ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำสนามฝึกซ้อม โมโตครอส ในเมืองสุพรรณ โดย. ดาบตำรวจ ไพโรจน์ นาคทับที  (อ่าน 19043 ครั้ง)

Chaiyo

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - nat_cha_b@hotmail.com
ทุกคนขี่มา 10 กว่าปีแล้วครับเลิกไม่ใด้สักทีถึงแก่ขี่ไม่ไหวแต่น้าโรจบอกว่าถึงนั่งรถเข็นก็เอารถเข็นนะแหละมาแข่งกัน

วรวิทย์ แก้วเขียว

• Newbie
  • *

ด้ข่าวว่า อาหน่อง อำพล สุพรรณบุรี แข่งที่วัดหัวเขาเดิมบาง ได้ข่าวว่าได้รับบาดเจ็บ เป็นยังไงบ้างครับ
พอดีได้เจอกันที่ สนามบ้านหมอ อาหน่องบอกว่านิ้วมือโดนตัดไปข้อหนี่ง สาเหตุเข้าไปยัดในสะเตอร์ แต่บอกว่ายังขี่ได้ไม่มีปัญหาครับ 2 ผู้เฒ่าได้หวนกลับมาเจอกัน หน่อง.อำพล สุพรรณบุรี...ลองหนองขาว..จำลอง แก้วเขียว..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 10:34:04 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *
วันนี้ขอแนะนำตัว ว่าที่แชมป์รายการฟิวส์ เรชซิ่ง รุ่น VIP ภาคกลาง  ดาบตำรวจ ไพโรจน์ นาคทับที สภ.เมืองสุพรรณบุรี
ที่ผ่านมาทำคะแนน นำมาพอสมควร และผู้ที่ทำคะแนนตามมาคือ อเร็ก เกรชม่อน นักแข่งฝรั่งฝีมือดี   

เหลืออีกสนามเดียว ก้อจะรู้แล้วครับ ว่าไครจะเป็นแชมป์ ในรุ่น VIP ภาคกลาง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2012, 10:45:50 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *
สนามเสมาทอง ที่ผ่านมา ต้อง ขออภัย แฟนๆ ผู้ชมของ ดาบโรจน์ ด้วย ขี่ผิดฟอร์มไปนิดหนึ่ง เพราะอ่อนซ้อม ประกอบกับ  ม้าศึกคู่กาย (KXF) ม้ามันยังพะยดอยู่ สลัดนักรบหลุดจากอาน เดี๋ยวรอแป๊บปรับตัวเข้าหามันก่อน เอาไว้ สนามชิงแชมป์ฟิวส์สนามสุดท้ายที่ อ.บ้านไร่ จ.อุทัย ค่อยว่ากันใหม่ แนะนำให้มาซ้อมที่สนามแพรกษา สมุทรปราการ รับรองไอ้ม้าพะยดตัวนี้เข้ามือแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2012, 10:41:40 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

ดาบโรจน์ ต้องสองจังหวะเท่านั้น..... ;D
ติดตาม ทุกๆ ภาพเหตุการณ์ ความประทับใจ แค่คลิกที่
https://www.facebook.com/KonBuangLungPhotographyThailand

• Newbie
  • *
ดาบโรจน์ ต้องสองจังหวะเท่านั้น..... ;D

2 จังหวะก้อขายไปแล้ว คงต้องเอาเอฟแล้วหละ KXF/2012 ผมแอบเห็นซุ่มซ้อม อยู่ในนาข้างบ้าน ลุงคิด ศรีฉ่ำ เนินโดด เล็กๆ เตี้ยๆ ออกแนวไซเคิ้ล  นัยว่าภาคพื้นดินอ่อนเลยฟิตเอวให้อ่อนอีกนีด ...
    เหลือเวลาอีกไม่นานแล้วครับ กับการชิงแชมป์ ภาคกลาง ประจำปี 2012 ติดตามได้ 8 ธันวาคม2555 ณ.สนาม อ.บ้านไร่ จ.อุทันธานี ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2012, 01:08:48 PM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *
ก้อขอแสดงความยินดีกับ อาโรจน์ ด้วยครับที่คะแนนสะสมรวม คว้าแชมป์ในรุ่น VIP 35 ปี ภาคกลางมาได้ใน รายการ ฟิวส์ ข่าวว่าจะต้องไปต่อกันที่ จังหวัดลำปางครับ  สนามหมูยอป้าปี๋
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2012, 08:13:38 PM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *
ก้อขอแสดงความยินดีกับ อาโรจน์ ด้วยครับที่คะแนนสะสมรวม คว้าแชมป์ในรุ่น VIP 35 ปี ภาคกลางมาได้ใน รายการ ฟิวส์ ข่าวว่าจะต้องไปต่อกันที่ จังหวัดลำปางครับ  สนามหมูยอป้าปี๋ 16 ธันวาคม 2555

