ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ทางเว็บ DTT ผม ช่างรุต ไซเคิ้ลครอส ระยอง ขอชี้แจงหน่อยคับ  (อ่าน 3351 ครั้ง)

paeipae

• Newbie
  • *
     ผม ช่างรุต ไซเคิ้ลครอสระยอง เรื่องที่เกิดทั้งหมด เป็นครั้งที่ 3 แล้วน่ะคับ ที่เค้าเอาผมมาประจาน ผมจะบอกความจริงกับพี่น้อง ทางเว็บทุกท่านว่า นายธวัชชัย บัวเผื่อน ( น้าติ๊ด จัดให้ !!! )  ได้ให้ผมทำรถวิบากขึ้น 1 คัน แล้วเราก็ตกลงเวลารับรถคันนี้ แต่รถทำได้แค่ช่วงเวลาหนึ่ง ทาง น้าติ๊ด จัดให้ ก็ได้มายกรถกลับโดยยังไม่ถึงเวลาที่ตกลงกันไว้ พองานยังไม่ถึงเวลาที่นัด แล้วงานจะเสร็จได้ยังไงคับ เพราะเหลืออีกตั้ง ครึ่งเดือน แล้วทาง น้าติ๊ด จัดให้ ก็ได้เอาผมมาประจานทางเว็บ โดยถ้าถึงเวลาที่ตกลงกันไว้ แล้วงานออกมาไม่ดี ไม่เรียบร้อย ผมจะไม่ว่าเลยครับ  แล้วเรื่องราคาที่ทาง น้าติ๊ด จัดให้ ก็ไม่เป็นความจริง ถ้าเป็นคุณ คุณจะจ่ายไหมคับ ในราคา 90000 กับสภาพที่เห็น ค่าของที่ผมสั่งมาใส่ให้ทาง น้าติ๊ด จัดให้ ผมมีใบเสร็จทุกครั้ง ก่อนที่ผมจะรับเงิมผมถามทุกครั้งว่าเอาใบเสร็จไหม แต่ทาง น้าติ๊ด จัดให้ บอกว่าไม่เอาไม่เป็นไร แล้วก็หาว่าผมไม่มีใบเสร็จ ให้แก ผมไม่ขอออกมาแก้ตัว แต่ขอพูดความจริง จากที่เงียบไปนาน เพื่อให้พี่น้องทางเว็บได้เข้าใจ ผมเป็นคนทำมาหากิน ครับพี่น้อง ผมก็ไม่อยากทะเลาะกับใคร แม้แต่รถคันนี้ ที่ทำกับผม ยังไม่ได้จ่ายค่าแรงผมเลย ผมอยากให้พี่น้องทางเว็บได้พิจารณาเรื่องราวครั้งนี้ด้วยคับ ( ขอขอบคุณพี่น้องทางเว็บ และทางฝุ่นทุกท่าน ที่โทรมถามถึงเรื่องราวในครั้งนี้ )

ผม ศราวุธ ประกอบกิจ ช่างรุต ไซเคิ้ลครอสระยอง

ผลงานที่ทำออกไปคับ ฝากไว้พิจาณา ด้วยคับ

http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=9614.0

http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=20244.0

http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=16830.0

http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=19283.0

http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=14009.0

อันนี้งานหน้าร้าน และก็ผลงาน ที่จะออกมาให้ชมใน เร็ว ๆๆ นี้คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 03:16:29 PM โดย paeipae »

paeipae

• Newbie
  • *
จากกระทู้นี้คับ ที่เป็นประเด็น ฟ้องด้วยภาพก็จริง แล้วมันถึงเวลาที่ตกลงส่งงานกันหรือยังคับ ขอให้เอาความจริงมาพูดกันบ้าง ได้แต่พูดให้คนอื่นเค้า เสีย ๆๆ หาย ๆๆ

http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=19069.0

VIP..35

• Newbie
  • *
โทรหาน้าตี๊ดซิครับ..จะแก้ตัวทำไม
คุณเงียบไปแล้วรถเสร็จเหรอ..แก้ไขครับอย่าแก้ตัว
ไอ้ที่ถ่ายเบอ10 มาโชว์นี่ยอมรับว่าสวย..แต่ทำมาครึ่งปี
ยังไม่เสร็จอีกเหรอ..หรือดองไว้โชว์ครับ

chadjan

• Newbie
  • *
   ;D ทำอะไรแล้วถูกใจทุกคน  ท่านไม่ใช่คน 8)

น้าติ๊ด จัดให้ O.O !!!

