ผู้เขียน หัวข้อ: รวมมิตรกระทู้ห้องนั่งเล่น @Samkok MX tracks ชวนคุย (Weekend's riders)  (อ่าน 246339 ครั้ง)

244-FREERUNNER

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของช่างเล็กด้วยครับ

pones

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวและญาติของช่างเล็กด้วยครับ ระลึกถึงอยู่เสมอด้วยความอาลัยอย่างยื่งครับ...อ.พร

แอ๊ด ดอนเมือง ATTS20

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวฯช่างเล็กด้วยครับ......แอ๊ด+ฐา ดอนขุนเทียน.....สวัสดี

แม้ว คลองสี่

• Newbie
  • *

ขอขอบพระคุณ พี่ๆ และเพื่อนๆทุกท่านที่เข้ามากล่าวคำอำลาอาลัยไว้จากการจากไปของช่างเล็ก ไว้ ณ ที่นี้ครับ

ช่างเล็ก เสียชีวิตด้วยอาการสงบเมื่อเวลาประมาณ 7.30 น. ของวันที่ 12 กค.  ที่สถาบันวิจัยจุฬาภรณ์  เข้าโรงพยาบาลครั้งสุดท้ายเมื่อประมาณ สองสัปดาห์ก่อน  ผมและภรรยาช่างเล็กนำส่งโรงพยาบาลกลางดึก พักรักษาตัวอยู่หลายวัน อาการไม่ดีขึ้น ขึงนำเข้า ICU  อยู่อีก 7 วันอาการทรุดลงเป็นลำดับ แพทย์เห็นว่าเหลือเวลาอีกไม่นาน จึงให้ออกมาพักรออยู่ด้านนอกเพื่อให้ญาติดูใจจนกระทั่งจากไป

การเจ็บป่วยจาก โรค "มะเร็งในโพรงจมูก" ตรวจพบเมื่อประมาณ เดือน ธันวาคม 2552 และเข้ารับการรักษาตัวตั้งแต่เดือน กุมภาพันธ์ 2553 เป็นต้นมา จากนั้นเข้าออกโรงพยาบาลหลายแห่งจนไม่ได้อยู่เป็นสุข ผมเอง ทำหน้าที่เป็นสารถี พาน้องไปหาหมอ เจ๊แพง ภรรยาคู่ทุกข์คู่ยาก อยู่ใกล้ชิดจนนาทีสุดท้าย ส่วนพี่แดง พี่สาวที่ดูแลรับภาระช่วยเหลือในเรื่องค่ารักษาพยาบาลที่หมดไปเกือบสองล้านบาท อีกทั้งทีมแพทย์ทุกๆโรงพยาบาลทุกคนได้ช่วยเหลือกันอย่างเต็มกำลัง

ย้อนกลับไปเมื่อเช้าวันที่ 12 กค. ผมออกเดินทางจากบ้านไปถึง สถาบันวิจัยจุฬาภรณ์แปดโมงครึ่ง ไม่ทันดูใจกัน พอไปถึงเห็นน้องนอนแต่งตัวใหม่ใส่เสื้อสามโคกเอนดูโร่ สีดำตัวเก่ง กางเกงยีนส์ นอนอยู่แล้ว...ผมจึงดำเนินการวิ่งแจ้งขอใบมรณะบัตร และติดต่อประสานงานเรื่องการฉีดยา และโลงบรรจุศพ รวมทั้งจัดรถขนส่งกลับไปที่ อ.ปากช่อง

ในช่วงเย็นหลังจากที่ผมเสร็จการประชุม จึงขับรถตามไปที่งานศพ และอยู่ค้าง 1 คืนพึ่งเดินทางกลับมาถึง คลองสี่ เพราะวันนี้ ผมเองก็มีนัดหมายเรื่องการฟังผลการวางแผนการรักษา เนื้อร้าย ที่ยังตกค้างในเบ้าตาขวา ด้วยการฉายรังสี ที่ รพ.ศิริราช และจะขึ้นไปร่วมงาน จนกระทั่งวันฌาปณกิจ วันที่ 17 กค. เวลา 16.00 น.

ขอบคุณ น้องๆ ชาวสามโคกนำโดย สมชาย..ต้น...เจ๊เกศ ภรรยา ...วิทย์ และน้าเนตร รวมทั้ง "วุฒิ ปากช่อง" เพื่อนช่างเล็กที่ทราบข่าวก็มาร่วมงาน เมื่อคืนนี้มากครับ จากวันนี้ไปผมจะกลับไปอยู่ที่งาน และพักค้างอยู่จนถึงวันเผา หากเพื่อนๆที่จะเดินทางไปร่วมงาน กรุณาโทรสอบถามเส้นทางได้ครับ วัดอยู่ใกล้สถานีรถไฟปากช่อง ใครๆก็รู้จัก

จากนี้ไม่มีช่างเล็ก แมคคานิคส์ อัจฉริยะ อีกต่อไปแล้ว เขาจะอยู่ในความทรงจำของผมตลอดไป  กราบขออภัย พี่ๆและเพื่อนๆ อีกหลายท่าน ที่ผมไม่ได้โทรไปแจ้งข่าวนี้ด้วยตนเองนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 09:37:48 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

toom_lupang

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเสียใจแด่พี่แม้วผู้สูญเสียน้องชายสุดที่รัก  ช่างเล็กไป ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ถ้าผมกลับจากงานออก BOOTH ที่พัทยาทันจะรีบตามไปนะครับ มาตั้งแต่ 12 -

กลับ 17 กรกฎาคม 2554 ครับ

bossy-28

• Newbie
  • *

ขอแสดงความเสียใจกับพี่แม้วและครอบครัวที่สูญเสียน้องชาย(ช่างเล็ก)

3B MADMAX (พงศ์เทพ)

• Newbie
  • *
  • MADMAX TRAILER UP 2 YOU
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
MADMAX TRAILER UP 2 YOU

Ittichaiart อิทลาดพร้าว71

• Jr. Member
  • **
  • ตะลอนทั่วไทยครับ

สุดท้ายนี่ อาลัยช่างเล็ก
น้องพี่แม้ว ช่างเครื่องมอไซด์ผู้ได้ล่วงลับไปแล้ว
คนที่อยู่บนโลก ก็คือคนที่ต้องเผชิญวิบากกรรมต่างๆ
และต้องดำรงชีวิตอยู่ให้ได้

ส่วนคนที่ล่วงลับไปแล้วก็ถือว่าหมดกรรม
ตอนนี้เราไม่รู้เลยว่าเราจะตายเมื่อไหร่
และจงอย่าประมาทในการใช้ชีวิต

คนที่ล่วงลับไปแล้ว ป่านนี้คงอยู่บนฟ้า และคงมองพวกเราอยู่
ขอให้ช่างเล็กน้อง พี่แม้วคลอง 4 ไปสู่สุขคติ

ฮือ ฮือ
อิท ลาดพร้าว 71 สามโคก

เดิร์ทไรเดอร์ไทยแลนด์ 02-932-5563 นาคนิวาส16 ลาดพร้าว 71 แขวง/เขต ลาดพร้าว กทม.
www.dogracingdesign.com เว็ป ผลิตสติ๊กเกอร์มอเตอร์ไซค์ เอทีวี ยูทีวี เจ็ทสกี
www.dirtriderthailand.com เว็ป หจก.คบขบวนการ/เครื่องดื่ิมน้ำแอ็ปเปิ้ล เอมเมอร่าเอ็กซ์ตร้า

[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2011, 03:29:52 AM โดย นัท"คนเบื้องหลัง" »
ติดตาม ทุกๆ ภาพเหตุการณ์ ความประทับใจ แค่คลิกที่
https://www.facebook.com/KonBuangLungPhotographyThailand

wat76

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวช่างเล็กด้วยครับ...

sama

• Administrator
  • Newbie
กลับมาจากจากร่วมงานช่างเล็ก แห่งคลองสี่
ขอขอบคุณพี่แม้ว และท่านเจ้าภาพมีที่ดูแลต้อนรับเป็นอย่างดี
ขอบคุณเพื่อนกลุ่มปากช่อง กลุ่มนนทบุรี สำหรับพวงหรีด
และกลุ่มสามโคก / ดอน-ขุนเทียน 

อย่างไร พวกเราก็ยังระลึกถึงช่างเล็ก แห่งคลองสี่ เสมอครับ
จาก สะมะ dirttrackthai ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 10:03:46 PM โดย sama »

เบียร์สิงห์บุรี

• Newbie
  • *
เห็นรูปแล้วก็อดใจหายไม่ได้คับ...ขอให้(ช่างเล็ก)หลับให้สบายนะคับไม่ต้องเจ็บต้องปวดเสียที
หนูขอขอบคุณ(พี่แม้ว)คับที่ดูแลตอนรับและดูแลเรื่องอาหารการกินเป็นอย่างดีและอีกท่านนึ่งหนูขอขอบคุณ(พี่แดง)มากๆเลยคับที่นั่งรอตอนรับน้องๆทุกคนที่ไปถึงเกือบ(4ทุ่ม)และจัดหาที่พักให้(ขอบคุณมากๆ)คับ

