ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ผม อ๊อฟ วรวิทย์ แก้วเขียว คนสุพรรณครับ  (อ่าน 43348 ครั้ง)

seia

• Newbie
  • *

อ่านประวัติโดยละเอียดของอ๊อฟแล้วภูมิใจเลยนะเนี่ย  KXF No.7อ๊อฟและ#77พี่บุญตา ที่สนาม บางเมือง ปากน้ำ สมุทรปราการ   :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 09:44:41 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

วรวิทย์ แก้วเขียว

• Newbie
  • *

รวม ลูกศิษย์จารย์หยาม.(สยาม เทียรเจริญผล)  เบอร์ 28 อ๊อฟ วรวิทย์ แก้วเขียว สุพรรณบุรี.. เบอร์ 16 เทอร์โบ อานนท์  เทพลิบ .. เบอร์24สุวิทย์ นาคแสงทอง  วังจันทร์ระยอง..และเบอร์1ยืนข้างเบอร์28คือ วรรธนะ กัลยา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 09:52:33 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

t.w mac

• Newbie
  • *
สวัดีปีใหม่ครับอ๊อฟ ขอให้โชคดีตลอดปี 2555 (แดงนะครับ)

คำโมโย

• Newbie
  • *
ผมดีใจมากที่ได้เห็นนักแข่งที่ผมชอบมากๆ(เมื่อหลายปีแล้ว)และยังตามไปดูที่บัวใหญ่อีกหวังว่าจะได้เห็นลีลาการขับขี่ที่ดุดันแต่ก็ต้องผิดหวัง(นิดๆ)เพราะการขี่ที่บัวใหญ่ไม่เหลือคราบของ วรวิทย์  แก้วเขี่ยว  ที่เคยรู้จัก แต่ก็ทำใจได้เพราะคุณเล่นหายไปจากวงการทางฝุ่นหลายปี  และผมก็พึ่งรู้ว่าคุณประสบอุบัติเหตุอย่างหนัก(นึกว่าอกหักแล้วหนีไปบวช)ต้องพักยาว การแข่งขันรถวิบากถือว่าเป็นกีฬาที่ค่อนข้างอันตรายมากๆ  ถึงผมจะสนับสนุนให้น้องชายผมแข่ง(ทุกวันนี้)บางสนามผมเห็นว่าสนามเกิดอุบัติเหตุบ่อยผมก็จะไม่ให้น้องชายแข่ง(ยืนดูดีกว่า)เดี๋ยวเจ็บมามันไม่คุ้ม แล้วคุณหายจากอาการบาดเจ็บ 100 %  แล้วหรือถึงกลับมาแข่งอีก ยังไงก็ขอให้ขี่แบบธรรมดาๆ ก็ได้ไม่จำเป็นต้องดุดันเพราะคนดูเขาไม่รู้หรอกว่าเวลาเจ็บนั้นเจ็บขนาดไหน เจอกันครั้งหน้านะครับโชคดีปีใหม่ครับ สุขภาพแข็งแรง หายเจ็บหายป่วย  ร่ำรวยๆ นะครับ (ช่างโอภาส อ.ชุมพวง  นครโคราช  ครับผม)

• Newbie
  • *
ตอบ:  พี่่ช่างโอภาส อ.ชุมพวง โคราช ผมขอขอบพระคุณ มากๆครับ ที่ตามมาเชียร์ผมที่บัวใหญ่ ต้องขออภัยด้วยครับที่ผลงานขี่ของผมไม่เหมือนในอดีต  แข่งที่บัวใหญ่ ต้องยอมน้องๆเขาครับ เพระเขาขี่กันตลอดไม่หยุด เป็นเรื่องธรรมดาของวงการครับ สาเหตุวันนั้นร่างกายผมก้อยังไม่พร้อม100% และรถไม่ได้ดั่งใจฝืนไปเดียวต้องซ่อมใหญ่ให้พี่เขา งานเข้า แถมยางหลังแตกตั้งแต่รอบตั้นๆแล้ว (ไม่ได้โทษรถนะครับปีเก่าไม่ใช่ปํญหาแต่ต้องดูแลให้ถึงกว่านี้ถึงจะเป็นกระบี่ประจำกายนักรบอย่างผมได้ ) ผมไปสร้างสีสันให้กับพี่ต้อมปากนำ้ เพื่อช่วยงานบุญ ฝังลูกนิมิตวัดข้างบ้านเขา  หากมีโอกาศได้กลับไปขี่แถวโคราชอีกผมจะพยายามขี่ให้เต็มที่ ให้สะใจแฟนพันธ์แท้ ของผมครับ ต้องขอกระบี่ที่เทียบเท่ากันมันถึงจะมันสะใจครับ  8) 8) 8) อ๊อฟ  วรวิทย์ แก้งเขียว

pipe

• Newbie
  • *
สวัสดีปีใหม่ 2012  น้องอ๊อฟ พร้อมครอบครัว
และฝากสวัสดีปีใหม่  น้าจำลอง แม่น้องอ๊อฟ ด้วยนะค่ะ
ขอให้มีความสุขกันทุกๆ คน ขอให้รวย ๆๆๆ ตลอดปี ตลอดไป ค้า

เสือโหย มวกเหล็ก

• Newbie
  • *
  • คนดี..เป็นยาก..แต่เป็นได้..
จงพบแต่ความสุข ความเจริญ ร่ำรวยซึ่งบารมีและทรัพย์สินเงินทอง
ผู้คนยกย่องสรรเสริญ เจริญด้วยหน้าที่การงาน สำราญด้วยสุขภาพพลานามัย

สวัสดีปีใหม่ครับผม
:D :D มิตรภาพดีๆ..เป็นสิ่งสวยงาม..ควรจะไขว่คว้า..และรักษามันใว้ให้ดี :D :D
...................................Dtac 085-1927886 / AIS 061-6464620................................

