ผู้เขียน หัวข้อ: ------------------ตะลอนสนามทั่วไทย โดย อิท ลาดพร้าว71 เดิร์ทไรเดอร์ไทยแลนด์-----  (อ่าน 62691 ครั้ง)

Ittichaiart อิทลาดพร้าว71

• Jr. Member
  • **
  • ตะลอนทั่วไทยครับ
รวบรวมการเดินทางทั่วประเทศ
ถ่ายรูปนำเสนอสนามต่างๆ ทั้งที่เคยเป็นสนาม
และ เลิกไปแล้วก็มี ขับขี่เอ็นดูดร่ ตะลอนแทบจะทุกอาทิตย์
และได้รู้จักคนในพื่นที่ ขอบคุณครับทุกที่ ที่ผมไปให้การต้อนรับอย่างดี
  เป็นสื่อกลางที่คอยนำเสนอเพื่อนร่วมวงการมอเตอร์ไซค์วิบาก
รูปเยอะมากค่อยๆดูนะครับ

อิท ลาดพร้าว 71

สนามที่หนองจอก(ถนนประชารวมใจ)

สนามในดวงใจเป็นอันดับหนึ่งของผม รองจากสนามไทยแลนด์ โดดสูง เนินเต็ม ปรับสนามทุกอาทิตย์ รดน้ำทุกอาทิตย์ ริมถนน คนดูเยอะ รถติด เล่นกันหลายคัน ทุกคนสามัคคีกัน
ต้อนรับคนต่างเมือง นี่คนสนามท่าม่วง เมืองกาญ

กว่า 15 สนามที่ไปมาที่นี่สนุกครับ
ถามทางได้ที่อิท0863032174

แถวๆท่าม่วงครับ
ดูสิโดดลอยสูงครับ (ใต้ภาพ)
สนาม อ.กบินทร์ สนามชัยเขต ฉะเชิงเทรา
โทรถามทางคนนี้ดู0871405939

สนามลาดกระบัง

สนาม สุนทรวสุ บ้านห้วยตะคุก ต.สำนักบก เมืองชล

หน้าเขตอุตสาหกรรม กบินทร์บุรี อีกสนามหนึ่ง

สนามบ้านโพธ์ อยู่กลางนามีศาลาพักผ่อน แต่มีเนินโดดขนาดสูง1.70ไว้คอยกระแทกโช๊คเล่นอยู่4และลูกเล็กลู กน้อยอีกมากมาย สภาพสนามดีมากทั้งเนินส่งและลูกรับ ดีครับแนะนำ

นัดชวน พี่DONG มาพี่เขาเลย โชว์ลวดลายโดดเนินสบายอุรา
img] http://upic.me/i/2w/8w200.jpg [/img]
 ไปดูสนามเขานอกกระจิบมา ถ้ามาจากราชบุรีถึงแยกแขวงการทาง เลี้ยวขวาเข้าไป 18 กม ถึงวัดเขานกกระจิบ อยู่ในวัดเลย มีลูกโดด มากมายนับไม่ถ้วน ภูมิใจจังกับคนราชบุรีที่ทำสนามได้ใหญ่ม๊ากมาก

สนาม ศาลเจ้า โทรหาพี่ 0861611698 ผมไป แกตั้งเต้นท์ให้คนมาเล่น แถมมีเบียร์ น้ำอยู่ถังใหญ่ ผมถามว่าเอามาขายหรือ เปล่าครับเอามาเลี้ยงคนที่มาขี่ ฟรีๆ โอ้...ดีจัง เส้นทางมาจากราชบุรีถึงแยก ห้วยชินสีห์(ห่างจากราชบุรี10กม)เลี้ยวขวามา 4 กมแล้วโทรถามทางเข้าสนามเลยครับ ควรนำคนขับรถกลับด้วยเพราะเจ้าถิ่นเลี้ยงจนเมา สนามชาวบ้านทำกันเองสนามเล้กๆมีลูกโดดสูง2เมตร 2 ลูกนอกนั้นลูกพอประมาณ มีการลงท่อรดน้ำสนามอย่างดี และเป็นกันเอง

สนามหนองโพครับ มาจากนครปฐมไปราชบุรี ถึงแยกวัดหนองโพ ทางกลับรถที่สอง กลับรถ ผ่านปากทางวัด หนองรี วิ่งเลยไป50เมตร เจอโรงงาน สุดโรงงานมี ซอยข้างโรงงานเลี้ยวซ้ายเข้าไปก็เจอเลยครับ สนามดีครับมีลูกเล็กและลูกใหญ่ไหลโดดไหลโดด เนินสูงๆ ดีครับแนะนำ

สนามเล็กๆที่วัดเขาขลุง มีเนินโดดสำหรับรถใหญ่1เนินและเนินเล๊กๆอีก3เนินเหมาะสำหรับรถซ ุปปอร์คัพ และรถMOTOCROSSที่เพิ่งจะหัดเล่น ถ้าเล่นที่ที่ได้ก็มาสามารถไปเล่นสนามใหญ่ได้ การเดินทางมาจากนครปฐมไปบ้านโป่ง เลยปากทางเข้าบ้านโป่งเลยไป ข้ามทางรถไฟ ถึงไฟแดง ตรงไป ข้ามสะพานข้านแม่น้ำ ตรงไปอีก 18 กมเลี้ยวขวาเข้าวัดเขาขลุงเลย สนามอย่ข้างวัด

อิท ชักชวนกับแก๊งนครปฐมไปเล่นที่วัดเขาขลุงกัน5คัน มีรถสูตรกับคนพื้นที่อีก 4คันนอกนั้นรถซุปเปอร์คัพ พอชาวบ้านแถวนั้นรู้ว่าเรามากันมาดูกันเต็มถนนเลย เลยวาดลวดลายให้เด็กรุ่นใหม่ๆได้เห็น เพื่อกระตุ้นให้เด็กหันมาเล่นมอไซค์วิบากกัน

สนามหนองแขมครับ ถนนเพชรเกษม80/3 เข้าซอย 500 เมตรสุดทางเลี้ยวขวา100เมตรมีสนามบอล ซึ้งจะเห็นสนามmotocross เล่นวันเว้นวัน สอบถามว่ามีใครเล่นบ้างวันนี้ หรือชวนกันเล่น โทรเลย 0860401833 เขาอยู่ตรงข้ามซอยนี้

สนามซอยวัดพันธุ์วงษ์ บางปิ้ง มหาชัย ถนนสายกระทุ่มแบน มหาชัย ปากทางตรงกันข้ามกับวัดบางปิ้ง โทรถามทางได้ที่ พี่ปอง0813999826

สนามหมู่บ้านเสนา2ใกล้ลาดพร้าว71ครับ ผมแต่งตัวออกจากบ้านขี่มาสนามเลย เพราะใกล้บ้าน ถ้ามาจาก ม.เกษตร ถนนเกษตร-นวมินทร์ แยกเสนา เลี้ยวซ้าย อยู่ท้ายๆหมู่บ้าน โทรถาม อิทก้ได้ครับ 0863032174 ต้องเอารถจอดในหมู่บ้านแล้วขี่มอไซค์เข้าไปเลย มีเนินสูง 180ซม. อยู่ 2 ลูก เนินขาด 3ลูก เนินเต็ม 5ลูกเนินระนาด14ลูก1ชุดสนามนี้น้องโบ้สซ้อมอยู่ประจำ

ผมอิทครับ เที่ยวขี่จังหวัดรอบๆกรุงเทพใครอยากให้ไปถ่ายสนามใครโทรบอกเลยครับ จะไปถ่ายรูปให้ทุกคนได้รู้กัน

วีโก้ ตค799 บรรทุกรถCRF 450 มาทักบ้างนะครับ

สนามปากทางบ้านแพ้ว ถนนพระราม2เลย
มหาชัย มีทางแยกเข้าบ้านแพ้ว ต้องไปรอดขวาใต้สะพาน
รอดขวาวิ่งตรงไป300เมตรมีร้านมอไซค์เล็กๆมองขวาจะเห็ยสนามเลย
 ไปไม่ถูกโทรหาอิทครับ

สนามชะอำครับมาจาก กทมถึงแยกชะอำเลี้ยวขวาเข้าตลาดสด
ถามคนแถวนั้นว่าไปแฟลตตำรวจครับ พออยู่แฟลตมองไปรอบจะเห็นสนาม
แล้วไปทิศนั้นจะเจอเลย