และขอขอบคุณอีกหนึ่งท่านที่ขาดไม่ได้ถ้าไม่ได้ท่านคนนี้หนูคงไปไม่ถึงงานแน่...คือ พี่สมชาย  บินสไสว แห่งสามโคกเอ็นดูโร่
        เบียร์สิงห์บุรี&สามโคกเอ็นดูโร่

nabhe (น้าเบ้)

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ   ขอแสดงความเสียใจ และไว้อาลัยแก่การเสียช่างเล็กไป ขอให้สู่สุขติเถิด
      ขออภัยทุกท่านไม่ได้เข้ามาคุย ด้วยแม่ป่วยหนักไปนอนเฝ้าแม่ทีต่างจังหวัด พึ่งกลับมาวันนี้ครับ 19/7/54

หนุ่ย ดอนเมือง

• Newbie
  • *
ขอแสดงความอาลัยอีกครั้ง... ช่างเล็กจะอยู่ในความทรงจำของพวกเราตลอดไป...
ขอบคุณ ลุงแม้ว คลอง4 และคณะเจ้าภาพทุกท่านครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 07:24:11 AM โดย หนุ่ย ดอนเมือง »

• Newbie
  • *
   ผมและครอบครัวทองสุขขอกราบขอบพระคุณ พีน้องคนรักวิบากทุกท่าน โดยเฉพาะอย่างยิ่งเพื่อนๆ พี่ๆที่ได้ไปร่วมงานฌาปนกิจช่างเล็กมา ด้วย ณ ที่นี้ครับ ผมอาจจะดูแลต้อนรับท่านได้ไม่ดีทั่วถึง ต้องขออภัยในความไม่สะดวกมาด้วย ณ โอกาสนี้

ขอบคุณน้าปุ๊ ก๊อกน้ำ ที่ขี่มอเตอร์ไซค์ "ฟีโน่" ..ตะลุยเดี่ยวไปจากปากน้ำสมุทรปราการจนถึงวัดที่ อ. ปากช่อง โคราชโน่น...เล่นเอาผมช๊อคเลยว่ามาได้อย่างไร..ทั้งไปทั้งกลับ ฝ่าสายฝนแบบนี้..นายแน่มาก

ขอบคุณน้าอิท ลาดพร้าว..และน้องจอย ที่ไปร่วมงาน..วันนั้น(วันเข้าพรรษา)หากรอพระท่านเทศน์จบ ผมเข้าใจว่าคงจะรำคาญหนัก เพราะกะประมาณเวลาว่า น้าอิทกลับไปถึงสระบุรีเห็นจะได้พระท่านถึงเทศน์จบ และปล่อยพวกเราไปเวียนเทียนกัน

ขอบคุณพี่ๆน้องๆแก๊งค์คลองสี่..สามโคก...เดิร์ทแทรก..วสันต์ เขากระโดน...วุฒิ ปากช่อง และท่านอื่นๆที่เอ่ยนามไม่หมดที่ไปร่วมงานในครั้งนี้...หากมีโอกาสเหมาะคงได้ต้อนรับกันในการออกทริปปากช่อง หรืออาจจะเขากระโดน...เร็วๆนี้

ขอบคุณพี่ๆน้องๆชาวดอนขุนเทียนทุกท่าน...ที่ไปร่วมงานและท่านที่แสดงน้ำใจฝากมา..หวังเป็นอย่างยิ่งว่า ผมจะมีโอกาสได้ตอบแทนน้ำใจมายังทุกท่านในโอกาสหน้านะครับ

ช่างเล็กเขาไปสู่สุคติแล้ว..เหลือแต่คนที่ยังมีชีวิตอยู่ต้องดิ้นรนและมีชีวิตกันต่อไป..เราจะทำวันที่เหลืออยู่นี้ให้ดีที่สุด และดูแลซึ่งกันและกันต่อไป..

ชีวิตของเราทุกคนก็กลับมาสู่เหตุการณ์ปกติ...ต้องดำเนินกันต่อไป... 8)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 10:50:03 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

• Newbie
  • *
      พี่ๆน้องท่านที่ถ่ายรูปในวันงานไว้ หากไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ขอความกรุณาส่งภาพมาให้ผมดูบ้าง...เพราะไม่ได้ถ่ายไว้มัวแต่เดินไปมา รับแขกและขับรถส่งคน...(ช่างภาพน่ะมี...พี่แดงเขาจ้างช่างมา)กรุณาส่งเมลล์มาที่

rathasart_thongsuk@hotmail.com

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

หนุ่ย ดอนเมือง

• Newbie
  • *
ภาพจาก ตุ้ย ฟรีรันเนอร์อยู่ในมือผมแล้ว... แต่เครื่องเล่นซีดี ฟังชั่นก๊อปปี้ใช้งานไม่ได้ เดี๋ยวผมก๊อปใส่เอสดีการ์ดเอาไปส่งที่คลองสี่ครับ...
เมื่อวานนำภาพมาลงในห้องนั่งเล่น... ดูจะเศร้ามากไป เพราะไหนๆ ช่างเล็กก็ไปสู่สุขคติแล้ว เลยตัดสินใจเอาออกดีกว่า...

