ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องนั่งเล่น @Samkok Enduro (on any sunday)  (อ่าน 154244 ครั้ง)

แม้ว คลองสี่

• Newbie
  • *
Re: กระทู้ห้องนั่งเล่น.. Samkok Enduro ชวนคุย (S.K.E. Reload)
« ตอบกลับ #1180 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 11:42:14 PM »
   ขอขอบคุณ" เริง ป่าราบ" และขอบคุณผ่านไปยังเพื่อนๆชาวป่าราบเอนดูโร่ทุกท่าน ...ที่ดำเนินการจัดงานแข่งขันได้ยอดเยี่ยม...ทำให้ชาวเอนดูโร่ทุกคนที่ได้ไปร่วมงานแข่งครั้งนี้ต่างพากันเอ่ยปากชม..และติดอกติดใจเส้นทางมหาสนุกและรูปแบบการจัดกิจกรรมในครั้งนี้เป็นอย่างมากครับ.....

ขอขอบคุณที่ได้ชักชวนผมไปขี่รถด้วยตั้งแต่ตอนพบกันในวันแข่ง...แต่เนื่องจากวันนี้ผมกลับลงมาทำงานที่คลองสี่และท่าทางจะอยู่ยาวต่อที่นี่ทั้งสับดาห์ด้วยครับ...เอาไว้โอกาสต่อไปหากผมได้เคาะสนิมแก่ๆและยืดเส้นยืดสายให้ตัวเองเสียก่อน..เพราะหยุดขี่จริงๆจังๆมาร่วมสามปีจากการติดเรียนและมาป่วยซ้ำเข้าไปอีก...ไว้ให้ร่างกายผมพร้อมกว่านี้..ต้องขอวิ่งตามเพื่อนๆบ้างแล้วล่ะ..

ผมจำได้ตอนขี่ขึ้นเขายายเที่ยงกันเมื่อห้าปีก่อน....ชาวป่าราบขี่กันเร็วมาก...วิ่งแซงผมไปเหมือนผมกำลังจอดอยู่เฉยๆเลยแหละ...ทั้งๆที่ก็วิ่งตามกันไป...หากร่างกายไม่ฟิตแบบนี้...คงตามไม่ทันแน่ๆ...

ปล. ภาพยังไม่สะดวกจะได้ลงให้ชมอีกตามเคย....คำแก้ตัวของผมหนนี้คือ ดันหาสาย USB upload ภาพไม่เจอค่ะ...ขออภัยจริงๆ..แงๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 10:17:17 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

FrankNo5

• Newbie
  • *
Re: กระทู้ห้องนั่งเล่น.. Samkok Enduro ชวนคุย (S.K.E. Reload)
« ตอบกลับ #1181 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:51:26 PM »
เส้นทางแข่งท่างอย  ที่ชาวป่าราบจัด  ผมว่า  จัดแข่ง  ระดับประเทศได้เลยครับ

โฆษณาให้กว้างขวางกว่านี้  และ  หาสื่อมาช่วยอีกแรง  คงจะมีคนมาร่วมอีกมากแน่ๆครับ

นึกถึงตอนน้าหมีจัด  บรรยากาศประมาณนี้เลย  แต่งานนี้รถแข่งเยอะกว่าชิงแชมป์ประเทศไทยเสียอีก

................................................

หรือไม่ก็จัดในพื้นที่จำกัด  แบบเอ็นดูโร่ครอส  ระยะทางวนไปมาสัก  3 - 5  กม.  มีเนินให้โดด  พอเร้าใจ

ใส่กับดักยางเพิ่ม  สนุกแน่นอนครับ  การจัดการง่ายด้วย  เพราะว่าใช้พื้นที่ไม่มาก.....ผมคนนึงที่จะไปแข่งอีก

อาทิตย์นี้ที่จะไปขี่เล่นเส้นทางเดิมน่าสนมาก  แต่รถของผมกลับมาก็รื้อไปแล้ว  เอาช่วงล่างหน้า-หลังไปใส่อีกคัน

อยากใช้  4  จังหวะมากกว่า  ประหยัดค่าน้ำมัน  และ  ทูที  โนว่าแดชไม่ค่อยเหมาะเอาไปขี่เอ็นดูโร่เท่าไร

................เป็นกำลังใจให้ชาวป่าราบครับ   สนามสวยน่าขี่  หาไม่ได้ง่ายเลย................

