ผู้เขียน หัวข้อ: รวมมิตรกระทู้ห้องนั่งเล่น @Samkok MX tracks ชวนคุย (Weekend's riders)  (อ่าน 254738 ครั้ง)

แม้ว คลองสี่

• Newbie
  • *
   เกิดอะไรขึ้นไม่ทราบได้ ...อยู่ๆ กระทู้ เฮฮาบ้าๆบอๆของพวกเราเกิดหายต๋อมไป...สอบถามไปทาง WM ก็ไม่ทราบสาเหตุ แต่ผมสงสัยว่าอาจเกิดการรวนของมันเอง หรือโดนแฮก...แต่ช่างหัวมันเหอะ...หายไปก็เขียนใหม่ได้

ฝากน้องๆแลผองเพื่อนๆ ที่จะกดส่งข้อมูลหรือนำลิ๊งค์อะไรมาแปะช่วยตรวจสอบด้วยไม่อย่างนี้นจะต้องเปิดใหม่อีก..เอาเถอะ...เขียนเล่าเรื่องกันต่อแล้วกัน.. ห้องนั่งเล่นเปิดแล้ว ใครจะเล่าอะไร ก็ขอเชิญนะครับ

concept เดิม ของห้องนี้คุยกันทุกเรื่อง แต่กรุณาใช้วิจารณญานในการเขียนและลงภาพ อย่าให้ WM และ เว็บไซด์ เขาต้องมาเดือดร้อนจากข้อเขียนของเราก็แล้วกัน...  ;D   :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2015, 12:59:52 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

เบียร์สิงห์บุรี

• Newbie
  • *
สวัสสดีคับพี่ๆไม่ได้เข้ามารหลายวันตกใจหมดเลยนึกว่าตั่งกระทู้ใหม่....พี่แม้ว...ทางโน้นฝนตกเยอะไหมที่สิงห์บุรีฝนตกทุกเย็นเลยอากาศดีมากคับ...(หายไปก็มาใหม่ได้จิงไหมคับพี่แม้ว)...อิอิอิ

• Newbie
  • *
          คลองสี่..ย่านชานเมืองรอบนอก กทม. อย่างพวกเราฝนตกตอนบ่ายๆมาสองวันแล้วครับ..ลมแรงและน้ำท่วมขังระบายไม่ทัน..อีกหน่อย ตกมากๆ สนามขี่รถต่างๆคงลำบากเฉอะแฉะไปหมดแน่

ช่วงนี้พวกแก๊งค์คลองสี่ เอาแต่มุดหัวซ่อมรถครับ...สัปดาห์นี้ สมชายบินไสว ไปเชียงใหม่ ผมเลยฝากเจ๊อ้อยติดรถไปเที่ยวกับเขาด้วย เพราะแกลาพักร้อนหลายวันท่าทางจะร้อนมากเลยให้ไปเที่ยวเชียงใหม่กับหมอชมพู่ อารยา และน้าสมชาย บินสว่างไสว ทีแรกเจ๊ปัด พระบาท ฮูหยินของน้าเปิ้ล พระบาทแกจะไปด้วย แต่พอใกล้วันแกป่วย สงสัยจะโดนน้าเปิ้ลใช้หนักไปหน่อย..เลยอดไป

วันเสาร์นี้คงสบายๆครับผมไม่มีนัดอะไรที่ไหน ส่วนวันอาทิตย์ คงต้องไปเลือกตั้ง และนอนดูทีวีช่วงบ่าย ลุ้นผลคะแนน ผมพอเดาได้ว่าพรรคไหนจะเข้า แต่ผมลุ้นว่า จะได้เท่าไหร่ และพรรคคู่แข่งจะเหลือเท่าไหร่มากกว่า..ส่วนเสื้อ เวอร์ชั่นสอง ผ้าคนละแบบกับตัวแรก ใส่แล้วสบายตัวกว่า เจอกันเมื่อไหร่ก็ค่อยมารับแล้วกันนะน้อง รอบนี้ให้เฉพาะผู้ชายนะ และมีแต่ XL มีสองสีเหมือนเดิม

ตอนนี้กระทู้เดิมหาย...คงต้องมาช่วยกันคุยอย่างสนุกสนาน..จนนิ้วบวมแน่เลยเพราะของเก่าสะสมไปถึง 17 หน้า 5 พันกว่าคลิ๊กแล้ว ...