สนามหัวหินซอย 10 วิ่งเข้าเจอทางรถไฟเลี้ยวขวา
ไป 2.3กม มีตลาด48ไร่อยู่หลังตลาดครับ ใหญ่มากๆ

สนามลาดกระบังครับ
ซอยฉลองกรุง39ท้ายซอย

สนามมากๆไม่เป็นอันตราย
ติดเบียร์มาซะ2-3ขวดด้วย
มีดื่มตอนเย็นวันอาทิตย์ตลอด(ใต้ภาพ)

สนามบ้านใหม่เมืองกาญครับ
มาจากกรุงเทพผ่านท่ามะกามามีทางแยก
ถนนเส้นใน ไปท่าเรือ และ ท่าม่วง
ก่อนถึงท่าม่วง2กมมีสามแยกปั้มน้ำมัน
เลี้ยวขวาข้ามสะพานแม่น้ำแม่กลองนิดเดียวจะมีวัดบ้านใหม่
อยู่ซ้ายมือสนามอยู่ข้างวัดครับ
เนินเต็มสูงแต่ปลอดภัย เนินโดดมี 7ลูก
น้องบอลบ้านใหม่ซ้อมเป็นประจำ

สนามสะพานข้ามแม่น้ำแคว
อยู่ติดกับปากทางเข้าสะพาน
ลานกว้างจะมองเห็นสนามเลย
เป็นสนามเก่าแก่อนุรักษ์ไว้

สนามวัดสว่างอารมณ์
เป็นสนามฝึกของนักแข่ง
มีเนินขาด 20 ลูกมีเนินเต็ม 5 ลูก
สนามกว้างมากๆ ทางยาวไกล
เล่นอย่างระมัดระวัง ครับสนามขี่ยาก
แต่ใครเล่นสนามนี้ได้คนนั้นจะเก่งมากครับ
ทางไปโทรถามผมแล้วกัน

สนามบ้านครูวีครับ
อยู่ลาดหญ้ากาญจนบุรี
สนามครูวีซ้อมประจำ เนินส่งสูง เนินรับดี
ครูวี ปรับสนามเกือบทุกวัน
ใครผ่านสนามนี้ได้ก็จะเก่ง
ขี่ฟรี ชวนครูวีมาขี่ด้วยอยู่ข้างบ้าน โทรหาครูวีเลยครับที่เบอร์0892544036

เนินโดดสูง และ ยาวครับ คนและรถ

เหลือเล็กนิดเดียว
ต้องตั้งกล้องไกลๆถึงเก็บหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2015, 09:29:43 PM โดย Ittichaiart อิทลาดพร้าว71 »
เดิร์ทไรเดอร์ไทยแลนด์ 02-932-5563 นาคนิวาส16 ลาดพร้าว 71 แขวง/เขต ลาดพร้าว กทม.
www.dogracingdesign.com เว็ป ผลิตสติ๊กเกอร์มอเตอร์ไซค์ เอทีวี ยูทีวี เจ็ทสกี
www.dirtriderthailand.com เว็ป หจก.คบขบวนการ/เครื่องดื่ิมน้ำแอ็ปเปิ้ล เอมเมอร่าเอ็กซ์ตร้า

• **
Re: ----------ตะลอนสนามทั่วไทย โดย อิท ลาดพร้าว71---------
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 04:38:08 PM »
ครูวี โดดโชว์ เก๋าจริงๆ
สมชื่อที่เป็นที่รู้จักของคนในวงการจริงๆ นับถือ (ใต้ภาพ)
ภาพสวยต้นกร้ามปูยักษ์ที่กาญจนบุรีครับ

วันพุทธที่ผ่านมา นัดกับพี่ไก่กบินทร์บุรี ปราจีน
ไปขี่สนามของพี่ ตรงข้ามร้านขายวัสดุก่อสร้างฮาร์ดแวร์ของพี่เขา
ได้รับการต้อนรับอย่างดีครับ ตกเย็นก็บรรเลงรถคู่ใจอย่างเมามันส์
ดูสนามกันครับ
เล่นได้ทั้งมืออาชีพและสมัครเล่น

เนินสูง เนินเตี๊ยโดดสูง เนินขาด ลูกระนาด และทางยาวไซค์เคิล มีทุกรส

เนินใหญ่เป็นขาดดูเปรียบเทียบกับคนยืน(ใต้ภาพ)
พี่ไก่โชว์เนินขาดลูกใหญ่ครับ

การเดินทางไปถึงสี่แยกกบินทร์บุรีเลี้ยวไปทางนครราชสีมา(3290)
วิ่งไป10กม.เจอ เขตอุตสาหกรรมขวามือ ซ้ายมือเป็นหมู่บ้านอยู่หลังหมู่บ้าน
หรือโทรหาพี่ ไก่กบินทร์บุรี
0814508197 พี่เขาอยู่ตรงข้ามสนามขี่เกือบทุกวันครับ
หรือโทรหาอิทลาดพร้าว71ได้ 0863032174ครับ
สนามถนนสาย อ.ประจันตคามปราจีนบุรี-อ.ศรีมหาโพธิ หลัก กม8 ถึงสะพานห้ามแม่น้ำเลี้ยวขวาเห็นเลย สนามใหญ่และกว้าง
มีเนินขาดสูง เนินขาดไกล ลูกระนาดเล็ก-ใหญ่ ขี่มันส์

สนามกลางทุ่งนา ที่ปากแพรก นครนายก อยู่วัดปากแพรกห่างจากนครนายก
10กมไปทางปราจีน มีลูกโดด1ลูก ลูกโดดคันนา 2 ลูก ลูกระนาด 2ชุด แต่มีลายวิ่งทางยาวดีเหงื่อยเหมือนกัน
ชาวบ้านไว้ซ้อมไซค์เคิลครับได้

สุดท้ายมาอยุธยาครับ ทางไปบอกไม่ถูกเหมือนกัน ไปมา4ครั้งแล้ว
สอบถามทางได้ที่ พี่มงคล 0818539703 ครับ
แกมารดน้ำตันไม้ใกล้สนามเกือบทุกวัน อิอิ

สนามบ้านดอนปลาสร้อย

เนินสูง เนินเตี๊ยโดดสูง เนินขาด ลูกระนาด และทางยาวไซค์เคิล มีทุกรส

เนินใหญ่เป็นขาดดูเปรียบเทียบกับคนยืน(ใต้ภาพ)
พี่ไก่โชว์เนินขาดลูกใหญ่ครับ

การเดินทางไปถึงสี่แยกกบินทร์บุรีเลี้ยวไปทางนครราชสีมา(3290)
วิ่งไป10กม.เจอ เขตอุตสาหกรรมขวามือ ซ้ายมือเป็นหมู่บ้านอยู่หลังหมู่บ้าน
หรือโทรหาพี่ ไก่กบินทร์บุรี
0814508197 พี่เขาอยู่ตรงข้ามสนามขี่เกือบทุกวันครับ
หรือโทรหาอิทลาดพร้าว71ได้ 0863032174ครับ
สนามถนนสาย อ.ประจันตคามปราจีนบุรี-อ.ศรีมหาโพธิ หลัก กม8 ถึงสะพานห้ามแม่น้ำเลี้ยวขวาเห็นเลย สนามใหญ่และกว้าง
มีเนินขาดสูง เนินขาดไกล ลูกระนาดเล็ก-ใหญ่ ขี่มันส์

สนามกลางทุ่งนา ที่ปากแพรก นครนายก อยู่วัดปากแพรกห่างจากนครนายก
10กมไปทางปราจีน มีลูกโดด1ลูก ลูกโดดคันนา 2 ลูก ลูกระนาด 2ชุด แต่มีลายวิ่งทางยาวดีเหงื่อยเหมือนกัน
ชาวบ้านไว้ซ้อมไซค์เคิลครับได้

สุดท้ายมาอยุธยาครับ ทางไปบอกไม่ถูกเหมือนกัน ไปมา4ครั้งแล้ว
เดิร์ทไรเดอร์ไทยแลนด์ 02-932-5563 นาคนิวาส16 ลาดพร้าว 71 แขวง/เขต ลาดพร้าว กทม.
www.dogracingdesign.com เว็ป ผลิตสติ๊กเกอร์มอเตอร์ไซค์ เอทีวี ยูทีวี เจ็ทสกี
www.dirtriderthailand.com เว็ป หจก.คบขบวนการ/เครื่องดื่ิมน้ำแอ็ปเปิ้ล เอมเมอร่าเอ็กซ์ตร้า