บัญชี ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์  สาขา มธ.ศูนย์รังสิต 
475-0-49391-0  NIYOM   NULEK

อยู่ส่งของ 
นิยม  หนูเล็ก   112  อุทยานวิทยาศาสตร์ประเทศไทย  ถ.พหลโยธิน
ต.คลองหนึ่ง    อ.คลองหลวง  จ.ปทุมธานี   12120

โทร.....085-6779234

FrankNo5

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1182 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 08:03:31 PM »
ว่างๆ  จะแวะไปเล่นกับพี่แม้วครับ  ช่วงนี้ไม่ได้เรียนแล้ว  ทำ  วิทยานิพนธ์ อย่างเดียว

หนักหน่อยก็  เสาร์ - อาทิตย์ครับ  ที่ไม่ค่อยว่าง  ผมลืม  ซอย  เข้า shop  พี่แล้วซะแล้ว

.....อิอิ....
บัญชี ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์  สาขา มธ.ศูนย์รังสิต 

อยู่ส่งของ 
นิยม  หนูเล็ก   112  อุทยานวิทยาศาสตร์ประเทศไทย  ถ.พหลโยธิน
ต.คลองหนึ่ง    อ.คลองหลวง  จ.ปทุมธานี   12120

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1183 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 09:22:49 PM »
   Welcome เลยครับ Frank

อยากจะมาเมื่อไหร่ เชิญได้เลยครับ ด้วยความยินดี แตควรตรวจสอบว่าผมอยู่ปากช่องหรืออยู่คลองสี่ด้วยจะได้ไม่เสียเวลาเดินทางมาครับ...081 808 1481  หรือเข้าไปคุยกันที่นี่
   https://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000259411602ผมโม้อยู่คนเดียว...แทบทั้งวัน

ระยะนี้หากผมอยู่คลองสี่ตอนกลางวันผมมักจะออกไปทำธุระข้างนอก...มีทั้งทำงานประจำและกำลังเตรียมตัวทำอุปกรณ์ประกอบการใช้งานกับทีมแข่งเอนดูโร่ในปี 2013 ตามที่ผมตั้งใจเอาไว้ เดี๋ยวคงได้เห็นของจำพวก Team Banner, Pit Tent,  Team  Shirt, Rider's Team Jersey ครับ....อยากจะทำขึ้นมาหลังจากไปร่วมงานป่าราบ....แล้วมันรู้สึกอยากกลับมาร่วมกิจกรรมอีก..สุภาษิตว่า "จะตีเหล็กต้องตีมันตอนร้อนๆ" แบบนี้แหละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 08:57:55 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

• Newbie
  • *
Re: กระทู้ห้องนั่งเล่น.. Samkok Enduro ชวนคุย
« ตอบกลับ #1184 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:41:28 AM »
  ขอบพระคุณ พี่สะมะ เดิร์ทแทรก..ที่กรุณาส่งข้อมูลข่าวสารเรื่องชุดแข่ง JT Racing 2012 สีดำนะครับ..

ผมมานอนคิดแปดสิบตลบแล้ว คิดว่าควรเลือกใช้ชุดสีดำสลับขาว...เหมือนหลายๆชุดที่เคยใส่..ด้วยเหตุผล(ความชอบ)ส่วนตัวครับ..ผมชอบสีนี้อยู่แล้ว...ก่อนนี้ใส่แดงดำ...อยากเปลี่ยนแนว

ส่วนไซส์ผมกำลังตัดสินใจอยู่ครับ...ประเดี๋ยวจะโทรแจ้งอีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 10:44:38 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

• Newbie
  • *
Re: กระทู้ห้องนั่งเล่น.. Samkok Enduro ชวนคุย
« ตอบกลับ #1185 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 12:05:03 PM »
  อ่านเจอกระทู้เกี่ยวกับความคิดเห็นที่มีต่อการจัดการแข่งขัน ป่าราบ ปากช่องเอนดูโร่ 2012 กล่าวว่ายังีคำบ่น...ออกมาบ้าง...ส่วนตัวผมน่ะ...ได้ยินได้เห็นแต่คำชม...คำบ่นผมไม่ได้ยินอะไรเลย...