Ittichaiart อิทลาดพร้าว71

• Jr. Member
  • **
  • ตะลอนทั่วไทยครับ
อ่านข่าวการเมืองทุกวันเลย พอจะคาดเดาว่าใครจะได้ แต่กลับกลัวว่าจะไม่ยอมแพ้กัน ไม่ยอมรับผลการเลือกตั้ง หลายปีนี้ธุรกิจไม่ค่อยจะดี
ก็มีความหวังว่าจะหมดเวรกรรมของประเทศซักที
ทุกวันทำงานหนัก แต่เป็นงานที่ไม่ได้ราคาสักเท่าไหร่ เพราะคนเลือกจะใช้เงินน้อย ได้ผลประโยชน์มาก

กระทู้หาย..........ผมก็เห็นอยู่ ตอนนี้มีเรื่องแปลกๆเข้ามาในเว็ป
ฝนก็ตก ไปเล่นที่ไหนก็เล่นไม่เต็มที่

อาทิตย์นี้ว่าจะไป สกลนคร ที่สนามสร้างค้อ ก็ไม่รู้ว่าจะเคลียร์งานได้หรือเปล่า
ผมก็ดูเว็ปทุกวัน พยายามลงภาพทุกอาทิตย์ก็เริ่มลงภาพตามหลังทุกที เพราะเวลาไม่มี

พี่แม้วจะเอาสติ๊กเกอร์อะไรก็บอกมาเลย  ทำให้ฟรี แถมไดคัทด้วย

ไปดูที่หน้า เพล WWW.DIRTRIDERTHAILAND.COM นะครับ
ตอนนี้เหนื่อยกับงานมากๆ สับสน อิอิ
เดิร์ทไรเดอร์ไทยแลนด์ 02-932-5563 นาคนิวาส16 ลาดพร้าว 71 แขวง/เขต ลาดพร้าว กทม.
www.dogracingdesign.com เว็ป ผลิตสติ๊กเกอร์มอเตอร์ไซค์ เอทีวี ยูทีวี เจ็ทสกี
www.dirtriderthailand.com เว็ป หจก.คบขบวนการ/เครื่องดื่ิมน้ำแอ็ปเปิ้ล เอมเมอร่าเอ็กซ์ตร้า

• Newbie
  • *
  ขอบพระคุณหลายๆ น้าอิท...

เห็นน้าอิทออกตระเวณเที่ยวท่องแล้ว ผมอิจฉาในความมีอิสระจนตาร้อน...อยากจะหาโอกาสไปแบบนั้นบ้าง แถมยังได้ขี่ CRF450 ในสนามที่ไปเยี่ยมเยือนอีกด้วย ส่วนผมเองตอนนี้หันมาจับจักรยาน MTB, Road, BMX ออกกำลังกายทีละห้ากิโล สิบกิโล ตามที่หมอสั่งอีก...เพื่อให้ร่างกายแข็งแรงครับ

ได้เห็นโปรแกรมงานแข่งอิสานอย่างงานของรองเปี๊ยก ผมคิดเงียบๆว่าอยากไปเที่ยวนะ คงขับรถเพลินเลย...ก่อนนั้นคิดไปว่าเรียนจบแล้วก่อนจะไปบวชแก้บน...ก็น่าจะไปพักสักสัปดาห์...แต่มาเจอมรสุมเรื่องเจ็บป่วย จนต้องวิ่งเข้าออกโรงพยาบาล บำรุงราษฎร์และ ศิริราช เพื่อพยายามรักษาตัว ก็เลยไม่ต้องไปไหนกัน