• Newbie
  • *
อยากบอกตรงๆกับช่างรุตว่า เงินที่ได้จากผม สร้างบ้านเสร็จแล้วใช่มั้ย? รถทุกคันที่ผมทำผมต้องเอาของดีเท่านั้น เพราะว่าลูกผมเป็นคนขี่ อย่าคันสหเคน เบอร์ 7 คุณบอกว่า ผมทำลูก 67 คุณบอกว่า ออกหน้าแถวไม่ได้ แต่คุณขอผมอีก 8500 เพื่อว่าทำลูก 72 แต่ทำไมลูกที่วัดออกมามันได้แค่ 67 ถ้าคุณแน่จริง จะ check กับผมมั้ย ให้คนทางเวบทั่วประเทศไทย ดูพร้อมกันด้วย แล้วเศษเหล็กที่คุณทำไป 90000 อีก 5 วัน ผมจะลง เวบให้ดู แล้วผมจะขายคุณ 50000 คุณมี order ขายมั้ย ถ้าทุกคนในเวบข้องใจ โทรถามผมได้ 0878263274 ถ้าทุกคนที่เคยโดนกับช่างรุต อีก 5 วัน ลองมาดูในเวบกันได้เลยครับ จาก ป๋าติ๊ด จัดให้ !!

paeipae

• Newbie
  • *
โทรหาน้าตี๊ดซิครับ..จะแก้ตัวทำไม
คุณเงียบไปแล้วรถเสร็จเหรอ..แก้ไขครับอย่าแก้ตัว
ไอ้ที่ถ่ายเบอ10 มาโชว์นี่ยอมรับว่าสวย..แต่ทำมาครึ่งปี
ยังไม่เสร็จอีกเหรอ..หรือดองไว้โชว์ครับ

เบอ 10 คันนี้ เพิ่งได้มาไม่กี่เดือนเองน่ะคับ ได้มาจาก น้าชม

paeipae

• Newbie
  • *
  ;D ทำอะไรแล้วถูกใจทุกคน  ท่านไม่ใช่คน 8)

Like !!!!!!

VIP..35

• Newbie
  • *
จากกระทู้นี้คับ ที่เป็นประเด็น ฟ้องด้วยภาพก็จริง แล้วมันถึงเวลาที่ตกลงส่งงานกันหรือยังคับ ขอให้เอาความจริงมาพูดกันบ้าง ได้แต่พูดให้คนอื่นเค้า เสีย ๆๆ หาย ๆๆ

http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=19069.0

คุณบอกเองว่าสิ้นเดือนยังไงก็ไม่เสร็จ...ไม่มีเวลาทำ คุณก็ได้แต่แก้ตัวกับคนอื่น
พวกทำคุณเสียชื่อแล้วได้ประโยชอะไรมั้ย..พวกผมไม่ได้มีอู่ซ่อมรถกันนะ คิดดีๆ
เวลาไปแข่งน้าเค้าสมัครให้ทุกคน..ชื้อทีมใช้ชื่อร้านคุณด้วย..ไม่ใช่ลูกค้าทั่วไป
ค่าดูแลรถก็จ่ายให้..ถ้าแข่งได้รางวัล..คุณก็ได้พิเศษอีก
คุณทำเครื่องไม่เหนียว..เอาง่ายๆแข่งพังเกือบทุกสนาม..คุณก็โทษคนขี่
พอน้าแกเอาเครื่องเวฟ..ไปให้อู่อื่นลองทำดู..คุณก็โกรธไม่ทำคันนี้ต่อ..อย่ามั่วซิครับ
เค้าเป็นเจ้าของรถเค้ามีสิทธิไปทำเครื่องที่ไหนก็ได้..แต่เค้าจ้างคุณทำรถคุณก็ทำไป
นี่สปอนเซอร์ทีมคุณนะคุณยังทำได้..ทีมแข่งแถวนี้เค้ารู้กันทั้งนั้น..คุณถึงต้องหากิน
กับลูกค้าต่างจังหวัดง่ะ..แค่นี้ตรงพอป่ะ