สมมติว่าหากจะมีคำบ่น..เชื่อว่าก็คงเป็นเรื่องการ "ไม่ได้อย่างใจ" อยากให้เป็นอย่างนั้น อยากให้ทำอย่างนี้.....ไม่จบไม่สิ้น...เรื่องความเห็นส่วนตัวนี่นะ..มันเป็นความเห็นแบบร้อยพ่อพันแม่...ใครทำให้ดีอย่างไรก็ยังมีเสียงบ่นเล็ดลอดออกมาจนได้..

อยากปลอบใจและให้กำลังใจเพื่อนๆป่าราบเอนดูโร่ ทำดีแล้ว...ดีมากเสียด้วย...ก็อย่าไปเสียกำลังใจกับคำบ่น...ที่ไม่รู้ว่าใครบ่นออกมานะครับ....ผมเห็นด้วยตาผมเองว่านักแข่งเขาชมพวกคุณมาก หากจะนับคงมีจำนวนเป็นร้อยและก็คงจะหลายร้อยคน....แต่ถ้าจะมีเสียงบ่น เสียงติ.ที่หลุดลอดออกมาจากคนที่ไม่เข้าใจ..เชื่อว่ามีเพียงไม่กี่คนเท่านั้น...

หากมีคนบ่นจริงๆ..ก็ควรที่รับไว้พิจารณา..ว่า "บ่นเรื่องอะไร" หากเป็นความเห็นที่ดีควรนำมาแก้ไข...แต่ถ้าบ่นลมๆแล้งๆ..สวนกระแส...ก็อย่าใส่ใจ

...ผมแปลกใจจริงๆว่า ขณะที่มีคนชื่นชมและให้กำลังใจกลุ่มป่าราบอยู่ขณะนี้...ทำไมยังมีคนที่ติหนิอะไรๆออกมาอีก..แล้วที่บ่นน่ะ..."มันเรื่องอะไร?" ...

นานแล้วซินะ..ที่ผมไม่ได้เห็นกิจกรรมการแข่งขันดีๆที่จัดโดยทีมแข่งที่มีความเป็นมืออาชีพสูง..เขาจัดได้ดีและพร้อมเพรียงแบบนี้....ผมชื่นชม ป่าราบด้วยความจริงใจ...

ก่อนหน้านี้สักสิบปี...ผมจะต้องนึกถึง " พิษณุโลกเอนดูโร่" ทีมนั้นเขาก็จัดได้ดีเช่นกันครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 07:09:57 PM โดย แม้ว คลองสี่ »

FrankNo5

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1186 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 07:58:56 PM »
งานเอ็นดูโร่  เป็นงานใหญ่  ใช้คนมาก  ต้องติดต่อคนมาก

ลำบากถ้าจะจัด  พื้นที่ไหน  ชมรมไหน  จัดได้ ต้องขอชมเลยครับ

นับวันจะไม่ค่อยมีคนจัดแล้ว  ฝั่งตะวันออก  ตอนนี้ก็หายไปแล้ว  ไม่มีใครจัด

มีตอนนี้ก็  เหนือ(ไกล)  อีสาน(พอได้หน่อย).....พอมาจัดย่านปากช่อง  แถบนี้

เหมือนคนอั้นมานาน  คนเลยเพียบ.....

ส่วนผม  จะให้ไปขี่ไซเคิล  ไล่เด็กๆ  คงไม่ไหว  เพราะเราไม่ใช่นักล่าเงินรางวัล

ถ้าเป็นงานการกุศล  ก็พอจะถูไถครับ  ได้สนุก และได้บุญด้วย 

ขี่ซุปเปอร์คัพ  จะไปไล่รถสูตรกับพวก  วีไอพี  ก็ไม่ไ้ด้อีก  ไม่ค่อยลงตัว(สำหรับผมเอง)

ตอนนี้เลยเน้นหาขี่สนุกๆดีกว่าครับ.....กำลังทำรถอยู่  2  คัน  ถ้าเสร็จแล้ว  จะไปแจมที่สนามศรีสมานนะครับ