เรื่องกระทู้ล่ม..ไม่เป็นไรครับ...เขียนไปแล้วก็เริ่มใหม่ ไม่เสียดายอะไร...สาระข้างในก็ไม่มีอะไรนักหรอก คุยกันไปเรื่อยเปื่อย ตอนนี้ผมสบายขึ้นมาก หลังจากไม่ได้เข้าไปตอบกระทู้ในหน้าสอบถามเพราะไม่มีเวลาจะไปอาสาอีก..ผมเลยว่าง มีเวลาเข้ามาอัพ กระทู้คุยเล่นๆสนุกๆกับเพื่อนๆ บ่อยขึ้น วันไหนเงียบไปแสดงว่าไม่อยู่หน้าคอมพ์แล้วกัน

ขอบคุณมากมาย..มายังน้าอิท และพี่ๆน้องๆอีกหลายท่าน...ที่ยังนึกถึงกันครับ..

• Newbie
  • *
  จะบวชแล้วหรือ...สมชาย..สาธุ...ขี่ F ไปบิณฑบาตรด้วยนะ

nabhe (น้าเบ้)

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ เรื่องเวปล่ม เมื่อวานนี้(30/6/54)ผมกำลังหัดลงรูป กดส่งภาพ กดส่งลิ้งค์ไปๆมาๆ มาเปิดอีกครั้ง ไม่มีอันเก่าแล้ว จะเป็นที่ผมส่งนู้นส่งนี้หรือปล่าวที่ทำให้เวปหายไป ถ้าใช่ก็ต้องกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ถ้าไม่ใช่ก็ไม่เป็นไรครับ ส่งสัยก็เลยเล่าสู่กันฟังครับ 
        มาคุยเรื่อง มัดข้าวต้ม(stator)ของรถมอไซด์ KTM 250exc กันต่อครับ สรุปแล้วไฟออกน้อยมาก ถ้าหัวเทียนแห้ง ในห้องแห้ง สตาร์ตติด ถ้าเบาแล้วดับไฟจะหายหมด ลองหัวเทียนใหม่ทั้งสองหัวสองเบอร์(6,20)ไฟไม่ออกแต่เอาหัวเก่าเบอร์16ที่ทำให้แห้ง กลับมีไฟเหมือนเดิม แต่ออกน้อยมาก  หรือว่าจะเป็นที่คอล์ย(coil)ไฟหรือปล่าวก็ไม่ทราบ เหราะไม่มีให้ลอง  คอล์ยตัวนี้มีสายไฟเข้าสามสาย(ดินหนึ่ง ไฟสอง)[ไฟรถบางรุ่นไฟออกน้อย แต่เมื่อผ่านคอล์ยออกมาไฟจะแรง ยกตัวอย่าง ซูซุกิ อากีล่า  ยัง] 
       ตัดปัญหาคือหาสามีดีๆให้น้องเมียที ขาว สวย หมวย อึม ไปซะมันจะได้จบๆ (อย่าพึ่งงละ)  โละชุดไฟของเดิมออก จัดสร้างขึ้นใหม่ เอาของรถทั่วไปบ้านเราใส่(ไม่รู้น้องเมียจะได้สามีดีหรือปล่าว...ฮาฮา)
                  ยกรถไปทำที่อู่ช่างเล็ก ซอยวัดกู้ ตรงข้ามประตูทางเข้าวัดหงษ์  เริ่มบ่าย30/6/54 advanceไปอีก ช้างตัวแดงตกมัน 30 เชือกครับ.........เจ้านาย{เบอร์ช่างเล็ก 089-042-4642}