• **
Re: ----------ตะลอนสนามทั่วไทย โดย อิท ลาดพร้าว71---------
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 05:20:31 PM »
สอบถามทางได้ที่ พี่มงคล 0818539703 ครับ
แกมารดน้ำตันไม้ใกล้สนามเกือบทุกวัน อิอิ

สนามบ้านดอนปลาสร้อย

อ.วิเศษชัยชาญ
จ.อ่างทอง
หลังวัดม่วง
สอบถามทางได้ที่ โกโฮ้ เอ็นดูโร่ อ่างทอง
0817854861
(รูปได้มาจากบอกกล่าวการแข่งขันฟิวส์เรสซิ่งวิเศษชัยช าญ ไซเคิลซุปเปอร์ครอส 2009)

วันธรรมดา ขี่สนามแถว ลาดพร้าว71(เสนา2)
มีนักแข่ง มาซ้อมเกือบทุกวัน
มาดูว่า ชอบและพร้อมจะเสี่ยงปล่าว
ใจเย็นๆค่อยๆก็ไม่เจ็บ
ใจร้อนอยากเป็นเร็วอาจพลาดได้

สนามน้ำพอง จังหวัดขอนแก่น

ป้ายก็บ่งบอกว่าผมไปไหนมา

สนามสว่างแดนดินสกลนคร เนินสูง ปลอดภัย เนินสูงประมาณ 170 เนินเต็มทั้งหมด

ผมยืนเปรียบเทียบเนิน ว่าใหญ่ขนาดไหน

สนามบ้านดุงครับ สนามมีความสูง170 สนามมีครบทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นลูกระนาด
เนินสูง170 ประมาณ2ลูก
นอกนั้นเนินลดหลั่งลงมา
เล่นมันส์ ปลอดภัย

ถ่ายรูปกับคนที่สนามครับ

ไปเกาะสมุย ครับ มีสนาม กล้องเสีย
ไปสนาม เปรมฤดีมาครับ
พอขึ้นเรือไปทางขวา ไปบ้านหน้าทอน ต่อด้วย บ้านแม่น้ำ อยู่ขวามือครับ
(เสียใจไม่ได้รูป) ลักษณะเนินใหญ่สุดสูง 3.5เมตรครับ
ใหญ่มากเท่าที่เห็นมา

ซ่อมกล้องเสร็จขับรถกลับ กทม. แวะขี่ที่ ตัวเมืองชุมพร สนามซอยโรงแก๊ส
สามแยกสายเพชรเกษม เข้าชุมพร 3กม.สังเกตซ้ายมีป้าย เติมแก็สกลางทุ่งนา
เลี้ยวเข้าไปจนเห็นสนาม
ซึ้งอยู่ติดกับสนามกีฬาชุมพรครับ

ถ่ายรูปเด็กเขาเล่นรถกันสนุก

สนามบางสะพาน ประจวบครับ
อยู่หลัง ป้อมทางหลวง ริมถนนเพชรเกษม ปากทางเข้าบางสะพาน

ไปเมืองกาญครับ

เปลี่ยนนายแบบหลังรถเป็นคันนี้ครับ

ไปสนาม บ้านใหม่เมืองกาญมา ขากลับเลยไปราชบุรีไปทะลุโพธารามริมทางต้นไม่สวยเลยถ่ายไว้

ไปสนาม NP สระบุรีครับ
เลยถ่ายรูป สนามและ ชมการแข่งขันไปด้วย
สนาม NP อยู่ทางไป7สาวน้อยถ้ามาจากมวกเหล็ก จะมีสามแยกเลี้ยวขวาไป7สาวน้อย
ให้ตรงไป จะเห็นป้าย ว่าค่ายนวภพครับ

ไปสนามลำสามแก้ว(คูคต)รังสิตคลอง2
มาจากฟิวเจอร์ ถึงคลอง2  กลับรถ เลี้ยวซ้าย ไปกลางๆเจอปั้มเอสโซ่เลี้ยวซ้าย ไปพอเจอ เทศบาลลำสามแก้วให้มองไปทางทุ่งนาครับสนามจะเห็นเลย หาทางเข้าเอาเองครับ บอกไม่ถูกเหมือนกัน

เล่นไม่ยากครับ เลี้ยวโดด สามลูก ลงมาเลี้ยวต่อ มี 2ชุด เนินใหญ่เลี้ยวโดด 1ลูก ลูกระนาด 1ชุดครับ

อิทไปสนามทับกวางมาครับ
จากสระบุรีตรงขึ้นสายโคราชผ่าน อ.แก่งคอย และสะพานกลับรถโรงปูนตราช้าง ถึง  ต.ทับกวางผ่าน เทศบาลทับกวาง เจอสะพานกลับรถโรงปูนตรานกและสะพานลอยเหล็กสีเขียว ทางเข้าสนามอยู่ตีนสะพานขวามือเข้าไป  1.5  กม สนามติดถนนขวามือติดวัดถ้ำเขาแก้ว  จากสระบุรีต้องไปกลับรถสะพานที่2 แล้วย้อนกลับมาเลี้ยวซ้ายเข้าไป
สนามปลอดภัย ลูกส่งดี และลูกรับก็ดี
มีลูกโดดตั้งแต่ใกล้ จนไกล
หน้าเนินไม่ชัน

มีแต่ใช้ความเร็วพุงไปไกลๆ
วิวภูเขาล้อมรอบ
ติดต่อสอบถาม คุณศักดิ์   081-7589929  คุณน้อย  087-7524381
พี่เขาใจดีต้อนรับทุกคน

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 05:21:00 PM »

ไปสนาม ที่ปากน้ำมาครับ
ไปตามถนนสุขุมวิท ไปสมุทรปราการพอถึงปากน้ำ สามแยกหอนาฬิกา เลี้ยวซ้ายไปอีก400เมตรเจอไฟแดงเลี้ยวซ้ายไปตามถนนเล็กๆ
เจอเทศบาลตำบลบางเมืองเลี้ยวขวาเลยเข้าไป
เจอสนามเลย
สนามเล่นง่ายครับ
ไม่อันตราย มีลูกเล็ก สลับกับลูกใหญ่
ลูกโดดใหญ่ๆ 2ลูกสูงไกล ไหลข้ามได้สบาย
ไปสนามซอย 15 มาครับ เนินส่งดี ลาดพุ่งไกล เนินรับเบาแรงกระแทก เจ้าของสนามรักษาสภาพ

สนาม จาก กทม. ไปสระบุรี ก่อนถึงเลี้ยวซ้าย
ไปลพบุรี ไปทางเขื่อนป่าสัก
อำเภอ พัฒนานิคม ถึงแยกพัฒนานิคมเลี้ยวขวา วิ่งไปมองขวา มีป้ายซอย15 เข้าไปเจอ ซ้ายมือครับ
เจ้าของเลี้ยววัวนมครับ อยู่ติดสนาม ไหว้ทีหนึ่งแล้วขี่เล่นได้เลย (ใต้ภาพ)

ไปทดสอบสนามไซค์เคิลที่ใหญ่มากๆ ที่บ้านใหม่ เมืองกาญจนบุรี
การเดินทางมาจากกรุงเทพ เข้าสายในท่าเรือ ก่อนถึงอำเภอท่าม่วง 3 กม เลี้ยวขวาสามแยกปั้น ปตท.ไปตามถนนเจอ อบต. บ้านใหม่ ถามคนแถวนั้น

ติดชายเขาเลยครับ

ไม่มีเนินโดดครับวิ่งทางยาวอย่างเดียว สนามป็นดินปนทราย บิดมันส์มาก ข้างๆเป็นเขามีทางเอ็นดูโร่ด้วย

สนามสามโคกครับ ถามทางได้ที่ อิท ลาดพร้าว71  0863032174
สนามเล่นได้รอบสนาม มีเนินโดดเล็ก-ใหญ่
เนินใหญ่ต้องมีความชำนาญครับ
และ ยังมีสนามเอ็นดูโร่รอบๆ
เนินสูง ลงร่อง คันทะเลสาบ ทุ่งหญ้า ป่าสน และเข้าสนามโมโตครอส โดดนิดหนึ่ง
เหมาะสำหรับมาออกกำลังกายและที่พักผ่อนของครอบครัว