• Newbie
  • *

#13 คันนี้สนามเดิมบางสุพรรณ ผมไปอยู่สุรินทร์มีคนโทรไปบอก ว่าแรง จัง เสียดายผมไม่อยู่

ฝากภาพงานแข่งที่สุรินทร์ 30 ธ.ค.55  เชิญคลิกดูครับ http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=16855.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2013, 09:29:39 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *
ไปเทียวงานมอโตครอสโลกที่ อ.ศรีราชาชลบุรี ได้เจอเพื่อนเก่า เจ้าเจ๋งประทุมธานี (วัชระ ไฝสอาด)และคุณพ่อของเพื่อนๆ
ลุง กั้ง สามโก้ ฝากภาพให้ อาโรจน์ครับ

3 เกรอ เมืองสพรรณ วันชัย พูลสวัสดิ์...จำลอง แก้วเขียว...ดต.ไพโรจน์ นาคทับที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 10:55:42 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *
ฝากรูป KXF 2012 ให้ อาโรจน์ ชมครับ

mum_uthai

• Newbie
  • *
  • สังกัด โรงกลึงพิสิฐ สงวนยนต์(ช่างงาม)ของดีอุทัยธานี Team
ด้วยความเคารพ สุดยอด ตำนานทั้งนั้น ความรู้สุดๆ ขอบคุณคับ[/shadow]
ถึงจะเล็ก ""But""เด็ดไม่แพ้ใคร
,,น้ำใจกินอย่างงัยก็ ไม่หมด,,

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ แล้วผมจะหาข้อมูล จาก ลุงๆมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ

• Newbie
  • *
ด้วยความเคารพ สุดยอด ตำนานทั้งนั้น ความรู้สุดๆ ขอบคุณคับ[/shadow]

ขอบคุณครับ..

• Newbie
  • *
19พ.ค.56ไปช่วยงานผ้าป่า ณ.สนาม วัดหนองบัวขอน อ.ปากพลี จ.นครนายก มาครับเลยเก็บภาพมาฝาก จ่าโรจน์ ครับผม

จบด้วยที่2ครับ ก้อสนุกดีกับงานบูญ

ผม อ๊อฟ.วรวิทย์ แก้วเขียว กับYAMAHA YZF#7

ได้เจอกับนักแข่งรุ่นพี่หลายคนครับ เช่นพี่ไก่.สมชาย บุญสร้าง...และพี่แอน บางบ่อ ลากเอา DT250มาร่วมสนุกด้วยกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2013, 03:47:42 PM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *

นานๆจะได้เห็นยืนแป้นที่1.... ;D555 ;D

ไพโรจน์

• Newbie
  • *
สุดยอดเลยลูกพี่ ฝีมือ ยอมแล้วคร้าบบบบ

• Newbie
  • *
ขอแสดงความยินดีกับ อาโรจน์ แชมป์โมโตครอส วีไอพี ภาคกลาง.. ดาบตำรวจไพโรจน์ นาคทับที สภ.เมืองสุพรรณบุรี สอบนายร้อยได้แล้ว ตอนนี้ต้องหยุดการแข่งขัน จักรยานยนต์โมโตครอส ประมาน 2เดือน เพื่อเดินทางไปฝึกอบรม หลักสูตร นายร้อย ที่โรงเรียน ตำรวจ จังหวัด นครศรีธรรมราช...ผม ลองหนองขาว (จำลอง แก้วเขียว)พ่อ อ๊อฟ.วรวิทย์ แก้วเขียว อ.ศรีประจันต์ และ เพื่อนๆชมรมโมโตครอส สุพรรณบุรี ขอร่วม แสดงความยินดีเป็นอย่างยิ่ง...เสร็จภารกิจแล้วกลับมาร่วมวงการ กีฬาโมโตครอสของเราชาวทางฝุ่นต่อไปน๊ะครับ ผู้หมวด.... ;D ;D ;D ;D

bank sp

• Newbie
  • *
ได้พบแล้วครับ ดาบ เอ๊ะ! ไม่ใช้สิ หมวด ไพโรจน์ นาคทับที  (แต่ยังไม่มีการเลี้ยงรับรองอยากเป็นทางการ)

• Newbie
  • *
ฝากถึงคนที่ยืนอยู่ตรงกลางภาพ สวมเสื้อยืด คลาสตรอลเพาเวอร์วัน(อดีตนักแข่งดังเมืองสุพรรณบุรี วันลือ สมใจเพ็ง) ขี่รุ่นราวคราวเดียวกับ ด้งทอง กระต่ายทอง ช่วยดูแลน้องผมด้วย ระหว่างไปฝึกอบรมหลักสูตรผู้หมวด 2เดือน ว่างๆ เสาร์ อาทิตย์ จับฝึกขี่รถซะบ้างเดี๋ยวจะลืมไอดินกลิ่นฝุ่น ;D ;D ;D ;D คิดถึงเพื่อนเสมอ....ลองหนองขาว ศรีประจันต์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2013, 10:57:14 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »