ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องนั่งเล่น @Samkok EMX Park (Enduro&Motocros) #The Legend is back!(page104)  (อ่าน 134976 ครั้ง)

เบียร์สิงห์บุรี

• Newbie
  • *
Re: กระทู้ห้องนั่งเล่น.. Samkok Enduro ชวนคุย
« ตอบกลับ #1200 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 07:44:03 AM »
;D ;Dสวยคับ"น้าแม้ว"อยากเห็นของจริงจังเลย...ออกแบบมาได้สวยจริงๆ ;D ;Dอยากรู้จังเลยว่าจะได้ออกงานเมื่อไร... ;D ;D

ต้นคลอง ห้า

• Newbie
  • *
  • 468 ครับ
Re: กระทู้ห้องนั่งเล่น.. Samkok Enduro ชวนคุย
« ตอบกลับ #1201 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:18:45 AM »
จัดเลยครับพี่จะได้มีกิจกรรมงานแข่งเอ็นดูโรมากขึ้นยิ่งหางานออกยากอยู่555

แม้ว คลองสี่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1202 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 07:09:37 AM »
ในที่สุดก็ได้กลับไปโรงเรียนทางฝุ่น...สามโคกวิทยาคมมาแล้วเมื่อวาน...ไปกันกับเจ๊อ้อย และน้าต้นคลองห้า

น้าต้นแย่หน่อย.. XR คันเก่งยังมอมแมมจากดินปากช่อง...แถมยังดันสตาร์ทไม่ติด กระทืบคันสตาร์ทแล้ววืด..ไม่มีแรงอัดกระบอกสูบเลย....สงสัยงานนี้จะพักยาวเสียแล้ว

พื้นสนามโมโตครอสหญ้ายาวนะ...แต่ยังพอแหวกๆขี่ได้...สภาพเนินโดยทั่วไปยังสมบูรณ์ เห็นเป็นรูปเป็นร่าง แต่หน้าเนินเป็นร่องและไม่เรียบนัก..หากโดดแรงๆแบบโมโตครอส คงมีเสียวหลังกันวูบวาบ..นึกถึงโรงพยาบาลและรถพยาบาลแน่ๆ

ผมออกไปขี่ได้เกือบสิบรอบด้วยความตื่นเต้น เพราะไม่เคยลงมาขี่ในสนามโมโตครอสแห่งนี้มาหลายปีแล้ว..ตั้งแต่ลงขันช่วยจ่าวัฒน์ ไปสามพัน...ไม่เคยขี่เลย..จากนั้นก็ถอดชุด..เพราะขี้เหนียวจัด เอารองเท้าคู่เก่าไปใส่..ปรากฏว่า "หลุดเป็นชิ้นๆ" แถมโช๊คอัพหลังยังยวบยาบไปเพราะเซ็ทน้ำหนักของวิทย์เอาไว้....พอผมไปนั่งก็อ่อนปวกเปียก..ผมชอบขี่รถโช๊คแข็งนิดๆเลยรุ้สึกไม่สบายตัว..

ดีใจที่ได้เจอกลุ่มซุปเปอร์คัพจากบานบอน...เขามากันหลายคน....คุมทีมมาโดยเพื่อนคนที่เคยขี่ KLX300 ปัจจุบันแกขายไปแล้ว..และนำเงินมาเปิดร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ ..แกพาหลานๆตัวเล็กตัวน้อยมาขี่กันประจำในสนามสามโคก และเปิดไลน์เอนดูโร่ไว้ขี่กันนานแล้ว ผมได้ฟังถึงกับอึ้ง...ไม่คิดว่ายังมีกลุ่มเล็กๆที่ผูกพันกับสนามสามโคกไม่ต่างจากพวกเรา...

ในที่สุดสนามสามโคกแห่งนี้ก็กลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้ง...อากาศยามเย็นเมื่อลมพัดไอน้ำมายังวุ้มมะขามเทศแล้วสดชื่นมาก...การขับรถลงไปในสนามหากเป็นรถโหลดเตี้ยจะติดแชสซีส์ ต้องจอดบนไหล่ทาง แต่หากเป็นกระบะสแตนดาร์ด เข้าไปด้สบายครับ...

งานนี้ผมกับเจ๊อ้อย Enjoy สุดๆกับการดื่มเบียร์กระป๋องกับน้าต้น..แล้วได้ถ่ายภาพบรรยากาศมานิดหน่อย...ไว้จะเอามาลงให้ชม...ประเดี๋ยวเอาคอมพ์(ของอออฟฟิศปากช่องฝากมา)ไปซ่อมก่อน แล้วจะมาลงให้ชมครับ..

หมึก หมอชิต

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1203 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:38:08 AM »
ให้ว่องลุงแม้วอยากเห็นสภาพสนามปัจจุบัน ดีใจที่ช่วงน้ำท่วมกลุ่มแกนนำไม่ได้เข้าไปขี่แต่ยังมีกลุ่มKLXเข้าไปขี่แสดงว่าสามโคกยังเป็นที่ชื่นชอบของใครหลายๆคน :D ผมเองตั้งใจว่าจะเข้าไปดูสนามวันอาทิตย์ แต่ยังเดินไม่สดวกนักเส้นยังตึงและเจ็บขาเดินไม่คล่องก็เลยไปหาหมอเอายามากินอีกคงจะดีขึ้นขี่รถได้ในเร็ววัน ลุงแม้วจะเข้าไปบรูณะเมื่อไหร่และระดมทุนเมื่อไหร่บอกผมด้วย คิดถึงสนามและบรรยากาศเก่าๆแล้วมีความสูขที่จะได้กลับไปเยือนอีก หลังจากที่น้องน้ำมาป่วนทำให้พวกเราล่องลอยไปตามน้ำ :(

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1204 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:27:28 AM »
  มาแล้วจ้า...ภาพสนามสามโคก..เมื่อวานนี้เอง..

ชมกันเลย..

ผมเอา GasGas ไปคันเดียว...ลงไปจอดกลางสนามโมโตครอสเลย..สนามแห้ง..วัชพืชมาก..เหมาะสำหรับขี่เอนดูโร่เสียจริง..ภาพบรรยากาศสนาม...ดูเองเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 10:32:40 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1205 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:43:06 AM »
ต่อนะครับ

...นี่เป็น ซุ้มมะขามเทศ...ที่พักของพวกเรา..

น้ำยังเอ่อมาถึงตรงทางเข้าด้านล่าง....ผมคิดว่าคงไม่ลดระดับไปมากกว่านี้แล้ว...ต้องขับรถเลียบขอบคันดินเข้ามา บนถนนตัดใหม่..มาถึงสนามแล้วจะเห็นเอง

จุดนี้ผมเคยขับรถกระบะคันดำ ลากพ่วงมาจอด...ปัจจุบันเป็นแอ่งน้ำ....อย่างน้อยคิดว่า ตกปลาเล่นได้ และอากาศเย็นสบายไม่ร้อนเหมือนได้นั่งอยู่ริมทะเลสาป..กลางคืนคงไม่มียุง..

รถก็พร้อมไว้ขี่แล้ว...

น้าต้นเอารถมาแต่ไม่ได้ขี่เพราะสตาร์ทไม่ติด เลยคว้าเครื่องตัดหญ้าไปบิด แว้นๆ กลางสนามแทน...

ผมเดินไปดูเส้นทาง...และสภาพสนามส่วนอื่นๆ

ผ่านศึกมาเป็นอาทิตย์..ยังไม่ได้อาบน้ำเลย....ดูซิ...เข็นมาจอดแท้ๆ

เหนื่อยจากเดินสำรวจสนาม...เลยมานั่งพุงปลิ้น...แล้วคิดไปว่า ตูจะเอาอย่างไรดีวะ..

เซ็งสุดตีน..เมื่อรองเท้าคู่เก่า...มาตายคาสนามทั้งสองข้าง...หลุดร่อน...เป็นเงาะเป็นลำใยเลยว่ะ

รองเท้าซื้อใหม่ไม่เอามาใส่...สมน้ำหน้าตัวเอง...ดันเอารองเท้าแตกๆมาใส่..ขี่ไม่ออกเลย..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 10:38:57 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

sama

• Administrator
  • Newbie
« ตอบกลับ #1206 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:04:20 AM »
สามโคก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1207 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:13:38 AM »
ต่อยกสาม...

ไหนๆก็มาสนามแล้ว....ขี่รถกันสักหน่อยเป็นไร...

และแล้วก็แต่งตัว...

มองดูด้านซ้ายมือของผม จะเห็นแอ่งน้ำและถนนตัดใหม่เลียบคันดิน....นั่นแหละทางเข้าล่ะ...

ไปละเด้อ....

หากวิ่งตามไลน์ร่องทางวิ่งขาวๆจะปลอดภัย...แต่ไม่ได้ใจผม...มันต้องขี่บนทางหญ้าเขียวๆหนาๆลื่นๆข้างๆไลน์หลัก...ถึงจะเสียวดี..

เส้นเอ็น กล้ามเนื้อและไขมันในร่างกาย ลั่นดังกร๊อบแกร๊บ...สนิมร่วงตลอดทางเลย...

ตาต้องมองทางวิ่ง...เผลอนิดเป็นเซถลา....ไม่เชื่อมาลองขี่ดูบนหญ้าหนาๆแบบผม..

บรรยากาศที่บึงน้ำ กำลังลากสกี..มันส์มาก..แต่เจ้าของ นิสัยและมารยาทช่างไม่น่าคบหา...

กำลังไต่เนินหญ้า..

จอดแวะบอกน้าต้นว่า ผมมีเบียร์เย็นๆแช่ไว้รอ...ตัดหญ้าสักพักแล้วให้กลับมาพักก่อน...แล้วค่อยผลัดกันขี่รถ...

มากันแล้ว กลุ่มซุปเปอร์คัพบางบอน (บางขุนเทียน)..น้าต้นถามไปว่า ซอย เพชรเกษม 81 ใกล้กว่า ไม่ไปขี่ที่นั่นหรือ? คำตอบที่ได้สั้นๆ..." ไม่มันส์" สู้สนามสามโคกไม่ได้....ผมเห็นด้วยกับคำตอบนี้ครับ..อิอิ

หญ้าท่วมทาง...ท่วมรถ...แต่มันส์ดีว่ะ...อ้อ...ชุดขี่รถของผมเหมือนของพี่หมึกเลย....มาฆะบูชากันอีกแล้ว อิอิ..

แดดไม่ถึงกับร้อน...ชาวซุปเปอร์คัพบางบอนก็เซ็ทรถกันกลางแดดเลย..

พอแล้วว่ะ...น้าต้นขี่ต่อเหอะ...ประเดี๋ยวจะดื่มเบียร์เย็นๆรอแล้วกัน...น้ำลายไหล...

น้าต้นวางเครื่องตัดหญ้า...หันมาขี่ GASGAS ต่อ..

พร้อมแล้วฮับ....อย่าดื่มเบียร์จนหมดนะ...รอผมมั่ง......

ปิดท้ายด้วยภาพนี้ครับ....ขอบคุณที่ตามชมบรรยากาศ โรงเรียนสามโคกวิทยา..

ดอยบังลม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1208 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:59:12 AM »
 :) สนามสวยดีครับ วันข้างหน้าถ้ามีโอกาศ อยากไปลองบ้างครับ วันที่ 26 ที่ผ่านมาผมได้ไปแข่งงานแม่ทะ ลำปาง...เจ็บตัว ไม่น่าเลยครับ เวลาก็ทำได้มาดีตลอด ..มาเสียตอน s 2 เสียบข้างทางอย่างแรง เนื่องมาจากโช๊คหลังไม่ซับครับ (น้ำมันรั่วออกหมดไม่ได้เช็คตอนจบ s1 ) หลังไปกระแทกกับต้นไม้ ตอนนี้ยังเจ็บอยู่เลยครับ ขนาดใส่ชุดป้องกันแล้วครับ  ลงแข่งขันรุ่นโอเพ่น ดันไม่มีชื่อ แต่ไปมีตรงกิติมาศักดิ์ (ลำดับที่ 13 ครับ ) งง. ตอนลงข้างทางเป็นทางชันข้างหนึงของ ซิงเกิลแทรก เสียเวลาค่อนข้างมากกว่าจะเอาขึ้นมาได้ โดนแซงไป 4 คันครับ แต่ตามเก็บได้ 2 คัน เหนื่อยมาก ชุดหลังก็ดีดเอาๆ ขี่ไม่เป็นเลย ตอนนี้เอาโช๊คหลังไปซ่อมแล้วครับ โช๊คหลังสำคัญมาเหมือนกัน ..
.....เห็นพี่แม้วมาขี่รถเหมือนเดิมชื่นใจครับ ...   

ดอยบังลม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1209 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 11:01:56 AM »
 :( เวลารุ่นโอเพ่นครับ

ดูเวลาของแต่ละคันนะครับ ขอบอกก่อนนะครับ wr f เกือบทั้งหมดครับ

ดอยบังลม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1210 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 11:08:39 AM »
 :'( น้อยใจเหมือนกันครับ ว่าทำไมชื่อต้องไป อยู่ที่กิติมาศักดิ์ ทั้งๆที่ลงโอเพ่น ใบเสร็จก็มี..พี่ลองดูเวลานะครับ ขนาดล้มนะครับโดนแซงไป 4 ตามมาได้แค่ 2 ผมว่าการตัดสินของกรรมการต้องแน่นอนกว่านี้ แม่นยำด้วยเพื่อเป็นกำลังใจให้นักแข่ง... ผมลำดับที่ 13 ครับแต่ไม่ได้ประท้วงเนื่องจากไปช่วยงานเลยไม่ค่อยซีเรียดครับ ว่าจะเอาถ้วยมาฝากพี่อดเลย  :( งานหน้ารับรองไม่พลาดครับ
ลองไปเทียบกับโอเพ่นแล้วหนีกันไม่มากครับ ต้องพัฒนาหน่อยแล้วครับ ..

ดอยบังลม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1211 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 11:12:38 AM »
:'( น้อยใจเหมือนกันครับ ว่าทำไมชื่อต้องไป อยู่ที่กิติมาศักดิ์ ทั้งๆที่ลงโอเพ่น ใบเสร็จก็มี..พี่ลองดูเวลานะครับ ขนาดล้มนะครับโดนแซงไป 4 ตามมาได้แค่ 2 ผมว่าการตัดสินของกรรมการต้องแน่นอนกว่านี้ แม่นยำด้วยเพื่อเป็นกำลังใจให้นักแข่ง... ผมลำดับที่ 13 ครับแต่ไม่ได้ประท้วงเนื่องจากไปช่วยงานเลยไม่ค่อยซีเรียดครับ ว่าจะเอาถ้วยมาฝากพี่อดเลย  :( งานหน้ารับรองไม่พลาดครับ
ลองไปเทียบกับโอเพ่นแล้วหนีกันไม่มากครับ ต้องพัฒนาหน่อยแล้วครับ ..

หรือว่าเขาเห็นเป็น xr ตัวเก่าเลยไม่ค่อยสนใจ 5555 งานหน้าจะสอย wr f ให้ดู 55

ดอยบังลม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1212 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 11:15:59 AM »
 :) นักแข่งเอ็นดูโร่ต้นแบบผมละ เต๋อ พะเยา ชอบลีลาการขี่ แบบว่าสุดยอดครับ ซิงเกลแทรกนี่ละสุดๆ (ผมแอบตามหลังมา) ตัวเล็กใจใหญ่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1213 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 11:42:15 AM »
           นักแข่งภาคเหนือ มีทักษะในการขี่เอนดูโร่ได้ดีเยอะมาก...ผมเชื่อเลย... ส่วนเรื่องรถนี่นะ แค่ XR250 หากเราเข้าขากับมันได้ดี และปรับเซ็ทให้มีความสมบูรณ์ ผมก็เชื่อว่า รถใหม่ๆ ก็คงเหงื่อแตกกันบ้าง...กว่าจะหนีเราได้...

หากน้องดอยมีรถสองคัน...พี่อยากแนะนำให้ ซ้อมสองจังหวะในสนามโมโตครอส และออกป่าบ้างด้วย XR แล้วเสริมสมรรถนะด้วยการ วิ่ง ,ปั่นจักรยานทางไกล, หรือว่ายน้ำด้วย จะเอาทั้งหมดหรืออย่างใดอย่างหนึ่งก็เสริมเข้าไป...

หากร่างกายเราแข็งแรง...การขับขี่ย่อมทำได้ดี...รถไม่แรงก็ไปลุยกับเขาได้...อย่างนี้ไม่ต้องแต่งรถด้วยชุดคิท หรือซื้อรถใหม่ๆมาถลุงเงินนักก็สามารถไล่อัดกับรถดีๆ แพงๆ แต่คนขี่ไม่ค่อยจะมีแรงได้สบายๆครับ...

แต่ถ้ามีตังค์...แล้วอยากซื้อรถใหม่มาไว้แข่ง ก็ไม่ผิดกติกาครับ...ดีเสียอีกที่ร่างกายเราแข็งแรงขึ้น..

ดอยบังลม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1214 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 01:21:01 PM »
พี่แม้วครับ ขอวิจาร cr 250 91 (สภาพดี เสื้อเดิมปอกเดิม โช๊คหน้าหลังไม่รั่วไม่ซึม เครื่องเจ้าของเขาบอกรับประกัน) แรงไม่แรงยังไม่รู้นะครับจะซื้อแบบให้เขาส่งให้ครับ ไม่มีเวลาไปดู  1. เอาแบบลึกๆหน่อยครับ เพื่อใช้เป็นการประกอบการตัดสินใจ  2. เมื่อเทียบกับค่ายอื่นๆ ตัวไหนดีกว่า 3.เมื่อเอามาขี่เอ็นดูโร่ควรจัดการอะไรบ้าง. กับราคา 4xxxx สมน้ำสมเนื้อไหมครับ..ขอบพระคุณมากนะครับพี่ kx 250 ที่ผมใช้ซ้ซ้อมอยู่ เพื่อนบอกว่าตัดใจไม่ลง ให้ยืมขี่ แต่ไม่ขาย :-X ผมก็กลัวว่ามันจะพัง แล้วเราต้องซ่อม เวลาซ้อมทำไม่ได้เต็มที่เพราะไม่ใช่รถเรา...(ต้องยอมเสียเงินอีกละครับ )

FrankNo5

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1215 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 02:08:35 PM »
สนามสามโคกขี่ได้แล้ว  เดือนหน้า  ซุปเปอร์คัพผมเสร็จพอดี  จะเอาไปแจมครับ....พี่แม้ว

อาทิตย์ที่ผ่านมา  ตะลอนทัวร์ไปดูงานของตุ๊ดตู่(ไซเคิลครอส)  ที่จันทรบุรีมา  มันส์มาก

คนดูเยอะ  ฝนตกก็ไม่ถอย  กางร่มกันพรึ่บ  คนดูภาคตะวันออกนี่  ไม่ถอยจริงๆ  เสียเงินด้วยนะคนละ 50

นักแข่งก็ขี่เอาใจคนดู  สาดโคลนแจกข้างสนามทั่วถึงทุกคน  (รวมทั้งผมด้วย).......ผมยืนดูตั้งแต่บ่ายโมงยัน 5  โมงเย็นครับ

ดูได้ต่อเนื่อง ไม่เบื่อ  ปล่อยรถ  ต่อเนื่องไม่ขาดตอน  ไม่เสียอารมณ์ในการดู คนจัด  ถ้าอยากจัดงานดีๆ  ไปดูการจัดฝั่งตะวันออก

...........จะได้มีตัวอย่างดีๆครับ..........
บัญชี ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์  สาขา มธ.ศูนย์รังสิต 
475-0-49391-0  NIYOM   NULEK

อยู่ส่งของ 
นิยม  หนูเล็ก   112  อุทยานวิทยาศาสตร์ประเทศไทย  ถ.พหลโยธิน
ต.คลองหนึ่ง    อ.คลองหลวง  จ.ปทุมธานี   12120

โทร.....085-6779234

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1216 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:51:06 PM »
CR250 1991????

What a great bike!!!

หากน้องได้สภาพดีๆ เครื่องยังไม่เน่ามาก...ผมว่าเป็นรถที่น่าใช้รุ่นหนึ่งเลยครับ...น้องชายผมเคยใช้ลงแข่งเอนดูโร่งานปตท. เมื่อสิบห้าปีที่แล้ว...ปีจะเก่าไปนิดแต่...แต่ยังดูดีทันสมัยนะครับ..รถตัวนี้หากได้มาสภาพดีๆน่าเก็บไว้...จะซ้อมโมโตครอส หรือทดสเตอร์ลงแข่งเอนดูโร่ก็ได้เพราะรถคันนี้มัน "แรง" มาตั้งแต่เกิด...