Sakol

• Newbie
  • *
หวัดดีปีใหม่คับ ขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ร่ำรวยอยู่แล้วก็ขอให้รวยยิ่งๆขึ้นคับ สากล

• Newbie
  • *
สวัสดีปีใหม่2012 ครับ พี่ๆน้าๆทุกท่านครับขอให้มีความสุขและสมหวังคิดอะไรก้อขอให้ได้สมความตั้งใจอย่าเจ็บอย่าจนครับ... อ๊อฟ :D :D :D

AO yasothon

• Newbie
  • *
ติดตามผลงานมาเหมือนกันคับ...รู้เพียงว่าประสบอุบัติเหตุ...กลับมาใหม่ขอให้เก่งๆ แข็งแรงๆ กว่าที่เก่งๆอยู่แล้วนะครับ... :) :) :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 10:59:52 PM โดย AO yasothon »

• Newbie
  • *
 :)ตอบ พี่ AO yasothon ผมอ๊อฟ วรวิทย์ แก้วเขียว สวัสดีปีใหม่และขอบคุณมากๆครับที่ทักทายมา ตอนนี้ผมยังรอรถYZF2012อยู่ครับยังมาไม่ถึง ก้อเลยอาศัยๆพี่น้าๆVIPแถวบ้านให้ยืมขย่มแก้......ไปก่อนพอเรียกเหงื่อได้บ้าง มีโอกาศก้อทักทายมาคุยกันได้ครับพี่  8) 8) 8) OFF WORAWIT KAEOKHIEO

กุ๊ก kookyz กาญจนบุรี

• Newbie
  • *
:)ตอบ พี่ AO yasothon ผมอ๊อฟ วรวิทย์ แก้วเขียว สวัสดีปีใหม่และขอบคุณมากๆครับที่ทักทายมา ตอนนี้ผมยังรอรถYZF2012อยู่ครับยังมาไม่ถึง ก้อเลยอาศัยๆพี่น้าๆVIPแถวบ้านให้ยืมขย่มแก้......ไปก่อนพอเรียกเหงื่อได้บ้าง มีโอกาศก้อทักทายมาคุยกันได้ครับพี่  8) 8) 8) OFF WORAWIT KAEOKHIEO

โดนขายฝันไปแล้วน้องอ๊อฟ เพื่อนผมก็เคยโดน สั่งรถมัดจำเป็นแสนบาท ได้รถเลยกำหนดไปอีกสามเดือน ครับ

• Newbie
  • *
คุณ วรวิทย์ แก้วเขียว 285.000b
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:38:20 PM »
อ้างถึง
ถึงไทยแล้วครับ รอเปิดตู้ครับ   

หนุ่มแวงน้อย

• Newbie
  • *
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ก็ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ ปี 55 กลับมายิ่งใหญ่บนถนนสายฝุ่นอีกครั้ง...

• Newbie
  • *

ขวดนมตอนเรียนอนุบาลยังสตาร์โมโตครอสสคูล โรงเรียน ลุงเล็ก ธงชัย วงศ์สวรรค์ สนามไทยแลนด์เซอร์กิต นครชัยศรี นครปฐม
(2T Castrol TTS ขวดนมสำหรับ เจ้าKx 80) อ๊อฟ.วรวิทย์ แก้วเขียว#28 คือวันเกิดผมครับตอนอายุ9ขวบ กับรถคันแรกในชวิต(KX-80ปี1988 ล้อเล็ก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2014, 11:50:43 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *

เรียนพื้นฐานกับอาจารย์ สยาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 10:05:56 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *

เพื่อนนักเรียนสมัยอนุบาล ไครเป็นไคร ลองทายดูกัน อนุบาล1 ห้อง ครูหยาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 10:06:29 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *

ณ.สนามไทยแลนด์ เซอร์กิต ปี1997 เรียนยังสตาร์ โมโตครอสสคูล อนุบาล2ห้องครู หยาม (อาจาร์ย สยาม เทียรเจริญผล)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 09:38:43 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *
 :)

ผมเองครับ วรวิทย์ แก้วเขียว ตอนนั้นอายุ 9 ขวบ
รายงานตัวทีละคน บันทึกเทปไปออกทีวีช่อง7 สีทีวีเพื่อคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2015, 08:09:31 PM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »

• Newbie
  • *

ภาพจาซ้ายไปทางขวา 1.ผมอ๊อฟ วรวิทย์ แก้วเขียว.2ทอม บาสสัน.3ติ๊กโน๊ต โสธารเวช.4เทอร์โบอานนท์ เทพลิบ .ถ่ายเมื่อพ.ศ.2541
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2012, 09:16:51 AM โดย วรวิทย์ แก้วเขียว »