• Newbie
  • *
8) 8)สิงห์บุรีอากาศมากๆเลยหน้าตั้งวงจังเลยคับพี่ๆพรุ่งนี้หยุดดว้ย....อิอิ
ว่าแล้วเอาซักหน่อย 5555+

• Newbie
  • *
  คลองสี่..ตอนนี้ในห้องเป็นทะเลสาบเลย....น้องเอ๋ย

ฝนตกฟ้ารั่ว...น้ำไหลท่วมเข้ามาในห้อง...ไปไหนก็ไม่ได้...ขายรถแล้วไปซื้อเรือมาพายดีกว่าว่ะ

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ  ใจเย็นๆปะป่า ประเดี๋ยวน้ำลด จะได้ขายเรือซื้อรถอีกแหละ.....มีมันทุกอย่างก็ดีนะ...ฮาฮา.....สงสารเพื่อนที่ซื้อสัตย์ เห็นที่บ้านป๋ามีตั้งหลายตัว คงมีที่อยู่หนีน้ำให้เขานะครับ เป็นห่วงเขาครับ ส่วนคนพอเอาตัวรอดได้
     ถามข่าวถึงช่างเล็กบ้างทราบข่าวไม่สบาย ไปหาหมอ กลับบ้านหรือยัง อาการเป็นอย่างไรบ้างครับ  ผมน้าเบ้ไม่ได้เจอตัวเขานานมากแล้วครับ เคยพบกัน ที่ชอ็ปนั้นแหละ ตามไซด์งานด้วยหรืออย่างไร I CAN NOT REMEMBER BECAUSE IT LONG TIME AND MANY YEAR AGO

นำเสนอคนหน้าตาดีประจำสัปดาห์ครับผม "น้าหมึก"

ติดตาม ทุกๆ ภาพเหตุการณ์ ความประทับใจ แค่คลิกที่
https://www.facebook.com/KonBuangLungPhotographyThailand

• Newbie
  • *
  น้าเบ้....

ช่างเล็ก ตอนนี้อยู่ห้อง ICU ที่สถาบันวิจัยจุฬาภรณ์มาสี่คืนแล้วครับ ใส่สายช่วยหายใจ เพราะผอมมาก ไม่มีแรงหายใจเอง คราวนี้คงแย่ครับ เพราะเข้า ICU เมื่อปีก่อน ยังไม่ผอมเท่านี้...ขอบคุณน้าเบี้ยว ปตท. ที่แวะไปเยี่ยมช่างเล็กเมื่อสัปดาห์ที่แล้วด้วยนะครับ

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย คลองสี่ น้ำในคลองขึ้นมามาก อยากเล่นเรือเสียจริง...เวลาฝนตกทีไรมีลมแถมมาด้วยแรงมากจริงๆ ผมเองก็พลอยเป็นไข้หวัดไปด้วย..

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ  ได้รับฟังข่าว อาการป่วยของช่างเล็ก แล้วขอภาวนาให้อาการดีวันดีคืนเถิด....สาธุ.....สาธุ.....สาธุ     แล้วช่างเล็กป่วยด้วยอาการอันใดครับ
        ภาพน้าหมึก แหล่มเลยครับ  ผมว่าขึ้นอยู่ที่กล้องหรือปล่าวนา หรือคนถ่าย..ฮา  น้าหมึกได้รถใหม่แล้วหรือครับ เมื่อเดือนก่อนเจอที่สนามสามโคก บอกยังไม่มีรถ
        ป่าแม้วโดนหวัดเล่นอีกแล้วหรือ   อย่าทานน้ำเย็น   อย่าให้พัดลมเป่าหน้า   อย่าให้แอร์ลงศรีษะ  พักผ่อนก็หายครับ ตามธรรมชาติ เขาว่ามันจะหายเองครับ......งง