อยู่ส่งของ 

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1187 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 05:33:00 AM »
             ตัวผมเองไม่เข้าไปขี่รถที่สนามศรีสมานมานานหลายเดือนแล้วครับ....เพราะปัจจุบันกลายเป็นสนามซ้อมโมโตครอสอย่างเดียวไปนานแล้ว...ไม่ได้มีสองสนาม(เอนดูโร่,โมโตครอส)เหมือนเมื่อต้นปีอีกต่อไปแล้ว...ทุกครั้งที่ได้ขับรถผ่านบนทางด่วนแล้วมองลงไปชม...แต่ไม่นึกเสียดาย..เพราะถึงเวลาหนึ่งก็ต้องแยกกันวันยังค่ำ....ผมรู้และเตรียมใจมานานแล้ว...ว่าวันหนึ่งจะต้องเป็นแบบนี้....หากย้อนกลับไปดูกระทู้เก่าๆ ผมก็เอ่ยไว้นานแล้ว..ว่าไม่ใช่สนามของพวกเรา...แค่ไปอาศัย..

ส่วนเพื่อนๆคนอื่นเขายังแวะเวียนไปซ้อมกันอยู่อย่างเช่น น้าเบี้ยว  พี่สะมะ พี่หมึก  น้าต้น พวกเขาก็เป็นเหมือนพลเมืองชั้น 2 ในสนาม...ราวกับไปอาศัยที่ของเขาขี่อย่างนั้น....ทั้งๆที่เดิมก็มีพื้นที่ขี่รถเอนดูโร่เป็นสัดส่วน....ชาวโมโตครอสขี่ๆอยู่ยังแวะเข้ามาขี่ไลน์เอนดูโร่ด้วยซ้ำไป..สำหรับเรื่องสนามศรีสมานผมจะไม่กล่าวอะไรมากไปกว่านี้....นอกจากจะบอกว่า "ผมพอแล้ว" กับสนามที่นั่น..

เรื่องการซ้อมรถตอนนี้ผมได้กำหนดข้อตกลงกันว่า พวกเราต่างคนต่างหาสนามซ้อมกันเองไปก่อน...ใครสะดวกจะซ้อมกับใครที่ไหนเชิญตามสะดวก...ใครจะไม่ซ้อมก็ช่างหัวมัน....ตัวผมเองช่วงนี้ก็ทำได้แค่ออกกำลังด้วยการปั่นจักรยานตอนอยู่ปากช่อง..บางวันออกไปปั่นMTB ขี่ตามทางลาดชัน...ขี้นเขาลงเขา ชมทุ่ง...บางวันก็ปั่นเสือหมอบวินเทจที่อยู่บนขาตั้งสำหรับออกกำลังกายในห้องพักพร้อมเปิด DVD แข่งเอนดูโร่ไปเรื่อยๆครับ ยังไม่ได้ลงดินขี่มอเตอร์ไซด์มาเกือบสามปีแล้ว...ด้วยเหตุนี้ถึงไม่กล้าลงไปร่วมงานแข่งปากช่องสนามที่ผ่านมา...ด้วยนิสัยสันดานที่ว่า หากไม่พร้อมผมจะไม่ทำ....เพราะเคยเจ็บตัวมาแล้ว.ถึงไหปราร้าหัก และปวดกระดูกหลังต้องบาดเจ็บอยู่หลายเดือนมาอย่างละหน..

คิดวางแผนกันไว้ว่าราวๆเดือนละครั้ง จะประกาศนัดเพื่อนๆคอเดียวกันไม่ว่าคุณจะกลุ่มก๊วนไหนให้มารวมกัน "ซ้อม" ที่สนามสามโคก มหาวิทยาลัยทางฝุ่นที่เดิมโดยจะขี่ในสนามโมโตครอสที่ปัจจุบันหญ้าคงสูงท่วมเอว!!!...ปล่อยไว้ให้เป็นธรรมชาติอย่างนั้น ไม่ต้องซ่อม เป็นสนามเอนดูโร่ครอสไปเลย....