หากปี 1991 ด้วยกันทุกยี่ห้อ...ผมเลือกฮอนด้า เพราะแรงเยอะ...รองลงมาคือ KX250 กับ YZ250 เท่าๆกันเลย(แต่ต้องสภาพเท่ากันนะ) ส่วน RM250 1991 โช๊คหน้าเล้กไปนิดนึง และเครื่องไม่แรงเท่าสามตัวที่แล้วครับ

จากประสบการณ์ผมเคยขี่ C250  1991 ตอนปีที่ผลิต(1991) แต่เป็นการทดลองขี่ในระยะสั้นๆ ยังทึ่งและชอบความแรงของมันมาก และเคยมีใช้ YZ250 1988 และ1992 สูงกว่าที่เปรียบเทียบครับ ตัวนี้ก็แรงและเบา...แต่อะไหล่จำพวกผ้าเบรคหายากครับ ต้องอัดผ้าเบรคถึงจะได้ ไม่อย่างนั้นต้องแปลงเอาของห่วยๆไปใช้

ข้อเสียของ CR250 1991 คือชุดพลาสติกประเภท ถัง,ปีกหม้อน้ำ ป้ายเบอร์มันหายากแล้ว ตัวใหญ่ บอดี้ใหญ่ และโช๊คแข็งกะด้างครับ....การจะเอามาขี่เอนดุโร่ก็ทำแค่เพียงทดสเตอร์หลังเหลือ 48 หน้า 13 เท่าเดิม..ใส่หน้ากากและแฮนด์การ์ด..ผสมน้ำมัน2T ซินเทติกส์ในอัตรา 30:1 หรือ 35:1 ที่เหลือให้รถมันพาเราไปครับ..

ราคา 4x,xxx หากสภาพดี(สภาพเซียงกง) ไม่เน่าก็ซื้อได้ครับ...แต่รถอายุขนาดนี้อาจต้องเปลี่ยนยางอีกหลายพันบาท ก่อนจะเอาไปลงสนามนะครับ...เผื่อสตางค์ไว้ด้วยก็ดี..ลองต่อรองราคาเขาโดยหักราคายางสองเส้นดูหรือให้เหลือสัก 38-40 ถ้วนๆได้จะดีไม่น้อยครับ...

มีข้อแม้นิดเดียวว่า จะต้องอะไหล่เดิมๆไม่มีการดัดแปลง และยังไม่ตีปลอกเท่านั้นแหละ ผมถึงกล้าการันตีคุณภาพครับ..

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1217 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:01:07 PM »
   เชิญ Frank NO5 มาร่วมเฮฮาประสาชาววิบากได้ตลอดเวลาครับ....หากได้ไปลุยในสนามสามโคกแล้วจะรู้สึก "สุขใจที่ได้ขับขี่เลยเชียวนะ...."  ขอบอก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #1218 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:38:02 AM »
สวัสดีวันฝนตก(เช้าๆ) ครับ

มีเรื่องต้องเดินทางอีกแล้ว....วันนี้จะไปธุระสองสามแห่ง แล้วจะขึ้นมาปากช่องสักสองสามวัน คาดว่าจะกลับมาอีกทีคงวันเสาร์...

ใครผ่านไปผ่านมาที่ปากช่อง เห็นผมปั่นจักรยานก็อย่าแปลกใจแล้วกัน...กำลังฟิตตัวจะกลับมาขี่เอนดูโร่น่ะ...

ช่วงนี้ผมยังพอมีเวลาว่าง...หากไม่ได้ไปไหน วันหยุดก็คงจะแวะไปสามโคก...

มีช่องทางในการออกกำลังกายอีกมากมายรอพวกเราอยู่นะครับ....อย่ามัวแต่หลบฝนหลบแดด...นอนยกน้ำหนัก(แก้วเบียร์แก้วแหล้า..หรือแม้แต่น้ำอัดลม) หรือเอาแต่นอนดูทีวีเฉยๆ..ประเดี๋ยวจะอ้วนกลมลดยากแบบผม...

ตอนนี้สำนึกได้แล้วว่าอ้วนมากไปไม่ดี..มันหาชุดหล่อๆกับเขาไม่ได้..ขี่รถก็วิ่งไม่ออก....เฮ้อ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 09:42:03 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

ต้นคลอง ห้า

• Newbie
  • *
  • 468 ครับ
« ตอบกลับ #1219 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 12:26:45 PM »
อาทิตย์นี้เอาไงครับใครไปไหนกันบ่างอะ