เปิ้ลพระบาท

• Newbie
  • *
    ฮัลโหล....(ยังนึกเรื่องโม้ไม่ได้เลย).....ฮิฮิ  ;D
คึกตอนแก่

สังวาลย์ บ้านหมอ

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พี่ๆกลุ่มสามโคก ผมสังวาลย์ บ้านหมอเข้ามาทักทายครับ พอดีมีทริปเขายายเที่ยงแบบย่อยๆ วันที่ 10/7/11 นี้
ก็เลยมาส่งข่าวเผื่อมีผู้ใดสนใจ คร่าวๆน่าจะนอนค้างที่กรมประมงซักคืน สี่โมงเช้าของวันที่ 10 ล้อหมุนขึ้นเขายายเที่ยงกัน
นำทีมโดย พี่นะ เจ็ดสาวน้อยและชาวกลุ่มมวกเหล็กประมาณ 10 กว่าคัน ฝากชวนพี่แม้ว น้าเบี้ยว และพี่ๆทุกกลุ่ม(ไม่มีค่าใช้จ่ายนะครับ รับผิดชอบตัวเอง) ย้อนรอยซักหน่อยหลังจากไปขับทริปใหญ่มาหลายปีแล้ว สนใจติดต่อสอบถามได้นะครับ 086-7443229
ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
...พี่แม้วเรื่องน้ำท่วมๆปรึกษาหนูได้นะคับ....ไอ้เรื่องท่วมๆหนู..มืออาชีพ...อิอิอิส่วนบ้านหนูสร้างชั้นลอยแล้วเอาไว้เก็บของ 555+ ดูซิว่าปีนี้(นก)มันจะไปอยู่ที่ไหน 8) 8)

น้าเบี้ยว

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ คุณสังวาลย์ บ้านหมอ คงไม่ได้เข้าร่วมด้วยเนื่องจากรถยังบอบช้ำจากบ้านหมอปลายเดือนที่แล้ว และจะกลับต่างจังหวัดครับ  ยังไงขอให้สนุกกับการขับขี่และปลอดภัยกันทุกคนนะครับ เดี่ยวกลุ่มสามโคกพร้อมกว่านี้คงต้องรบกวนพี่สังวาลย์บ้านหมอ และ พี่เปิ้ล พระบาท ในการพาขี่เที่ยวแถวเขาพระยาเดินธงและเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ แน่นนอนครับ

น้าเบี้ยว

• Newbie
  • *
           ขอบคุณ คุณสังวาลย์ บ้านหมอ..ที่กรุณามาบอกข่าวการออกทริปเขายายเที่ยงด้วยนะครับ ทริปนี้เส้นทางขี่สนุก ขึ้นๆลงๆ บนเขา เบรค โซ่ และยาง ควรมีสภาพดี...และหินภูเขาข้างทางก้อนใหญ่มาก...ขี่ในป่าหญ้าให้ระวังให้ดี อย่าวิ่งแหวกผ่าเข้าไป...มีหวังกระเด็นข้ามรถ...

งานนี้..ผมน่าจะไม่พร้อม..เพราะไม่ได้่ขี่รถเลย ส่วนคนอื่นผมไม่แน่ใจครับ ...ฝากความระลึกถึงไปยัง มานะ...และน้องๆ นักขี่และนักดื่มตัวฉกาจแห่งกลุ่มเจ็ดสาวน้อยด้วย ที่ระยะนี้ไม่ได้เจอกันมาเป็นปีแล้ว...เพราะผมเองที่ไม่ว่าง และไม่ได้เฉี่ยวโฉบไปแถวนั้นเลย..

• Newbie
  • *
    ขอแสดงความยินดี กับ การเลือกตั้งที่ผ่่านไปได้ด้วยดี ...ยินดี กับพรรคการเมืองที่ได้ เสียงสนับสนุนเกินกึ่งหนึ่งเข้ามาทำงานรับใช้ประเทศชาติและประชาชนทั้งประเทศ หวังว่าจากนี้ ประเทศไทยจะกลับเข้าสู่ความสงสบสุขและคืนความเป็นประชาธิปไตยแบบไม่มีนามสกุลอะไรมาแปะท้าย..ใครผิด ก็ใช้กฏหมายลงโทษไปตามความผิด ส่วนคนที่ไม่ได้ทำผิดก็ต้องให้ความเป็นธรรมและคืนความยุติธรรมให้เขา..