เอาไว้ให้ผมแวะเข้าไปดูสภาพแล้วจะถ่ายรูปสนามสามโคกมาให้ชมกันครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 10:24:04 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

เบียร์สิงห์บุรี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1188 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 06:34:24 AM »
นึกสภาพของสนามสามโคกไม่ออกเลยตอนนี้....ไม่รู้ว่าจะมีปลาสหลงอยู่ตามบ่อรู้ป่าว...น้าแม้วเข้าสนามสามโคกบอกด้วยคับ....จะไปหาปลาด้วย..อิอิอิ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1189 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:51:45 AM »
  ได้เลยเจ๊เบียร์....

เดี๋ยวพี่จะแวะเข้าไปดูก่อน...จากนั้นถ่ายภาพพอสังเขปมาวางแผนการปรับปรุง...คุยกับเพื่อนๆหลายคนไว้แล้ว...

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย..อากาศและฝนฟ้าไม่ค่อยเป็นใจนัก...แต่จะหาเวลาเข้าไปดูครับ...เรื่องหาปลา...อย่าเสียเวลาเลยน้อง..คงไม่เหลือหรอก..เพราะมีคนเข้าไปตกปลาทุกวัน....ปลามันโตไม่ทันหรอกว่ะ...

ปล.

วันนี้ตูปั่นกระทู้ได้ครบ 500 ครั้ง แล้วเว้ยเฮ้ย......เย้ๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 11:45:00 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

FrankNo5

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1190 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 01:18:42 PM »
สนามศรีสมาน  ผมมองลงมาจากทางด่วน  ยังนึกอยู่ว่า  ถ้ามีรถจะเอามาขี่ที่นี่  เพราะใกล้ที่สุดแล้ว

แต่ถ้าไม่มีลายเอ็นดูโร่ให้ขี่  ก็ไม่รู้จะขี่ยังไงเหมือนกัน  ผมไม่ชอบแนวโดด  กลัวหัก....ทั้งรถ ทั้งคน..ต้องมีล้มแน่ๆ

พออายุเยอะ  หักแล้วซ่อมยากด้วยสิ.....ชอบขี่สบายๆมากกว่า.....อยากไปขี่ที่ปากช่องอีก  คงจะหาเวลาไป

ถ้าสนามสามโคกน้ำแห้งแล้ว  คงจะดีไม่น้อย  เคยลองแวะเข้าไปดู(ก่อนน้ำท่วม)  แต่เข้าไม่ถูก  จำทางไม่ได้แล้ว

ถ้าพี่แม้วจะทำทีม  ผมว่าดีครับ  จะได้มีกลุ่มคนชานเมืองกับเค้ามั่ง  ยังไงๆ  ก็ต้องทำงานแถวนี้ไปจนเกษียญ

.............ถ้าแก่แล้ว  คงกลับไปนั่งเลี้ยงไก่  อยู่บ้านนอก  อันนั้นค่อยว่ากันใหม่.........

อยู่ส่งของ 

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1191 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 03:18:10 PM »
             เรื่องทำทีมเอนดูโร่...ก็รวมพลกันแบบ"ไปไหนไปกัน" แต่เน้นในรูปแบบเอนดูโร่...และความสนุกสนานมากกว่าผลการแพ้หรือชนะ..

ต้องขออภัยน้องๆ ที่ผมไปเขียนกระทู้ไว้ในหน้า 59 แล้วทำให้ไม่สบายใจขึ้น...ขณะนี้ผมกลับไปแก้ไขแล้ว..ต้องขออภัยที่เขียนข้อความไปกระทบความรู้สึกเข้า...ผมไม่มีเจตนาจะหมายถึงคนใดคนหนึ่งอย่างเจาะจง...แต่เมื่อเกิดความไม่สบายใจ ผมยินดีแก้ไขและต้องขอโทษที่ทำให้ไม่สบายใจครับ..

เรายังเป็นเพื่อนกัน...และร่วมทางกันไปเหมือนเดิมแน่นอน...และตลอดไป...:)

3B MADMAX (พงศ์เทพ)

• Newbie
  • *
  • MADMAX TRAILER UP 2 YOU
« ตอบกลับ #1192 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 05:27:57 PM »
  ขอบพระคุณ พี่สะมะ เดิร์ทแทรก..ที่กรุณาส่งข้อมูลข่าวสารเรื่องชุดแข่ง JT Racing 2012 สีดำนะครับ..

