ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการลงรูปอย่างง่ายๆครับ ตามแบบ แบบฉบับใหญ่เชียงราย  (อ่าน 2037 ครั้ง)

cr-motocross.SHOP

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - big217_shop@hotmail.com
สวัสดีครับอ้าย ผมใหญ่ เชียงรายโมโตครอสช๊อปครับ ขออนุญาติเปิดกระทู้สำหรับคนที่ลงรูปไม่เป็นครับ (อาจจะผิดกระทู้แต่คิดว่าเป็นประโยชน์กับหลายๆท่านที่ไม่เข้าใจครับ)

วิธีการลงรูปตามแบบฉบับของผมนะครับ ทำตามนี้เลยนะครับ

1 กดไปที่ลิ้งค์ เว็ป ฝากรูปก่อนนะครับ http://upic.me/  แล้วมันจะขึ้นหน้าต่างแบบนี้ขึ้นมาให้ครับ

ให้พี่บ่าวเลือกกดในวงกลมสีแดงที่เห็นในรูปครับ มันให้เลือกที่อยู่ของรูปที่เราต้องการนำเสนอครับ

2 หลังจากกดไปแล้วก็จะขึ้นหน้าต่างที่ให้เราเลือกรูปของเราครับ (แนะนำว่าถ้ารูปเราใหญ่เกิน ให้ย่อรูปก่อนนะครับขนาดที่เหมาสมผมว่าน่าจะ 800 x 600 ครับ )

3 หลังจากดเลือกรูปที่เราต้องการแล้ว (ในที่นี้เราสามารถเลือกกดรูปได้หลายๆรูปพร้อมกันครับ โดยกดปุ่ม Ctrl ค้างไว้แล้วคลิกเลือกรูปครับ)  กรุณารอจนกว่าข้อความทุกอย่างที่อยู่ตรงบริเวณวงกลมสีแดงจะหายไปหมด กระบวนการนี้จะช้าหรือเร็วแล้วแต่จำนวน และขนาดรูปที่เราคลิกลงไปครับ แต่ รวมๆแล้วไม่นานครับผมลองแล้วที่ละ 10 รูปแปปเดียว

4 หลังจากอัพโหลดรูปเสร็จ ทีนี้เราก็มาเลือกเอาเลยครับว่าเราต้องการโชว์รูปแบบขนาดใหญ่ไปเลย หรือ ต้องการโชว์แบบย่อ แล้วให้คนดูเลือกกดรูปเอา (กรณีนี้ต้องดูความเหมาะสมครับ ว่า ถ้าหากรูปเราไม่เยอะผมว่าให้โชว์ใหญ่ๆไปเลยก็ได้ แต่ถ้ารูปเราเยอะมาก สมควรจะแสดงภาพแบบย่อเาอนะครับเราะไม่งั้นโหลดช้ามากๆ กว่าจะได้เห็นรูป)

ลองทำตามดูนะครับ ว่าได้หรือไม่ได้ ผมพยายามทำให้ง่ายๆแล้ว แต่อ่านคำอธบายอาจจะงงๆ อิอิ ไม่ต้องรีบใจเย็นๆเดี๋ยวเป็นเองจ้า
ขอให้สนุกกับ www.dirttrackthai.com นะครับพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 10:27:50 PM โดย cr-motocross.SHOP »

กุ๊ก กาญจนบุรี

• Newbie
  • *
ก็ทำแบบเก่า เข้าใจแล้วครับ แล้วกดตรงไหนในกระทู้ละครับคุณใหญ่

cr-motocross.SHOP

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - big217_shop@hotmail.com
ก็ทำแบบเก่า เข้าใจแล้วครับ แล้วกดตรงไหนในกระทู้ละครับคุณใหญ่

ไม่ต้องกดตรงไหนหรอกจ้า ก๊อปปี้ข้อความในวงกลมไปวาง ได้เลยไม่ต้องกดอะไรครับเดี๋ยวรูปโชว์มาเองครับ