สนามลาดกระบัง ปรับปรุงใหม่ เนินโดดขี้นเยอะ สูงขึ้น อยู่ซอยฉลองกรุง39 ถนนตัดกับลาดกระบัง

สนามอ่างเก็บน้ำบ้านค้อครับ
มุ่งตรงไปชลบุรี บางเลี่ยงเมือง
ใกล้ศรีราชา มีเลี้ยวซ้ายไปสวนเสือ เลยสวนเสือ นิดนึง จะมีโค้งซ้าย ให้ตรงไป สังเกตโค้งนี่จะมีปั้ม
มีป้ายอ่างเก็บน้ำบ้านค้อ
มีถนนไปทางซ้ายจะวนรอบอ่างสังเกตุมีสนามทางขวามือครับ
เป็นที่ของอ่างเก็บน้ำเลย ริมทะเลสาบ

มีเล่นพารามอเตอร์ด้วยครับ

มีลายเอ็นดูโร่ข้างสนามด้วยครับ
มีลายatvด้วยในที่ที่เดียว
มีการรดน้ำสนามทุกวันอาทิตย์ครับ(ใต้ภาพ)

สนามทรายครับ มีทางมอเตอร์ครอสเส้นหนึ่ง มีทางไซค์เคิล เส้นหนึ่ง แต่อยู่ในสนามเดี่ยวกัน
ฝนตกเล่นได้สบายเลย

สนามหันคา ชัยนาท
มาจากกรุงเทพ มาสุพรรณ เลี้ยวไปชัยนาท
เจอทางที่เข้าหันคา ซึ้งสุดเขตสุพรรณเข้ามาชัยนาท แยกไปขันคาก็เลี้ยวซ้าย ประมาณ 1 กม สนามอยู่ขวา

สนามใหญ่มากแต่จะแนทางไซค์เคิลซะส่วนมาก

มีลูกโดด 3 ลูก

สนามครูวีใหม่ที่เมืองกาญ
โทรสอบถามทางได้ที่ อิทครับ
0863032174

สนามไซค์เคิล ที่บ้านเก่าเมืองกาญ
จากกาญจนบุรี ไปไทรโยค ผ่านแยก ที่เลี้ยวซ้าย ไปบ้านเก่า
ก่อนถึงบ้านเก่า 1 กม. มองซ้าย สนามอยู่ริมถนนเลยครับ

สนามที่ลพบุรีครับ อยู่ใกล้กับบิ๊กซี ถามร้านมอเตอร์ไซค์แถวนั้นเขารู้จัก 

สนามวีไอพีขี่ และ ซุปเปอร์คัพเล่นได้ทุกคน

สนามเสมาทอง สิงห์บุรี เล่นได้ที้งรถสูตร และซุปเปอร์คัพ
ปลอดภัยครับ ผมลองมาแล้ว

ถนน สาย 3454

เขานกกระจิบ ราชบุรี ปัจจุบัน

มาตามถนนเพชรเกษม จากนครปฐม ไปราชบุรี ก่อนถึงราชบุรีมีสะพานสูง ข้ามทางรถไฟ วิ่งไปไฟแดงที่สาม จะเขียนบอกว่าไปสวนผึ้ง เลี้ยวขวา วิ่งไปประมาณ 15 นาที ดูป้ายทางขวา วัดเขานกกระจิบ สนามอยู่ข้างวัดเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 05:21:29 PM »
สนามห้วยกวางจริง
มาจากกรุงเทพ ไปท่ายางเพชรบุรี
ถนนท่ายางไปแก่งกระจาน ขับไป15 นาที

สนามที่ลพบุรีครับ อยู่ใกล้กับบิ๊กซี ถามร้านมอเตอร์ไซค์แถวนั้นเขารู้จัก 

สนามวีไอพีขี่ และ ซุปเปอร์คัพเล่นได้ทุกคน

สนามเสมาทอง สิงห์บุรี เล่นได้ที้งรถสูตร และซุปเปอร์คัพ
ปลอดภัยครับ ผมลองมาแล้ว

ถนน สาย 3454

เขานกกระจิบ ราชบุรี ปัจจุบัน

มาตามถนนเพชรเกษม จากนครปฐม ไปราชบุรี ก่อนถึงราชบุรีมีสะพานสูง ข้ามทางรถไฟ วิ่งไปไฟแดงที่สาม จะเขียนบอกว่าไปสวนผึ้ง เลี้ยวขวา วิ่งไปประมาณ 15 นาที ดูป้ายทางขวา วัดเขานกกระจิบ สนามอยู่ข้างวัดเลยครับ

สนามห้วยกวางจริง
มาจากกรุงเทพ ไปท่ายางเพชรบุรี
ถนนท่ายางไปแก่งกระจาน ขับไป15 นาที

ลูกเนินส่ง และรับดีมาก

สภาพดูแลรักษาตลอด

ตกตอนกลางคืน มีไฟสนาม เล่นต่อได้อีก

ระบบจัดการเรื่องไฟ น้ำ วันซ้อม

นับเป็นกลุ่มใหญ่ในภาคตะวันออกที่ร่วมกันทำกิจกรรมทั้งในและนอกสนามและนี่คือ
"ศรีราชามอเตอร์ครอส"
 ทางไปก็คือมาจากกรุงเทพมุ่งตรงไป พัทยาบายพาส พอถึงแยก ไปแหลมฉบัง เลี้ยวไปแหลมฉบัง ผ่านทางสะพานกลับรถไป ไปยูเทิร์น ที่ข้างหน้า แล้วชิดซ้าย ตรงทางลงสะพานกลับรถ ถามข้างปากซอยเลยครับ

ไปหาช่างบีที่ทับสะแกมาครับมีสนามหลังบ้าน

สนามใหญ่มากเล่นได้ทั้งรถสูตร และซุปเปอร์คัพ

มีโอกาส ได้ไปเยี่ยมกิจการ ไบค์เลน
เพราะ เดี๋ยวจะมีงานวันเด็ก
เลยแนะนำ ให้รู้จัก ไบค์เลน

อยู่พัทยา ถึงจะอยู่ลึกหน่อยจากถนนใหญ่

ทุกอย่างมีรวมอยู่ในที่เดียว แถมมียามรักษาการณ์ กว่า 7-8 ตัว ตอนนี้

วันนี้ น้องบอส คลอง 3 ขอติดตามมากับ อิท ฉลองสติ๊กเกอร์ที่ อิท ออกแบบให้

ลักษณะสนามเป็นทางยาว

ทำความเร็วตลอด และมีลูกโดดแทรกอยู่

ดินทราย ทางยาว ตะกุยดี

ทางเลี้ยวไปมา แล้วโดดบ้าง

ดูครับยาวดีมั๊ย มันส์ แบบเมืองนอก

เอ็นดูโร่ก็ดี มอเตอร์ครอสก็เยี่ยม

สนามปากทางบ้านแพ้ว สนามโดด มีลูกโดดเนินไม่ใหญ่มาก มีลูกระนาด9ลูก เนินโดดไหล 8 ลูก  สนามน่าฝึกครับ

สนามเหล็กโครงไม้ ของ พี่แช่มทอง คุณเกตุ

ที่แยกกระจับราชบุรี ได้ทำสนามใหม่ขึ้นมา 

คนรุ่นหลังอาจจะไม่ได้เห็น เนินโดดเป็นโครงเหล็ก และปูระแนงไม้หน้าสาม

ผมจะถอดข้อความจะพี่ แช่ม ที่อธิบายเรื่องสนาม

สนามโครงเหล็กสามารถถอดประกอบได้

ไม้หน้าสามปูด้านบน และ ยังปล่อยผิวดิบๆเพื่อให้ล้อเกาะไม่เลื่อน

และให้มีลูกเล่นที่ลอดข้างใต้ได้

ผิวปูด้วย สายพานในโรงงานกระดาษ ที่มีความเหนียว

ใครคิดว่ากระโดดไม่ได้ก็ให้วิ่งขึ้นเฉยๆ

เนินนี้ก็ให้โดดพุ่งไปไกลๆเลยครับ

เนินเป็นเนินที่รองลงมาจากเนินใหญ่

ใครได้ผ่านไป ถนนสาย
กำแพงแสน -พนมทวน

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 05:21:55 PM »
ในเย็นๆของวันอาทิตย์ จะมีคนมุงดูข้างถนน
จะมีกีฬาขี่มอเตอร์ไซค์ ในสนามเล็กๆ

