ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะเริ่มขับมอเตอร์ไซค์วิบากแบบจริงจัง ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1427 ครั้ง)

ChocolateKagawa

• Newbie
  • *
ตั้งงบไว้ 4-5 หมื่นในการซื้่อรถอะครับ ควรเลือกรถยังไงดี
มือสองก็ได้ครับ

อยากขับทั้งในสนามและแบบที่เล่นท่าต่างๆ (อยากทราบเหมือนกันว่าเค้าเรียกว่าอะไรบ้างครับดูแต่ X-game)

ผมอยู่จังหวัดสระบุรีและกรุงเทพ สามารถไปเรียน หรือไปขับที่ไหนได้บ้างครับ เสียเงินครั้งละเท่าไหร่

ที่สำคัญถ้าจะขับแนวนี้ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างครับ

รถอินวอยซ์ถ้าเอามาขับแถวกรุงเทพจะเป็นไรไหมครับ (ดอนเมือง)

ป.ล ผมมีวิบากอยู๋แล้วคันนึงแต่เป็นเครื่อง 125 เอามาทำทรงวิบากครับ อยากจะขายแล้วเอาเงินไปซื้อใหม่

ขอบคุณครับ

Aroon P.

• Newbie
  • *
  • ผมรักเอ็นดูโร่
 ;D ;D
ส่วนใหญ่สนามเล่นฟรีครับ อาจจะเสียค่ารดน้ำนิดหน่อยแบบหารกันครับ
ถ้าเจอเค้าขี่กันที่ไหนผมแนะนำให้เข้าไปหาพี่ๆ เค้าแล้วขอคำปรึกษาเลยครับ
เอาแบบที่ไกล้บ้านนะครับ พี่ๆ สายฝุ่นเค้าใจดีกันทุกคนครับ (ใหม่ๆ ผมก็ทำแบบนี้เหมือนกันครับ)
หลังจากคุยแล้วก็จะได้แนวทางอีกเยอะเลย  ;D ;D

nabhe (น้าเบ้)

• Newbie
  • *
   สวัสดีครับ  นานมาก พึ่งเปิดเจอครับ   อยู่โซนดอนเมือง  ก็เชิญที่สนามศรีสมานครับ  หลังวัดนาวง  ริมคลองประปา  ขนาบด้วยทางด่วน  หาเวลา เข้ามาคุยกันครับ