ผมมานอนคิดแปดสิบตลบแล้ว คิดว่าควรเลือกใช้ชุดสีดำสลับขาว...เหมือนหลายๆชุดที่เคยใส่..ด้วยเหตุผล(ความชอบ)ส่วนตัวครับ..ผมชอบสีนี้อยู่แล้ว...ก่อนนี้ใส่แดงดำ...อยากเปลี่ยนแนว

ส่วนไซส์ผมกำลังตัดสินใจอยู่ครับ...ประเดี๋ยวจะโทรแจ้งอีกที

สวัสดีครับพี่แม้ว สีชุดนี้ก็ชุดในฝันผมเลยนะครับ ดีใจครับที่บังเอิญชอบเหมือนพี่แม้วครับ ไม่รู้ราคาจะแพงมากไหม
MADMAX TRAILER UP 2 YOU

poj47

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1193 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 06:49:55 PM »
ฝากให้ น้าแม้ว

หนุ่ม ล็อตไวเลอร์

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1194 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 07:48:48 PM »
ไอ้เรามันก็แค่หมาแก่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1195 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:56:45 PM »
ขอขอบพระคุณ

อาจารย์อาร์ตหรือพี่อาร์ต...แห่งร้านทำป้าย "หินกองโฆษณา" ที่กรุณาสรรค์สร้าง Team Banner ชิ้นนี้ให้ผมและน้องๆชาวสามโคกเอนดูโร่ได้มีไว้ใช้อวดสายตาชาวโลกเขาบ้าง...ผลงานงานคุณภาพจริงๆ...และสร้างออกมาได้รวดเร็วมาก...ไม่นานหลังจากที่คุย Concept กันก็ลงมือสร้างรูปแบบและพิมพ์ออกมาเลย...

ผู้สนใจจะทำ Team Banner แบบบนี้..ลองโทรไปปรึกษาได้ที่ 081-489-9489 หรือที่ 081-633-4545  ผลงานคุณภาพ จากคนรักวิบากด้วยกันเองนี่แหละครับ..

แล้วยังสร้างความรู้สึกดีๆปนกับความหวังไว้ว่า...อาจจะหาสถานที่ให้ทำสนามเอนดูโร่ "สามโคก 2 " ให้ได้ขี่กันอีกด้วยเร็วๆนี้....

น้อง 3B

พี่นึกออกเลยว่าน้องก็เป็นคนที่ชอบรถและชุดสีดำเหมือนกัน.....จะว่าไปแล้ว...พวกเราก็ Men In Black but Enduro....เหมือนกันเลยครับ..

ส่วนราคาทั้งชุด พี่เดาว่า "หกพันกว่า" ..ครับผม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 10:01:42 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

ต้นคลอง ห้า

• Newbie
  • *
  • 468 ครับ
« ตอบกลับ #1196 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 09:26:19 AM »
สวยมากครับพี่ อาทิตยนี้จะไปสำรวจเส้นทางกันขอให้ฝนอย่าตกแล้วกัน 8)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1197 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 09:48:59 AM »
 คำว่า " Live to Rides "  ผมหมายถึง " อยู่เพื่อขี่(รถวิบาก) " น่ะครับ

อาทิตย์นี้ หากฝนฟ้าไม่รังแกเรา...ผมนัดน้าต้น..กับเจ๊วิทย์ชุมพรไว้ว่าจะเข้าไปสำรวจ สนามสามโคกกันสักหน่อย..จะมีการปักไม้ ดึงเทป Isuzu ที่พี่หนุ่ยดอนเมือง นำมาให้ไว้ตอนทำสนามเอนดูโร่ศรีสมาน แล้วใช้ไม่หมดเหลือประมาณ ม้วนครึ่งครับ..