สนามภายในบริเวณบ้าน รอบๆ บ้าน
ของ ผู้ใหญ่ระ ที่สนับสนุนให้ลูกบ้านมาขี่มอเตอร์ไซค์ออกกำลังกายกัน

ผู้ใหญ่ระ ก็ไม่มีทรัพย์สมบัติ อะไรมากมาย ที่สามารถจะสร้างสนามใหญ่ๆ ที่เกินกว่ากำลังตัวเอง

เลยชักชวนพ่อแม่ผู้ปกครองสร้าง สนามที่ประหยัดที่สุด

หวังจะให้เด็กๆและลูกบ้านหันมาขี่มอเตอร์ไซค์วิบาก

เอาบริเวณบ้านทำลายไซค์เคิล อ้อมไปอ้อมมา

รอบๆบ้านก็ได้ทางยาวอยู่ พอให้เหนื่อย

ต้นไม้เยอะๆพอให้หลบหลีกฝึกทักษะ

ที่ดินที่ไม่ต้องปรับแต่งอะไรมาก

ลูกบ้านบอกว่าสนุกดี กิจกรรมดีๆ ของผู้ใหญ่

ลายเอ็นดูไร่ก็ว่าได้ มี 2 ส่วนคือ
ขี่เข้าสวน และ ลง ด้านล่างลายไซค์เคิล

สองคันนี้ขอสละสิทธ์ เพราะ TTRโดดไม่ได้ CRFยังไม่คุ้นรถ

คันนี้ถอยครับไม่เอาด้วย

ไม่ต้องซ้อมโดดเลย
ครูวีเพิ่งเปลี่ยนรถมาใหม่ ขอทำความเข้าใจรถก่อน อิทมาไม่ยอมบอก

ด้วยงานส่วนตัวที่เยอะ เลยไม่สามารถไปเล่นMOTO Xได้

เลยต้องมาเล่นกับครูวี

ชื่อ พี่เน่ง เมืองกาญ ที่ชอบเล่นท่า อยู่ประจำ

เล่นสนามครูวี ต้องเก่งมากครับ

ไม่เก่งเล่นไม่ได้เพราะเนินขาดทุกลูก

และเรื่องเสี่ยงๆก็ไม่แนะนำ

เนินขาด แถมเนินติดๆ หยุดไม่ได้ต้องโดด

ส่วนเนินท็อป ก็เนินขาด ไม่ถึงก็ตีลังกา

เป็นการวัดใจ เพื่อก้าวไปสู่การแข่งขัน

ผมว่ารถคันเดียวจอดขวางคงไม่พอ ต้องสองคนต่อบน

สังเกต สามแถว ไม่มีลูกเต็มสักลูก

ผมยืนให้โดดผมก็เลยถ่ายใต้ท้อง

เอาเป็นว่าใครจะมาสนามครูวี ก็บอกครูวีก่อน จะได้ขี่เป็นเพื่อน

ต้อนรับทุกท่าน

สนามป่าโมก มีทั้งเส้นทางเอ็นดูโร่ และ มอเตอร์ครอส ในที่เดียวกัน
แนะนำสนาม ที่มี มอเตอร์ครอส และ เอ็นดูโร่ อยู่ในสนามเดียวกัน และ เอ็นดูโร่ สามารถโดดเนินได้ทุกเนิน ดูจากรูป สนามเล่นง่ายมาก เน้นปลอดภัย สนุก เป็นสนาม ที่ อิทยกย่องว่าเป็นสนามน่าเล่นที่สุดในเขตนี้ สนามไปอย่างไง ใครดูแล ให้เบอร์ไว้หน่อยครับ

ชอบจังเลย ลงรูแล้วโดดขึ้น

สนามเล่นง่ายครับ ลูกเต็มทุกรูป โดดไม่ต้้องกลัวหัวทิ่ม
มีทางยาวให้ปิดเต็มที่ มีทางยาวส่งโดด สบาย สบาย
นามว่า สนามวัด ยางชุม เพชรบุรี

นับว่าเป็นสนามที่ อิท ยอมรับว่าสนุกครับ ถ้าได้มา

เขื่อนยางชุมจะมีแข่งครับของ ฟิวส์เรดซิ่ง 
โทรเลยครับ
พี่บัญญัติ
0892322375

คนนี้จะดูโดดเด่น พี่ชื่ออะไร ลืมแล้ว มาจาก กทม

พี่ชิด

พี่ต้อมโอเปค

พี่เล็กท่ายาง

พี่หลามครับ นัดมากันครบทีม

พงษ์พัฒน์ หัวหิน

น้องเอก

พี่เล็กวรวิทย์

พี่เมธา

ชาวต่างชาติ เรเน้

ปิง ยางชุม

ปิกเกอร์มาจากมหาชัย

ตลาดเขต พนมทวน ชวนกันมา พาสุขใจ ร่วมใจเอย   
ไปเที่ยวสนามที่ตลาดเขต อำเภอ พนมทวน กาญจนบุรี
ตรงเขา คลุกคลี ได้สร้างสนามมานานแล้ว จึงจัดแข่งขึ้น
อิท เลยไปถ่ายรุปมาให้ดูกัน

จากเมืองกาญ ไปพนมทวน จากพนมทวนไปอู่ทอง
ที่กลัก กม ที่39 มีสนามครับ
ซึ่งจะมีแข่ง 28 มีนานี้
ดูกันเลยครับ
แล้วไปร่วมการแข่งขันนะครับ

ข้างทางเลยแวะถ่ายรูป

สนามดินทราย

ราดน้ำแล้วไม่ค่อยเลื่อน

อีกทั้งเนินโดดไม่ใหญ่ ปลอดภัยสุดๆ
สนามไซค์เคิล สนามเล่นง่าย โดดได้สบาย

เล๊กรอดบ่วงไฟ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 05:22:30 PM »

กลุ่มพวกเรา ที่เขาอีโก้ สุโขเอย
อิท ลาดพร้าว71ได้แวะไปดูสนามในวันเสาร์ ไม่ได้นัดหมายใคร อยู่ใกล้แยกวังมะนาว ราชบุรี สนามที่ใช้ได้ดีเลยที่เดียว สนุกสนานตามประสาชาวล้อวิบาก

สนามเนินเต็ม เล่นได้ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น สนามง่าย

ลูกโดดเยอะ เลี้ยวไปมาเป็นที่ได้กำลังกายจริงๆ

สนามที่อยู่ข้างเขาวิวสวย

และอยู่หน้าวัดเขาอีโก้

คันแรกที่มา

พี่เจริญในการต้อนรับครับ เขาก็ยังงงว่า อิทมาได้อย่างไร

หนุ่มเขาอีโก้ พารถมา เกิดจากการชักชนให้มาเล่นเดี๋ยวนี้ โดยรถยังไม่เสร็จ

พี่เอกก้เอาเรดเดอร์มาอวดโฉม

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาไปเที่ยวเล่นที่อ่างทองหาสนามถ่ายรูป
ก็ว่าจะไปสนามหลังวัดม่วง แต่ผู้ใหญ่บอกว่าไม่มีใครมา เขาจะไปซ้อมที่วัดวุ้งสุพรรณ
ผมก็เลยไปถ่ายรูปวัดวุ้ง

ได้ไปสนามที่ ราชบรี สนามที่น้ำพุ
สนามคุณ อดุลย์
มีทั้งสนาม ห้องอาบน้ำ ห้องน้ำ โต๊ะสนุ๊ก
ห้องซ้อนดนตรี และ ร้านอาหาร ที่จอดรถในร่ม
น่าไปครับ

สนามดินทรายครับขี่ได้สนุก

เขาราบ พาเพลิน (ราชบุรี)

ได้รับการติดต่อจาก เพื่อนของเพื่อนอีกทีหนึง
ให้ต้อนรับ ชาวฟินแลนด์ เขาอยากมาขี่เอ็นดูโร่ ในเมืองไทยมาก เรียกว่าบ้าเข้าขั้น
หลังจากที่เขาได้ดูเว็ป DIRTTRACKTHAI แล้ว
เขาตกลง จะไปกับ อิท
ม้วนเดียวจบ

ถ่ายรูปที่น้ำตก ห้วยแม่ขมิ้น

นีฮาน่า ถ่ายรูป เป็นที่ระลึก

สามวันจุใจ

สนามวัดไก่เตี้ย

สนามน้ำพุ ราชบุรี

ท่าม่วง กาญจนบุรี

ตะลอนเวียดนาม

สตั๊นแมนโชว์เสี่ยง

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 05:23:17 PM »