TOM PV

• Newbie
  • *
 :'( :'(ขอยุ่งหน่อยครับ

1 สาดน้ำใส่กันเปียกทั้งคู่ครับ
 2 งานดัดแปลงต้องอาศัยจินตนาการ บางครั้งอาจเลยเวลานัดบ้างครับ(เหตุผลด้านช่าง)
 3 ช่างต้องมีจรรยาบรรณ จริงใจต่อลูกค้าด้วยคับ หากเขาไม่รักไม่ศรัทธาเรา เขาคงไม่ไว้วางใจให้เราทำรถให้เขาหรอกคับ   
 4 มีเหตูผลติดขัดตรงไหน  คุยกันดีๆ  ให้เกียรติกันและกัน คุมอารมให้ได้มากที่สุด อย่าใส่อารมกัน ครับ
 5 ผ่านแล้วให้ผ่านไป  หาทางแก้ไข นึกถึงอดีตที่เคยดีต่อกันซิครับ 
 6 ลูกค้าไม่ควรกล่าวถึงเรื่องเงินให้มากนัก  บางครั้งเงินก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่  ความรู้สึกมันสำคัญกว่านะครับ
 7 เลิกทะเลาะกันเถอะครับ ไม่ต้องแก้ตัวกันไปมา  แต่ควรช่วยกันหาวิธีแก้รถน้าติ๊ดแก ให้ดี ดีกว่าครับ

ขอโทษครับ ผงไม่ได้เข้าตาผม   ผมไม่รู้จริงๆ ว่ามันเจ็บแค่ไหน  ขอโทษ จริงๆครับ   แต่ผมคิดว่าคงเจ็บมากพอสมควร ทั้ง2ท่านแหละครับ   เป็นห่วงทั้ง2ท่านนะครับ 
ตังไม่น่าเสียดาย เสียดายความรู้สึกดีๆน่ะครับ    ขอโทษที่เสือกครับ

VIP..35

• Newbie
  • *

เบอ 10 คันนี้ เพิ่งได้มาไม่กี่เดือนเองน่ะคับ ได้มาจาก น้าชม

ก่อนทะเลาะกันผมก็เคยไปที่ร้าน..ช่วงช่างรุตย้ายบ้านก็นานแล้วน่ะ

siwakorn

• Newbie
  • *
ขอให้จบลงด้วยดีทั้งสองฝ่ายนะครับ

mamimo

• Newbie
  • *
ค่อยๆพูดค่อยๆจา กันครับ เอาใจช่วยทั้ง 2ฝ่ายให้จบกันด้วยดีครับ
สันต์ ป่าซาง จ. ลำพูน                   ธ กสิกรไทย เลขบัญชี 226-2-46905-3
 093-0323192                           ออมทรัพย์ สาขาป่าซาง 
                                                         สุริยา จันตาทะ

TOM PV

• Newbie
  • *
อ่านดูแล้ว    เขารักและศรัทธา ช่างมากมายเลยครับ  ไปทำเขา รักมากเลยแค้นมาก อยากให้เขาขอโทษหรือ อะไร ช่างเปิดใจไปเลยคับช่วยทำงานเขาให้เสร็จเถอะครับ  สงสารเขาจริงๆ  เขาเสียความรู้สึกมากแน่เลยครับถึงทำอะไร รุนแรงแบบนี้  ขอให้จบด้วยดีนะครับ    เห็นใจคนทั้ง2 มากๆครับ (ผมอยู่ใต้ไม่ได้รู้จักใครเป็นการส่วนตัวนะครับ)

VIP..35

• Newbie
  • *
อ่านดูแล้ว    เขารักและศรัทธา ช่างมากมายเลยครับ  ไปทำเขา รักมากเลยแค้นมาก อยากให้เขาขอโทษหรือ อะไร ช่างเปิดใจไปเลยคับช่วยทำงานเขาให้เสร็จเถอะครับ  สงสารเขาจริงๆ  เขาเสียความรู้สึกมากแน่เลยครับถึงทำอะไร รุนแรงแบบนี้  ขอให้จบด้วยดีนะครับ    เห็นใจคนทั้ง2 มากๆครับ (ผมอยู่ใต้ไม่ได้รู้จักใครเป็นการส่วนตัวนะครับ)

ขอบคุณที่เข้าใจพวกผม...
แค่ไม่อยากให้เกิดเรื่องแบบนี้ในสังคมเราอีก..

น้องน๊อต เบอร์ 5

• Newbie
  • *
ใจเย็นเย็นกันเถาะครับพี่น้องทางฝุ่นผมไม่อยากใด้ยินเรื่องแบบนี้เลย ฟังแล้วมันไม่สบายใจ มีอะไรค่อยค่อยพูดกันดีกว่านะคับ สิ่งที่คุนกระทบกระทั่งกันมันย่อมมีทางแก้ไข และทุกสิ่งมันมีเริ่มก็ต้องมีหยุด แต่เราเลือกจะหยุดที่ตรงใหน สำหรับผมมิตรภาพคือสิ่งที่แพงที่สุดและซื้อด้วยเงินไม่ใด้ มันต้องกันด้วยหัวใจคับ ขอบคุนคับบบบบบบบบบบบบบบบบ