สังคมทางฝุ่น > ตัวจริงเสียงจริง

สวัสดีครับ ผม อ๊อฟ วรวิทย์ แก้วเขียว คนสุพรรณแต่มาอยู่ปากนำสมุทรปราการครับ

<< < (2/71) > >>

วรวิทย์ แก้วเขียว:

ผม อ๊อฟ ศรีประจันต์ วรวิทย์แก้วเขียว กับ YAMAHA YZF250/2011 ครับผมขี่อยู่ที่สนาม บางเมือง และสนาม แพรกษา จสมุทรปราการ โดย ความเอื้อเฟื้อของพี่ๆ/น้าๆ กลุ่มโมโตครอสปากนำ ผมก้าวเข้ามาสู่วงการโมโตครอสปี1996 เข้าเรียนโครงการ ยังสตาร์โมโตครอสสคูล กับลุงเล็ก ธงชัย วงษ์สวรรค์ปี1997โดยมีนักแข่งรุ่นพี่ผมยุคนั้น คือ สยาม เทียรเจริญผล เป็น อาจารย์ฝึกสอน เดินทางไปตามต่างจังหวัด ตะเวนเรียนและแข่งรายการ CASTROL MOTOCORSS  และโครงการ KAWASAKI  YOUNG STARS  ผมได้ แชมป์ 12 ปี ใช้รถยามาฮ่า80ซีซีขี่เบอร์32  และปี2000ผมได้แชมป์ 14ปีใช้รถฮอนด้า80ซีซี ใช้เบอร์40  สังกัดTEAM ฮอนด้า เชลล์สปอร์ต2T คริสมาส วิไลโรจน์  ปี2002 ได้แชมป์ รุ่นจูเนียร์ อายุ 16ปี ใช้รถฮอนด้า CR125 #7 สังกัดฮอนด้า คลาสตรอล แชมป์เปี้ยน ดันล็อป เอส.มอเตอร์เรชซิ่ง จันทบุรี และก็ ขึ้นมาขี่เกรดC และเกรดB และก็ต้องหยุดแข่งไปเพราะเรียนไกล้จบแล้ว ผมจบช่างยนต์
    ต่อมาเข้าทำงานที่บริษัท เอพี ฮอนด้าสำโรงไต้ จ.สมุทรปราการ ผมอยู่แผนกรถจักรยานยนต์มือสอง ต่อมาได้รับการทาบทามจาก เฮียแชมป์CCR ชลบุรี ให้ไปช่วยเสริมทัพ ร่วมกับ เจ้าเป้ อัจฉะริยะ พึ่งแก้ว ขี่ให้SUZUKI  ต่อมาผมพลาดเจ็บหนักที่สุดในชีวิตที่แข่งมา ขณะที่กำลังซ้อมอยู่ที่สนาม ข้างวัดม่วง อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง..ผมพลาดงัดต่อเกียร์ไม่เข้า ผลลับไม่ต้องพูดถึงนักแข่งทุกคนรู้ตัวดี สรุปข้อเท้าหักหมด3ฝัก คุณพ่อผม จำลอง แก้วเขียว พาผมส่ง รพ ศิริราช กรุงเทพ ได้อาจารย์หมอ. ช่วยประกอบกระดูกข้อขาให้จนผมเดินได้ปกติ.ทำผมสามารถเดินได้เหมือนเดิม อาจารย์หมอถามผมว่า เป็นนักแข่งรู้จัก ชาคริต รุ่งสุวรรณ ใหม? ผมตอบว่ารู้ครับ อาจารย์ หมอบอก กูรักษาให้มันตอนนี้มันหายแล้ว ผมเลยภูมิใจที่ได้ใช้บริการอาจารย์หมอคนเดียวกับพี่โย ตอนหลังเจอพี่โย ผมเล่าให้ี่พี่โยฟังพี่เขาหัวเราะขำผมเฮ้อ? ชีวิตเส้นทางเดินของนักแข่ง ตอนเรียนยังสตาร์ พี่จักรกรี ศรีกสิกิส บอกว่ามึงไปทำอย่างอื่นเถอะจะได้ไม่เจ็บ ผมตั้งใจแล้ว ผมอยากเป็นนักแข่ง  ตอนนี้ก็ นึกถึงเพื่อนๆพี่ๆร่วมรุ่นทุกคน เพื่อนเรียนยังสตาร์สมัยนั้น มีหลายคน ล้นเกรทสตาร์ทเลย ต้องแข่งคัดเลือกให้เหลือ20คันเพื่อเข้าแข่งขัน เพื่อนที่ผมยังจำได้ก้อมี 
