งูตื่น ที่พุพลู ก่อนขึ้นขเมย มีเส้นทางตัดป่า มีต้นหญ้าไม้เลื้อยที่ได้ฝนเติบโตเข้ามาปิดทางบ้าง พอได้รสชาด บางช่วงที่เราขี่มีฝนพรำลงมาตลอด พักเที่ยง ที่ พุน้ำร้อน แล้วต่อด้วย แม่กระดังลา ปิดท้ายด้วย 18 ห้วยลางโพ ระยะทางรวม โดยประมาณ 80 Km.เป็นทางแดง 90 % ทางดำ 10 % ยังเหลือสาริกา ยังไม่ได้เปิด

ชุดสำรวจเส้นทางมือดีๆจากกลุ่มสยามเอ็นดูโร่ คุมรถได้ดีจริงๆ ตลอดเส้นทาง ทำให้ทริปนี้ ดูเหมือนง่ายๆ
17.00 น.เราก็ถึงที่หมาย บ้านพี่แดง ทานข้าวห่อร่วมกัน แล้วล่ำลากันกลับ

ทริปนี้ต้องขอขอบคุณ พี่แดง ไม้ไทย เอื้อเฟื้อสถานที่ และร่วมให้เกียติ นำทางพาออกทริป
เสี่ยต้อย หอยใหญ่ ส่งหอยแคลงตัวเป้งๆ ไปสนับสนุน และมาร่วม ขี่ด้วยทั้งวัน
ลุงธานี เอื้อเฟื้อ รถ KLX250
คุณ อำนาจ บ้านแพ้ว ประสานงาน
ส่วนรูปภาพ ต้องรอ น้าเป้ สยามเอ็นดูโร่สักครู่ ข่าวมาว่ากล้องไม่รู้อยู่ห้วยไหน !

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 03:20:49 PM โดย เอก ดอนเมือง »
"The future belongs to those who believe in the beauty of their dreams."
- - Eleanor Roosevelt - -
อนาคตเป็นของคนที่เชื่อในความฝันของตัวเองเท่านั้น

« ตอบกลับ #368 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 08:53:46 PM »
 1.พี่หนุ่ย   1 เครื่อง
2. พี่แอ็ด  1 เครื่อง
 3. พี่ตุ้ม    1 เครื่อง
 4.น้าเบี้ยว 1 เครื่อง
 5.ตุ้ย      1 เครื่อง
 6.เก๋ไก๋    1 เครื่อง
 7.จาร์พร   1 เครื่อง
 8.พี่เอก   1 เครื่อง
 9.พี่อำนาจบ้านแพ้ว 1 เครื่อง
10.พี่อี๊ด.  1 เครื่อง
11.พี่ต้อย.  1 เครื่อง
สรุปว่าเราจะเอาชุดไหนกันครับ สักประมาณวันพฤหัสนี้ผมจะสรุปยอดและสั่งเลยคงต้องรบกวนโอนเงินให้ด้วย พี่หนุ่ยรบกวนถามคุณเหน่ง 100 โลด้วยว่าเอาด้วยไหม ผมอยากให้ชุดที่ด้วยกันบ่อยๆมีทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 11:05:02 PM โดย pairat.75 »

น้าเบี้ยว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 08:54:43 PM »
น้าอุ๊ด แอบมา สำรวจเส้นทางหนองหญ้าปล้อง นี่เอง ถึงไมไปบ้านหมอ อดเห็นผมกลิ้งในรุ่นรถสูตร 40 ปี เจ๊บครับ พี่น้อง กลิ้งหลายตลบลื่นเพราะฝน เพิ่งหยุดตก ซ้ำลืมปล่อยลมล้อหน้าอีก บั้นเอวขวาเดี้ยง
รอดูอาการ

เด็กปั๊มน้ำมัน

pones

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:55:59 PM »
ว.แดง จารย์พร 1 เครื่องครับ 8)ฮุฮุ...ผมใช้ว.แดงของจีนแดงก็ได้ครับแรงดีตั้ง7wat...อิอิ ;D

น้าอู๊ด บางบ่อ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:39:51 AM »
น้าอุ๊ด แอบมา สำรวจเส้นทางหนองหญ้าปล้อง นี่เอง ถึงไมไปบ้านหมอ อดเห็นผมกลิ้งในรุ่นรถสูตร 40 ปี เจ๊บครับ พี่น้อง กลิ้งหลายตลบลื่นเพราะฝน เพิ่งหยุดตก ซ้ำลืมปล่อยลมล้อหน้าอีก บั้นเอวขวาเดี้ยง
รอดูอาการ

เด็กปั๊มน้ำมัน

ขอโทษน้าเบี้ยวด้วยที่ไม่ได้ไปแข่งที่บ้านหมอพอดีที่หนองหญ้าปล้องยังไม่เคยมาเลยแอบมาซะเลยอิอิ
ขอให้น้าเบี้ยวหายไวๆนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 12:48:13 PM »
เจ็บซะแล้ว น้าเบี้ยวเรา... เป็นกำลังใจให้หายเป็นปกติไวๆนะน้อง...

ส่วน ว. ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก คุณภาพกับราคา พบกันครึ่งทาง... ตาหนึ่งเคาะไปเลย...
ขอเลขบัญชีด้วยนะจ๊ะ...