หากเพื่อนๆท่านใดว่าง...และสะดวก..ยินดีที่จะไปสำรวจสนามกับเราก็ขอเรียนเชิญนะครับ...ข้าวปลาอาหาร ขนติดรถไปเลย..แล้วไปแบ่งกันกิน มื้อเที่ยงหรือบ่าย นั่นแหละ แล้วเย็นๆ สักห้าหกโมงก็แยกย้ายกันกลับบ้าน

น้าอู๊ด บางบ่อ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1198 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 09:55:20 AM »
สวัสดีครับพี่แม้วและพี่น้องสามโคกทุกท่าน วันงานป่าราบได้เจอหลายท่านเลย พี่แม้วตัวจริงแฟนพันธ์แท้อยู่จนแจกถ้วย น้าเบี้ยว พี่สะมะ พี่หมึก น้องต้น พี่ปุ๊ พี่ตุ้ม และอีกหลายท่านที่ผมจำชื่อไม่ได้ขออภัยครับ
และพี่อีกคนที่แข่งแต่โมโตครอส มางวดนี่เอาCR ลงลุยเอ็นดูโร่ ผมไปถึงตอนเช้าตรู่ก็เจอสามทหารเสือ
พี่หมึก น้าเบี้ยว พี่ปุ๊ กำลังชงกาแฟ เห็นรถน้าเบี้ยวแล้วใจชื้นเลยครับเรามีเพื่อนแล้วดีใจมากมาย พี่ปุ๊ส่งเสียงโหวกเหวกมาแต่ไกล "เอ้ามากินกาแฟกันเร็ว" น้ำใจไม่มีวันหมดครับ ทุกท่านมีแต่รอยยิ้ม หลังแข่งจบไม่ค่อยได้คุยกันเท่าไหร่เพราะมัวแต่เหนื่อยพักเอาแรงไว้ขับรถกลับบ้าน  ไว้งานหน้าเจอกันใหม่ครับทุกท่านสวัสดี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1199 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:57:23 AM »
  น้าอู๊ด บางบ่อ...

วันที่ไปงานแข่งนั้นผมนำรถ GASGAS ของผมไปให้ วิทย์ ชุมพร น้องในก๊วนเดียวกันเขาลงแข่งครับ...และก็ดูแลเรื่องการส่งอาหารการกินให้เพื่อนๆที่สนามตั้งแต่คืนก่อนวันแข่ง และเช้าวันแข่งด้วยครับ..ผมเองก็มีบ้าน(ญาติ)อยู่ปากช่อง และโตมาจากที่นี่เลยพอรู้ว่าตรงไหนมีอะไร...

ส่วนเรื่องไปมอบถ้วยนั้น...น้าหนุ่ม ร๊อตไวเลอร์ แกเรียกชื่อผมออกไมค์ดังลั่นสดๆ....ตรงนั้นเลย...ผมจึงอยู่รอไปร่วมการมอบถ้วยให้ผู้ชนะการแข่งขัน..รู้สึกเป็นเกียรติที่เขาให้เกียรติเรา....จึงยังไม่กลับในตอนนั้นครับ..และก็ยังไม่เดินทางกลับมาคลองหลวงในคืนนั้น..ผมอยู่ต่ออีกคืน...เพื่อเก็บข้าวของ

การไปร่วมกิจกรรมในสนามนี้ก็ได้แรงบันดาลใจดีๆกลับมา "เติมเต็ม" ให้ชีวิตผมพอสมควรครับ.. อย่างน้อยก็เป็นความรู้สึกดีๆที่ไปร่วมกิจกรรม แม้จะไม่ได้ลงแข่งในครั้งนี้ก็ตาม...ก็ได้เจอเพื่อนๆ ที่ชอบในสิ่งเดียวกันแล้ว ก็สนุกดีครับ..ไม่เหนื่อยเลย..แต่พอกลับมาถึงที่พัก..ผมก็หลับยาวเพราะเป็นไข้หวัดแดดเหมือนกัน..

มีความคืบหน้าและข่าวสารจะแจ้งให้ทราบครับ..

บ่ายวันนี้...พี่หนุ่มร๊อต..โทรมาคุยเกี่ยวกับแนวคิดที่จะจัดแข่งเอนดูโร่ขึ้นที่ อ่างเก็บน้ำซับประดู่ เพื่อให้มีกิจกรรมต่อเนื่องให้ชาวเอนดูโร่ได้ร่วมการแข่งขันกัน....โดยกำหนดไว้ประมาณกลางเดือนเดือน พย. ถึงต้นเดือน ธค. ครับ..เพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้าง...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 03:48:27 PM โดย แม้ว คลองสี่ »