สูงบนอากาศ ดิ่งลงดิน ลึกเข้าไปข้างใน

คลองสาม สามโคก สามคน เนินเดียว

เดิมบางสุพรรณ

เกิดอะไรขึ้นที่ปากน้ำ

ฎป่าหวาย ราชบุรี

งานทำบุญบ้านหนุ๊ย ดอนเมือง

วิวเมืองนอก จะบอกว่าเมืองไทย

บ้านหมอ สระบุรี

ฉลองที่ภูเก็ต

ภูเก็ตมอโตครอส

รถเสียงดัง ที่พังงา

สนามตากแดด พังงา

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 05:23:47 PM »

สามในทิวสน บางเทา ภูเก็ต

นาสาร สุราษฎ์ธานี

น้ำจาน กระบี่

ไม่กี่คน ที่โมกมัน

เขาหลัก พังงา

แข่งบางเทา ภูเก็ต

ชุมนุมนักแข่ง แรงสุดๆ (พังงา)

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 05:24:28 PM »

ดำน้ำดูปลา ห้วยน้ำขาว กระบี่

6ล้อเหินที่เนินระนอง

เขาอีโก้

จากกาญจนบุรี ถึง สุพรรณบุรี

สามโก้นกกระจิบ (อ่างทอง-ราชบุรี)

แข่งห่างทองติดน้ำตก กับหกเรื่องราวที่ตรัง

3ฝั่รงที่ไทย

ตัดพระอาทิตย์เกาะสุรินทร์

สุดยอดเขาสูง พังงา

ตะกั่วป่า พังงา

จากเขาหลัก ถึงสุราษฎ์

ชุมนุมที่ชุมพร

พิชิตประจวบฯ

แข่งด้วยหัวใจสิงห์ บ้านสิงห์ ราชบุรี

ช้างสามเศียร สมุทรปราการ

GaGa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 05:47:58 AM »
เยอะมาก ดูยันเช้าเลยคัฟฟฟฟฟ 

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:31:23 PM »
ตะลอน ที่ขับรถกันไปเรื่อยๆ เย็นที่ไหน ขี่มอเตอร์ไซค์ที่นั้น
ช่วงเวลา 2 อาทิตย์ กับความคุ้มค่าที่ได้ไป
โดย อิท ลาดพร้าว 71 และ เนส พิษณุโลก

เจ้าโมเดล หน้ารถของอิท ทริปนี้ไม่มีจุดหมาย ขอให้มีแก็สเติมให้รถก็พอ

เนส ทดสอบสนามทุกครั้งที่มาเหยียบ

หาเรื่องหาราว ของผมเอง บันทึกการเดินทางเรื่อยๆ

ใส่ทุกวัน และ ตากทุกวัน

ก็มันรักวิบากนี่!

เส้นทางที่ขับรถไป

ภาพเยือนพิมาย ไปหาใคร

แอบมองบ้างเชียง อุดร

สนามวังสามหม้อ

กระทบไหล่ บ้านดุง

ตะกุยทราย สว่างแดนดิน

จัดงาน โมโตเอ็กซ์ ที่ศรีบุญเรือง

เยี่ยมสนาม ที่พิชัย รูปถ่ายงานแข่งแบบเต็ม

สุโขทัย เราก็แวะ ถ่ายงานแข่งแบบเต็มๆอีก

กระทู้นี้อาจจะลงเรื่อยๆยามว่างครับ

โปรดติดตาม

เราเดินทางออกจะกรุงเทพ
มีรถมอเตอร์ไซค์อยู่ท้ายรถ กระบะหลังปิดผ้าใบมิดชิดอย่างนี้
กลัวเจอพี่มิตร ไปอสานเขาว่าลือชื่อ เรื่องจับ.........ของพี่มิตร

เรามาแวะที่สันเขื่อนลำตะคอง ถ่ายรูปโมเดลเล็กน้อย

พอออกมาเจอรถ ที่จะไปสนามเราก็เลยตามไปดู ว่าไปที่ไหน

ไอ้ตัวเล็กขี่เองกำลังหัด

ผู้ปกครองสนับสนุนเต็มที่

ที่นี้ไม่ใช่เป้าหมายที่จะมาขี่เล่น เราจะต้องไปต่อ

เจ้าของรถรู้จักเราสองคนเพราะ ใช้สติ๊กเกอร์ของเรา

บทความของคุณ เนส

สวัสดีครับพี่อิท และพ่อแม่พี่น้องทุกท่าน ทริปนี้ผมได้ติดสอยห้อยตามกับพี่อิทไปเที่ยวอิสาน เริ่มต้นที่ขึ้นรถจากพิษณุโลกไปหมอชิตเพื่อรอพี่อิทมารับไปตะลอนอิสานกัน เริ่มต้นที่เขื่อลำตะคองครับ กว้างมากๆลมเย็นสบายๆ น่านั่งเล่นพาครอบครัวมาพักผ่อน แต่หนทางอีกยาวไกลต้องไปกันต่อปลายทางคือสนามศรีบุญเรือง จังหวัดหนองบัวลำภู 

ขับรถออกมากซักพักก็เจอ เจอ เจอ................. ซุปเปอร์คัพสีเหลืองๆคันนี้ครับ พี่อิทบอกว่าเฮ้ยยย นั่นมันสติ๊กเกอร์พี่แล้วก็เลี้ยวรถกัลบเพื่อจะไปถามว่าเค้าจะไปไหนกัน ถามไปถามมาก็บอกว่าไปสนามบ้านไร่โคกสูง ที่กำลังจะจัดการแข่งขันในวันอาทิตย์ที่จะถึงนั่นเอง
ปล.เดินลงจากรถปุ๊บเหยียบหนามทะลุรองเท้า เลือดอาบเลย แบบนี้สิถึงที่หมายของจริง อิอิ

จากนั้นไปต่อที่ปราสาทหินพิมาย เกิดมาผมเพิ่งจะเคยมาอิสานก็คราวนี้เอง ตื่นตาตื่นใจมากๆครับ อิอิ รูปนี้ถ่ายโดยพี่อิทครับ

ส่วนรูปนี้ผมไม่รู้ว่าพี่อิทถ่ายยังไง แปลกดีครับ อิอิ เดี๋ยวเอากลับมาลองเล่นมั่งที่บ้าน

บทความของอิทครับ

ก่อนนี้เราเลยเที่ยวปรัสาทหินพิมายครับ
เพื่อไม่ให้เสียเที่ยว

ร้านที่อยู่ใกล์ปราสาท ก็คงเป็นร้านนี้

เจ้าของร้านต้อนรับอย่างดีชวนเข้าไปดูกิจการในร้าน
ของวิบากเต็มเลย

พี่อุ๋ย  มอบเป็ดมาหนึ่งถุง เป็นของฝากกินบนรถ 2 ถุง อิ่มเลย ขอบคุณครับ

เจ้าสถานที่รดน้ำรอ ครูจ๋อยแห่งพิมายนี้เอง

แถมตามเด็กๆมาขี่เปป็นเพื่อน

ตามผมบ้างแล้ว แต่รถยังไม่สมบูรณ์ ครูจ๋อยเลยให้เด็กซ่อมให้
โดยไม่คิดค่าอะไหล่เลยสักนิด ขอบคุณครับ

บ้านนี้อยู่แล้วมีของงาม

รถเสร็จก็ลองเลย สนามง่ายครับ

เล่นไม่ค่อยเก่ง แต่โดดได้

3 รอบพักเป็นธรรมดา

เจ้าเนส ต่อเลยครับ

ครู จ๋อยตัวใหญ่แต่ยังพริ้ว

กลับมานั่งคุยกันทุกเรื่อง แต่คุยจะนานกว่าขี่รถ

มุมภาพ ง ง ง ง

ปิดท้ายด้วยช่างที่ซ่อมรถให้ผม

ออกมาเราก็มุงหน้าไปหนองบัวลำพูเลยครับ
ตอนนี้เราผ่านขอนแก่น เลยถ่ายเจ้าตัวนี้ไว้

มาต่อกันที่จังหวัดอุดรธานีครับ ไปถึงก็เป็นช่วงเย็นๆ ฝนตกปรอยๆ แล้วก็แวะไปที่สนามบ้านดุงกันเป็นอันดับแรกครับ
สนามเป็นดินทรายปนลูกรัง ขังสนุกดีๆครับ ลูกส่งลูกรับซุปเปอร์คัพขับกันได้สบายครับ ขับไปซักพักก็มีพี่ๆมาเยี่ยมหากันครับ ขับรถกันจนเย็นก็ไปกินจิ้มจุ่มกัน พี่อิทบอกว่าอยากกิน "โหด ดิบ เถื่อน"  แต่อารหารที่บอกจะขายหมดก่อนช่วงเย็นครับเลยอดกินไป