• Newbie
  • *
  ฮะแอ้ม....ปาดน้ำตาหมดแล้ว...เข้ามาคุยกันดีกว่า..

เสาร์อาทิตย์นี้...พี่ๆน้องๆคนสามโคก...ไปไหนกันรึปล่าว....โทรมาชวนกันด้วยนะ.. หากไม่มีใครไปไหน ก็เชิญมาที่ shop คลองสี่แล้วกัน...ได้ยินว่าวิทย์ แต๋วแตก..จะมาซ่อมรถ...แต่ถ้าใครมีโปรแกรมก็ไม่ต้องมา..ชวนมาก็อาจจะตามไปหากไปด้วยได้...ประเดี๋ยวเดือนหน้าต้องเดินทางไปหาหมอทั้งเดือน.เส้นทางสาย...ศิริราช-คลองสี่..จันทร์ถึงศุกร์...ว่ากันยาวใหญ่ คราวนี้ไม่มีเวลาจะไปไหนแล้ว เดือนกว่าแน่ะ..

อ้อ... น้าต้น คลอง 555 กับ เบียร์สิงห์ สวิงกิ้ง...และน้องๆคนอื่นๆพากันอดเหล้าเข้าพรรษากันหรือปล่าว...ทราบว่าตอนนี้ สมชาย บินไสวน่ะแกคงอดไปแล้ว...สาธุ....สงสัยคงอยากจะพักตับ...ตับๆๆๆๆ

กลับมาคุยต่อ..หากใครไม่มีโปรแกรมอะไรไปไหน..ผมอาจจะไปนครนายก..เพื่อสำรวจหาทำเลกางเต๊นท์..รอทริปโต้สายฝนหลังจากเข้าโรงพยาบาลเดือนหน้าให้เสร็จ....หรือไม่ก็อาจจะขับไปให้ถึงอุทยานเจ็ดคตอีกรอบ...เส้นทางที่ไปหนก่อนแล้วไม่ไปต่อ..คาดว่าประมาณวันอาทิตย์...หาอะไรไปทำกินสนุกๆ.แนวปิ๊คนิค...ใครจะไปก็ตามมา...แต่ถ้าไปเจ็ดคตทางลุยลูกรัง...อย่าเอาเซฟิโร่ตามไปอีกนะ..เดี๋ยวช่วงล่างจะพัง..เสียดายแทน...เจอฝนติดโคลนขึ้นมา ร้องไม่ออกแน่..ทางลูกรังร่องน้ำในเขาสิบกว่ากิโล...ที่ตั้งใจไปทั้งสองที่ก็อยากไปสำรวจที่กางเต๊นท์ช่วงปลายฝนต้นหนาวเช่นกันครับ

ใครจะมาวันอาทิตย์..ร่วมเดินทางไปด้วยกัน..ขอมาให้เช้าๆหน่อยนะเอาแค่ไม่ต้องออกเดินทางตอนสามโมงเย็นอย่างครั้งที่แล้วก็พอ...คราวนี้ไม่รอจริงๆด้วย...หากตามไปเส้นทางของผมไม่น่าจะมีใครไปถูกนะ..เพราะไปทางลัดเข้าป่า ทะลุเส้นทาง อ.บ้านนา เชื่อมกับ อ.แก่งคอยในภูเขา..นักจักรยานเขาใช้กันบ่อยครับแต่พวกเราไม่มีใครรู้จัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2011, 09:04:06 AM โดย แม้ว คลองสี่ »

เบียร์สิงห์บุรี

• Newbie
  • *
...ฮา...ฮา...หนูก็อดเหล้าเข้าพรรษากับเขาด้วยคับ...อิอิ..แต่ไม่รู้จะอดได้ถึงสามเดือนป่าวเพราะเดือนสิงหาคมเป็นเดือนเกิด...5555+ออกทริปกัน(เดือน)ไหนแจ้งล่วงหน้านะคับพี่แม้วไปด้วยคน
...เพราะที่โรงบาลผมตอนนี้อาการไม่คอยดีเลยมีแต่เจ้าหน้าที่กัดกันตลอด...ต่างคนต่างจับผิดกันเหมือนหมาล่าเนื้อ...เพราะหนึ่งในนั้นคือหนูโดนแล้ว 8) 8)แต่ไม่ต้องห่วงคับพี่แม้วหนูเอามันคืนแล้วเพราะหนูผิดไม่จริง

• Newbie
  • *
 โห...อย่างนี้โรงเหล้ายอดตกแน่เลยน้อง..