ผมนอนดูผลการเลือกตั้งทั้งคืนด้วยใจตื่นเต้น...ได้เห็นรอยยิ้มของผู้ชนะ และกองเชียร์ และคราบน้ำตากับเสียงการแสดงความยอมรับการพ่ายแพ้ของฝ่ายปราชัย..แต่ชีวิตต้องเดินหน้าต่อไป..

สัปดาห์นี้คงมีความเคลื่อนไหวของกลุ่มสามโคก...กลับมาสนุกสนานเฮฮากันเช่นเดิม...คนที่เข้ามา update ก็ยังคงก้มหน้าก้มตาเขียนต่อไป..ส่วนคนที่upได้ แต่ไม่คิดจะเข้ามาคุย..ก็คงก้มหน้าก้มตา อ่านอย่างเดียวกันต่อไป...ก๊ากส์ๆๆๆ งานนี้อยากจะบ่นไปหาชาวสามโคกที่หายหัว..หายเจี๊ยวไป..ไม่เข้ามาคุย.. เลยไม่ทราบว่า ไปตกน้ำตกท่า...หรือว่ากระเทยฉุดไปทำผัวหรือทำเมียเสียแล้ว... อย่าบ่นว่าไม่ว่างเลยน้องเอ๋ย... กูก็ไม่ว่างเหมือนกันว่ะ..

ผมเองเมื่อคืนนอนนึกวาดฝันไว้ว่าจะไปหาสถานที่กางเต๊นท์ นอนนับดาว ..สำนวนเน่าๆของผมที่เคยพร่ำเสมอว่าอยากไป...คิดว่าคงจะเป็นจริงในเร็วๆวันนี้..เพราะหลังจากที่เข้ารับการฉายรังสี คงต้องมีการพักร่างกายกันพอสมควร... ตอนนี้กำลังตรวจสอบอุปกรณ์แค๊มปิ้งที่มีอยู่ และนำมาตรวจซ่อมให้สามารถใช้การได้โดยเร็ว

สถานที่ในใจของผมมีเยอะ..ไม่เล่าแล้วประเดี๋ยวจะอดไปอีก แต่เอาเป็นว่า เร็วๆนี้ คงออกไปปลีกวิเวกแน่นอน..สนามสามโคกก็เป็นแห่งหนึ่งที่น่าสนใจ แต่จากการที่ผมดูสารคดีจากเคเบิ้ลทีวีบ่อยเกี่ยวกับการนอนในป่าชื้น มีความเสี่ยงที่จะเจอสัตว์เลื้อยคลานไปทำอันตรายสูงมาก พื้นที่ก็คล้ายกับสนามสามโคก ดูไปก็เสียวไป...แต่อีกใจหนึ่งก็อยากจะไปนอนมาก ขนาดน้าอิท ลาดพร้าว แกยังไปนอนมาแล้ว...ผมก็เคยไปหาแก ตอนกลางดึก...(ผมเดินทางกลับมาจากปากช่องนะ..แวะเอาอาหารไปฝาก..ไม่ได้ไปลักหลับ ;D

ขอจบดื้อๆ เพราะไม่มีเรื่องอะไรจะคุยต่อแล้ว....หมดมุก... :o

• Newbie
  • *
สวัสดีตอนสายๆคับพี่ๆทุกคน...พี่แม้ว..สัตว์เลื้อยคลานเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยหน้ากลัวเท่าไรคับแต่ไอ้ที่หน้ากลัวอีกอย่างนึ่งคือ...เมาจนคลานกับที่พักไม่ไว้คับ....55555+