เช้าวันรุ่งขึ้นเดินทางไปบ้าน "น้าท็อป ส่องดาว" จัดอาหารให้ต้องบอกว่าเป็นอาหารชั้นสูงจริงๆ เพราะต้องเอามาจากยอดโน่นน นั่นคือ ยำไข่มดแดง และต้อมไข่มดแดง สุดยอดไปเลยครับ จากนั้นก็เดินทางไปที่สนมวังสามหมอเพื่อไปขับรถเล่นกัน เนินสวยมากครับแต่ผมขี่ไม่เป็น อิอิ ได้แต่ขับวนไปวนมา ก่อนจะตกเย็นก็เอากล้องไปติดที่ รถน้าท็อป และ น้าอู๊ด บ้านดุง เอาไว้ดูกันเล่นๆครับ ต้องขอบคุณ  เสี่ยนาย  น้าท็อป และน้าอู๊ดที่ให้ลองขับรถครับ เกิดมาอะไรไม่เคยก็มาเคยที่นี่ครับ ประทับใจจริงๆ

และวันรุ่งขึ้นก็ไปต่อที่สนามทราย ขับมันที่สุดแล้วสำหรับผม อากาศก็เย็นสบายๆครับ ตกเย็นก็เข้ามาร่วมแจมกัน สนุกสนานพูดคุยกันตามประสาคนขับรถแหละครับ และร่วมถ่ายรูปกันเป็นที่ระลึกครับ แล้วก็ซดเบียร์กันยาวจนมืดต่ำ ก็ไม่ออกจากสนามกัน ยุงกัดจนต้องออกไปต่อกันที่ร้านอาหารดีกว่าครับ  อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2011, 10:35:54 PM โดย Ittichaiart อิทลาดพร้าว71 »

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:41:52 PM »
ฝนตกเล่นได้ สบายใจที่ได้เล่น(ห้วยกวางจริง เพชรบุรี)

สนามห้วยกวางจริง สนามที่เล่นได้หลังจากผนตก
สนามไปทางแก่งกระจาน ห่างจากเจ้าแม่พันมือนิดเดียว
สนามในวัด แต่ขอบอก สนามทรายแน่นๆ

อิอิ ไปแถวนั้นถามหา พี่น้อยห้วยกวางจริงได้เลย

ระหว่างทางผ่านผมแวะที่ดินของ พี่ธานีดอนเมือง
สนามฝึกเล็กๆ
ชาวเอ็นดูโร่ สามโคก บางขุนเทียนเพิ่งสวนกลับไป
เขามาขี่เอ็นดูโร่กัน เพราะแถวที่มีทางวิ่งไปน้ำตก

อิอิ เลยถ่ายกิจกรรมปลุกต้นไม้ให้เจ้าของที่ อิอิ น่ารักเชียว
ไปดูกัน

คลิป ไปขี่ในสนาม คุณ หญิงGOODDAY ถ่าย และ ตัดต่อ โดย ไอโฟนเดี๋ยวนั้นเลย

คลิปเที่ยวแก่งกระจานก่อนที่จะมีเรื่องเครื่องบินจะตก

ดูภาพกัน

เตรียมรถออกที่ร้าน

ที่ระลึกโครงการปลูกต้นไม้

จากสนามพี่ธานี ก็มาสนามห้วยกวางจริงเลย แค่ขี่มอเตอร์ไซค์นิดเดี่ยว

เอาเป็นว่าฝนตก เล่นสนามที่ไหนไม่ได้ก็ไปที่ห้วยกวางจริงเลยครับ

อิอิ

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:24:08 AM »
 ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 06:45:38 PM โดย Ittichaiart อิทลาดพร้าว71 »

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:25:21 AM »
วังน้ำเขียว
มาแหล่งท่องเที่ยวแบบนี้ คงจะมาแค่ขี่รถอย่างเดียวไม่ได้
เพื่อนๆหญิงๆขอมาด้วยสามคน
พอดี อิทชวนกันมากับรถ 2 คัน
คันของอิท บรรทุกคน 3 คัน
อีกคนก็มาเป็นครอบครับ พ่อลูกนัดและลูกนิว

ไอ้เจ้าหญิงสามคนเลยกระโดดไปคันพ่อลูกเลย สนุกสนามกันใหญ่

ภาพโดย หญิง GOOD DAY  และ อิท ลาดพร้าว 71[/size]

ไปตามทาง

คันเล็กแต่บรรทุกมาก
ขี่รถวันเสาร์ หลังจากฝนตกตอนบ่าย

ที่ที่เราพัก นั้นแสนสบาย และ สวยงาม

วันอาทิตย์ขึ้นเขา ส่องกระทิง ชมวิว
ที่เขาแผงม้า

ชมแกะนอก ที่นี่

รอบเย็นกับ พวกคุณนาย ดูผู้ชายเล่นรถกัน

ตามตามแผนที่

มาถึงก็มาเล่นที่สนามเลย แต่ก่อนหน้านี้ฝนตก เลยไมใครมาเล่นเลย

ตากล้องของเรา ที่มักจะเอา ไอโฟนมาถ่ายด้วย อัพกันตลอด

ฉอเลาะ กันไปเรื่อย

พ่อน้องนัดและนิว

น้องนัด

น้องนิว

และผมเอง เล่นโดดอยู่คนเดียว รอบสนามนั้นเลื่อนไปหมด

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:26:45 AM »
2วันจุใจ ไปไกลถึงภูเก็ต
ได้ไปเที่ยวภูเก็ต เยี่ยมชมงานแข่ง 2 วันที่สนามเกาะสิเหร่ ของผู้ใหญ่เล็ก
วันแรก แข่งแบบภูธร ชิงถ้วยและเงินรางวัล
วันที่สอง แข่งชิงแชมป์ภาคใต้สนาม4

แข่งวันเสาร์

เรื่องขำคอนโด

แข่งวันอาทิตย์

เที่ยวป่าตองก่อนกลับ

คืนวันศุกร์ ตอนสี่ทุ่มออกจากสนามบิน
เนื่องจากอาทิตย์ที่ผ่านมา ทำงานเลิกเช้ามาหลายคืน
เลยไม่อยากขับรถไปภูเก็ต

ไหว้เพราะที่สนามบิน ขอให้ขึ้นลงอย่างปลอดภัย

ไปถึงภูเก็ต ตี 1 คุณโชครถตู้ จัดรถตู้มารับ ไปกินเบียร์กันเลย
กลับที่พักมาตี 3
หลับ.............

ตื่นเช้ามาสำรวจ ธุรกิจคอนโดให้เช่าของ โชครถตู้

ใครมาภูเก็ต ไม่มีที่พัก ติดต่อเขาเลยตามที่อยู่ข้างบน

คุณโชคหน้าตาแบบนี้ครับ จัดรถตู้มารับส่งที่สนาม ในวันแข่ง เสาร์ และ อาทิตย์

งานในวันนี้ก้มีบรรดานักแข่งจังหวัดใกล้เคียงมากัน เพราะมาทีเดียว แข่งได้ 2 วัน

บรรดานักแข่งที่โดดเด่น อทิเช่น อธิสรณ์ รวดเร็ว(เจ้าจอม) เจ้า เค ไอร์ ซัน น้องเกียร

โกฉุย

klx ปี 2011เพิ่งเห็นครั้งแรก

กินรถวิบากซะนิ

เป็นไปตามคาดหมาย เจ้าจอมได้ที่ 1 ในวันเสาร์

เจ้าจอม และ เจ้าเค จับไม่จับมือกัน

เรื่องขำๆที่คอนโด

นอกจากคุณโชครถตู้เปิดห้องพักให้ พ่อ แม่ ช่าง ผู้ติดตามของเจ้าจอม และ เจ้ สุราษฤร์ทางฝุ่น และ อิทด้วยนั้น
ก็จะมีหมาตัวนี้มาต้อนรับ