เมื่อคืนนี้นั่งทำเอกสารประกอบการประชุมเสียเพลิน...ล่อซะตีสาม ไม่หลับไม่นอน วันนี้ออกไปทำงานข้างนอกกลับมาชักมีอาการง่วง ประกอบกับอากาศยามเย็นที่คลองสี่...มันน่านอนหลับยิ่งนัก..

ช่วงบ่าย...นังสมชาย บินไสว โทรมาชวนว่าวันอาทิตย์น่าจะไปขี่รถที่สนามสามโคก แกบอกว่าคันมือคันตีน..มากมาย..ประหนึ่งใจขาด..เนื่องจากอยากขี่(รถ)เหลือเกิน ผมสงสารสมชายกับอาการเซี่ยนขี่...มาก หากไปถ้ำกระบอกคงไม่มีแผนกรักษา หากไม่ได้ขี่คงจะคันหัวใจยิ่งนัก

ผมจึงตั้งใจจะซื้อครีมทาแก้คันให้แกแก้ขัดยามไม่ได้ขี่....ประเดี๋ยวหากไม่ได้ไปขี่ขึ้นมา อาการคันมือคันคันไอ้ปู๋คันอะไรต่อมิอะไร จะลามจนเป็นโรคผิวหนัง...โดยเฉพาะสังคัง....ก๊ากส์ๆๆ

ผมก็รับปากแกไปว่าจะไปด้วย...แต่เอาเข้าจริงไม่รู้พรุ่งนี้ฝนจะตกหรือปล่าว....สมชายจะมาช้าจนบ่ายแก่(แก่งั่กๆ) จนต้องเปลี่ยนจากไปขี่รถเป็นไปส่องไฟหาเขียดหรือลงเบ็ดแทน เพราะกว่าจะมาอาจค่ำมืด...ครั้งก่อนไปนำตกกระอางที่ อ.บ้านนา ออกเดินทางกันสามโมงเย็น อยากจะบ้าตาย...ไม่ทันกิน

บ่นเอาฮามาอย่างนั้นแหละ เพราะอีกทางหนึ่งก็นัดหมาย เนตร รถตู้ (เนตร ผอ.) และวิทย์ หอแต๋วแตก แหกออกมาดม ไว้ว่าจะมาซ่อมรถกันให้เสร็จก่อนลูกผมบวช...ตอนนี้คนโต สิบแปด คนเล็กราวๆสิบหก แต่ไม่ไว้ใจ เพราะวิทย์เป็นคนละเอียดอ่อน..กว่าจะถักทอ หล่อน๊อตขึ้นมาแต่ละตัวจนทำรถเสร็จ..อาจต้องใช้มวลสารหลายแห่งมาก จึงต้องใช้เวลา...ไม่แน่กว่าจะวิ่งได้ก็อาจไปถึงการเลือกตั้งอีกสี่ปีข้างหน้าก็ได้ เอ้า...ฮา...

ส่วนทางน้าเบี้ยว...ได้ข่าวว่าจะไปทดสอบเบรค ก่อนจะลงแข่งงานบ้านหมอ...ด๊อกเตอร์เฮ้าส์ ...ยังไม่รู้ว่าจะไปที่ไหน...วันนี้ไม่ได้โทรคุยกัน ผมติดธุระทั้งวัน...ไม่ว่างเอาเสียเลย

พรุ่งนี้จะเริ่มต้นด้วยการจัดเก็บของ และรื้อกล่องเครื่องมือเครื่องอะไหล่ช่างเล็กออกมาจัดระเบียบเสียก่อน จากนั้นค่อยจัดหาที่เหมาะสมไว้ใช้งาน คงง่วน สาละวนอยู่แถวนี้แหละ ตอนนี้เอาแดชของช่างเล็ก ออกมาตั้งโชว์แล้ว อีกไม่นานมันจะกลับมาวิ่งอีกครั้ง..เพื่อเป็นอนุสรณ์ของช่างเล็กครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2011, 07:28:32 PM โดย แม้ว คลองสี่ »