  1.แด้ วรรธณะ กัลยา.
2.เกิง ไชยันต์ โลมพันธ์
3.ใหม่ ศิริวัฒน์ กีทีปกูล.
4.เต๋า ธเนตร กีทีปกูล.
5.เอ้.สุพจน์ เชื้อสาย.
6.โบ้ ศิริวัฒน์ กองตาพันธ์.
7.โจ.คฑาวุฒิ คำดี.
8.แป้ง ชวลิต ทองด้วง 
9.เอิทร์ .วรวุฒิ. สุขประเสริฐ.
10.บอย ..พุฒิพงษ์ ริ้วบำรุง.
11.ไกด์.นฤต รัตน์สงวน.
12.กอล์ฟ.วันเฉลิม มีผิว.
13.มิ้งค์.กฤนันท์ ศรีไพรสน.
14.โต้ง..ไชโย ศรีจันกิจ.
15.ปอนด์..ณัฐกิจ บุตรประวัติ .
16.เป้..อัจฉะริยะ พึ่งแก้ว.
17..อภิชาติ มนูญวิวัฒน์.
18..เพลง..เกษตร สุคนธ์รัตน์.
19.เฉลิมพล พงศ์ศิลป์วิจิตร.
20.พีรพงศ์ พลเสน.
21..ยุทธจักร พวงประยงค์.
22.เทอร์โบ.อานนท์ เทพลิบ.
และ23.พี่ไอซ์ ...กุลวัฒน์ เทพลิบ.
24..เจ้าปืน.พงษ์พัฒน์ สุนทโรวาส.
25..เจ้าติ๊ก.โนตชาติชาย วโรกร โสธารเวช..
26.สุทธิลักษ์ อุดมภักดี..
27.ศิรานี บุญญาธิการ.
28.พีหลง.ไทยรัฐ คำ่อำนวยสุข.
29.พี่อาร์ท. ชัญญณัฐ บุตรประวัติ.
30.พี่เมจิ.ชินพัฒน์ ใจแก้ว.. .
31.พี่แขก.เดชกิจ กีทีปกูล..
32.สุวิทย์ เกลี้ยงกลม.
33.กฤดา บุญวาที.
34.สิทธิศักดิ์ ดวงจันทร์.
35.เจ้ามืด.สามารถ ธุมาสิงห์.
36.ครรเชษฐ ทรงหมู่.
37.เจ้ามีด. ปกรณ์ ม่วงศรี.
38..เจ้ากอล์ฟ ทับมา. ภูษิต หอมหวาน.
39.โจ้. อดิศร จำพล กุดหว้า กาฬสินธ์.
40.สุวิทย์ นาคแสงทอง วังจันทร์ ระยอง..(บ๊อบ ชุมแสง)
41.กุ้ง ศุภกิจ ฤทธินุ่ม ราชบุรี..
42.และเพื่อนอีกคนอยู่ร้านยันยงไซเคิ้ลช็อฟ ศรีสะเกษ  ทรงวุฒิ สกุลไท.
43 วัชระ ไฝสอาด ปทุมธานี

ได้เวลาต้องทำงานแล้วครับว่างๆจะมาพูดถึงเพื่อนๆพี่อีก  ผมน้องใหม่ในเว็บไซท์ ของฝากตัวด้วยครับ 8) 8)  อ๊อฟ วรวิทย์ แก้วเขียว ครับผม

หนึ่ง cx:
+++ ผมก็ติดตามพี่อยู่ทำไมหายไปไหน...รู้แล้วครับ...สู้ๆๆๆนะครับ +++

new_kid:
;D ;D ;Dได้แชมป์ที่แพรกษาด้วย ;D ;D ;D

new_kid:
รถมายัง ;D ;D ;Dทันที่บัวใหญ่ป่าว ;D ;D ;D

ต้อม ปากน้ำ:
คนนี้เคยน่าอยู่ครับ ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version