หลังจากทดลอง สกรีนเสื้อทีมโดยความอนุเคราะห์ของเจ้าสัวเด็กดอย พี่อี๊ด... ลองคุยกับตาเก๋เห็นจุดปรับปรุง ของโลโก้แล้ว... ขั้นตอนต่อไปก็เป็นของจริงละทีเนี๊ย...
  - แบรนด์เนอร์
  - เสื้อ
  - สติเกอร์ ติดรถ
  - (หมวก คลุมรองใน)
จะลองรวบรวมรายชื่อทั้งหมด และ คิดค่าใช้จ่ายว่าเป็นเท่าไร... จากนั้นก็ระดมทุนสร้าง... เห็นเป็นอย่างไรกันบ้างครัฟ...

« ตอบกลับ #373 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 06:35:36 PM »
อนุมัติครับ

« ตอบกลับ #374 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:58:52 AM »
 อัพเดตล่าสุด
 1.พี่หนุ่ย   1 เครื่อง
 2. พี่แอ็ด  1 เครื่อง 
 3. พี่ตุ้ม    1 เครื่อง
 4.น้าเบี้ยว 1 เครื่อง 
 5.ตุ้ย      1 เครื่อง   
 6.เก๋ไก๋    1 เครื่อง 
 7.จาร์พร   1 เครื่อง
 8.พี่เอก   1 เครื่อง
 9.พี่อำนาจบ้านแพ้ว 1 เครื่อง 
10.พี่อี๊ด.  1 เครื่อง
11.พี่ต้อย.  1 เครื่อง
12. 3B     1 เครื่อง
13. เหน่ง   1 เครื่อง
ผมสรุปเลยนะครับ เราจะเอาเครื่อง ไอคอม จีน รุ่น 290s 7 วัตต์ +เซฟเวอร์+หูฟัง+ไมค์นอก+เสากับที่ชาร์ตอยู่ในกล่อง ได้หาข้อมูลแล้วผมว่าใช้ได้เลยที่เดียวอะไหล่ก็ใช้ได้กับยีห้อแท้ทั่วไป บวกกับราคาที่ได้ก็ลงตัว แถมร้านพวกมีปัญหาคุยได้ ร้านซ่อมก็มี (ไปขู่ไว้หมดแล้ว)ราคาพร้อมใช้อยู่ที่ 1,650 บาทถ้วน กำลังต่อรองขอตัวที่แหนบเครื่องที่ติดในรถยนต์อยู่ น่าจะได้ เพื่อนๆคนไหนอยากได้เพิ่มรีบแจ้งมานะครับ ยังไงรบกวนโอนเงินด้วยครับ เลขบัญชี 066-206-9806 ธ.ทหารไทย ชื่อ ไพรัตน์ พราห์มทอง โอนให้มีจุดตามลำดับเลยก็ได้ครับ ผมจะได้รู้ว่าของใคร หรือโทรบอกเลยก็ได้ จะได้สั่งและไปเอาของวันศุกร์นี้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2011, 02:05:39 PM โดย pairat.75 »

3B MADMAX (พงศ์เทพ)

• Newbie
  • *
  • MADMAX TRAILER UP 2 YOU
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:47:03 AM »
พี่หนึ่ง ครับ...ถ้ารุ่นนี้ขอชุดนึงนะครับ...โทษทีเดี๋ยวโอนให้ครับ รับของ หนองหญ้าปล้อง เด้อ!!!ขอบคุณหลายๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2011, 12:55:28 PM โดย พงศ์เทพ ณ.โคราชา »
MADMAX TRAILER UP 2 YOU

losoland

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 01:19:26 AM »
ok ด้วยตาหนึ่งขอด้วยหนึ่งตัวคับ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยมีอะไรโทรบอกกันเลยนะคับ ปั้มตังค์อยู่ :'( :'( :'(
  ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึงซึ่งจุดหมาย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 07:36:09 AM »
 เดินได้แล้วครับพี่น้อง แค้นมั๊กๆ ถูกเด็กเสียบเสียงานเสียการหมด เรื่องแรก ว.เที่ยงวันนี้โอนเงินให้ครับน้องหนึ่ง 1,700.- ติ๊ป 50.- เรื่องต่อมาวันเสาร์นี้ว่าง ไปไหนกันป่าว โทร.ฯบอกด้วยนะจ๊ะ ......  สวัสดี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 08:35:14 AM »
 อีกหหน่อยละกัน แบบว่าป่วยซะหลายวัน เรื่องเสื้อคุณหนุ่ยจัดไป เห็นด้วย เสาร์,อาทิตย์ ไปไหนป่ะ .......สวัสดี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 12:52:04 PM »
เสาร์-อาทิตย์ ชวนกันย้ายที่กินข้าว และ เหล้า...
เสาร์เย็น - เก็บตะวันที่หนองหญ้าปล่อง ช่วงนี้ไปกันให้บ่อยๆหน่อย พี่ธานีจะได้รู้ว่าพวกเราคิดถึง...

อาทิตย์เช้า - เบิกอรุณลุยน้ำ ลุยโคลน ปีนเขา... กับพาหะล้อหนาม
อาทิตย์เย็น - สวัสดี... อำลา กลับมาอย่าง ... สวัสดี