พ่อเจ้าจอมล้างรถ

คอนโดยามค่ำคืน

รถประจำตำแหน่งที่บริการอิท ใครจะใช้รถตู้ติดต่อคุณโชค ตามเบอร์ป้ายข้างบน

ขอติดสติ๊กเกอร์หน่อย

สำหรับผู้บริหาร ที่ผมมาแต่ตัว

หลังจากนั้นก็พากันไปทานข้าว และ เบียร์
กลับมาก็มานั่งทานเบียร์ต่อ นั่งที่ไหนไม่นั่ง มานั่งที่บรรไดคอนโด
ดูอะไรกันนะ

ดูคลิป AMA กัน

งานแข่งวันอาทิตย์ คือชิงแชมป์ภาคใต้

เปิดตัวด้วยสติ๊กเกอร์สินค้าของผม

ผู้ใหญ่เล็ก คนเจ้าของพื้นที่

ทีมช่างของเจ้า เค

พ่อ และ แม่เจ้าจอมนั่งทำความสะอาดอุปกรณ์

เจ้ สุราษฤร์ทางฝุ่นมาขายของ

คุณแจ๊ก ดีเจที่ ไทเกอร์ ป่าตอง

ภาพนี้ แม่เตรียมกับข้าวให้ลูก พ่อดื่มเบียรเชียรลูก และก็
ลูกก็ได้ถ้วยเพราะอาหารปิ่นโต ส่วนเบียรลูกทานด้วยหรือเปล่าไม่รู้

ไมโล ที่อิทต้องมาส่งสติ๊กเกอร์ให้เขา

แล้วเจ้าจอมก็ได้ที่ 1 เป็นวันที่ 2

ถ่ายรูปก่อนกลับ ที่ป่าตองดีกว่า กว่าจะขึ้นเครื่องก็ ห้าทุ่ม

ร้านเพลงร็อค ที่ดีที่สุด

ไทเกอร์ ร้านที่มีคนเที่ยวมาก เพราะมีหลายโซน

ถ่ายรูปผมกับคุณโชค สะท้อนกระจก

สะท้อนภาพสังคมที่เด็กต้องออกมาหากินในทำเลทอง

กลับกรุงเทพดีกว่า ลงจากเขาบริเวณกระทู้

กลับถึงกรุงเทพ สวัสดีเจ้ายักษ์

ถ้าแกพูดได้ แกคงพูดว่า
"อยากไปกับอิท ลาดพร้าว 71 จัง"

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:27:43 AM »
พระหน้ายิ้ม เต็มอิ่มป่าโมก(อ่างทอง)

ฝนตกทุกวันไปป่าโมก อ่างทองดีกว่า

พระนอนวันป่าโมก

วัดป่าโมกวรวิหาร
เป็นที่ประดิษฐานพระพุทธไสยาสน์ที่งดงามมากองค์หนึ่งของ ประเทศไทย สันนิษฐานว่าสร้างในสมัยอยุธยาตอนต้น มีความยาวจากพระเมาลีถึงปลายพระบาท ประมาณ12วา ( 22.58 เมตร) ก่ออิฐถือปูนปิดทอง ไม่ปรากฏหลักฐานการสร้าง และผู้สร้าง แต่มีในพระราชพงศาวดารในสมัยสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ว่าพระองค์ก่อนจะยกทัพไปรบ กับพระมหาอุปราชได้เสด็จมาชุมนุมพล และถวายสักการะ บูชาก่อนยกทัพไปตีพม่า และในสมัยสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวท้ายสระ ประมาณปี พ.ศ. 2269 ว่าวิหารที่ประดิษฐาน อยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยานั้น กระแสน้ำได้กัดเซาะตลิ่ง จนเกือบถึงพระวิหาร
 พระเจ้าท้ายสระจึงโปรดฯให้ ทำการชลอพระพุทธรูปให้ห่างออกจากริมแม่น้ำ ซึ่งเป็นงานที่ใหญ่และยากลำบากมาก ได้มอบหมายให้พระยาราชสงครามเป็นเจ้างาน และได้เสด็จมาควบคุมการชะลอองค์พระ ให้พ้นจาก กระแสน้ำเซาะตลิ่งพังไปไว้ยังวิหารใหม ่ที่วัดตลาดห่างจากฝั่งแม่น้ำ 168 เมตร ได้ในปีพ.ศ.2275 แล้วโปรดให้รวม วัดตลาดกับวัดชีปะขาวเป็นวัดเดียวกัน พระราชทานนามว่าวัดป่าโมกเพรา ะบริเวณนั้นมีต้นโมกมากมาย แต่ยังไม่ได้ทันได้ฉลองก็สิ้นรัชกาลเสียก่อน และได้ทำการฉลองในสมัยพระเจ้าอยู่หัวบรมโกศ ซึ่งเป็นรัชกาลต่อมา ซึ่งมีโคลงพระราชนิพนธ์ของพระองค์ใน สมัยเป้นกรมพระราชวังบวร เรื่องการชะลอพระพุทธไสยาสน์ปรากฏอยู่ในพระวิหารด้วย
และมาปรากฏในสมัยพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าฯ รัชกาลที่ 5 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์ ว่า มีเรื่องโจษจันกันว่า พระนอน วัดป่าโมกข์พูดได้ โดยมีพยานทั้งพระและฆราวาส ความถึงพระเนตรพระกรรณ พระองค์พร้อมด้วย สมเด็จพระบรมโอรสาธิราช ฯจึงได้เสด็จพระราชดำเนินมานมัสการ องค์พระนอน ในสิ่งที่น่าสนใจในวัดนี้มีมากมาย อาทิ พระวิหารพระพุทธไสยาสน์ วิหารเขียน มณฑปพระพุทธบาท 4 รอย พระเจดีย์ อนุสาวรีย์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช – สมเด็จพระเอกาทศรถ วังมัจฉา เป็นต้น ทางวัดจัดให้มีงาน นมัสการพระนอน วัดป่าโมกข์ ประจำปี 2ครั้ง คือวันขึ้น 14 ค่ำ ถึง แรม 1 ค่ำ เดือน 4 และ วันขึ้น 12 ค่ำ ถึง แรม 1 ค่ำ เดือน 11

เอาสติ๊กเกอร์มาฝากน้องเน็ต

ไปดูหมู่บ้านกลอง อยู่ใกล้สนาม

ดูไปเพลินๆครับ

อาหารเช้าที่อยุธยาของผม  

มาถึงวัดป่าโมก ชมไปเรื่อย ทั้งทำบุญ ปล่อยปลา ไหว้พระ อยู่นานมาก ก่อนที่จะเข้าสนาม

ลงรักษ์ปิดทองสมัยเรียนผมเคยทำ

จบด้วยแมววัดเฝ้าทรัพย์

ผมทำสติ๊กเกอร์ให้เจ้าน้องเน็ต
คิดว่าทำไมคนถึงชอบยี่ห้อดังๆ เรียงเป็นแถวบังโคลนหลัง
ผมเลยเอาผู้สนับสนุนที่แท้จริงก็คือ "พ่อ"
น้องเน็ต อาจจะดูภาพนี้ คิดดู พ่อคนเดียวที่อยู่เคียงข้างเรา
ไปสนามต่างๆจริงมะ

ผมมาเล่นที่นี้ตั้งแต่บ่าย1 แดดไม่มี เล่นสบาย สนามทราย

คนญี่ปุ่นที่ไหนไม่รู้ พูดไทยไม่ได้ แต่ขี่เก่ง

เจ้าคนนี้เพิ่งหัด

เลยสนุกกันใหญ่ เด็กๆทั้ง 4 คน

เจ้าญี่ปุ่นขอลากลับก่อน

เจ้าอานนท์ก็มา

ไปดูบ้านกลองก่อนจบ

บ้านทำกลองอยู่ห่างจากสนาม 100 เมตรเอง

ปิดท้ายด้วยเลข 5 ของรถผม แทนคำว่า สนุก 555555
แต่วันนั้น วัดสนามไปหนึ่งที ปีกหมวกแตก
เกิดจากการเลื่อน
กลับกรุงเทพ คงนอนเลียแผลไปหลายวัน

อิอิ

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:28:37 AM »
ทางลงด่วนชลบุรี กลอนดีดี มันส์ๆ

ตั้งใจมาขี่รถที่สนามนี้

แต่สนามบางส่วนยังไม่แห้งดี

จะกลับกรุงเทพตอนนี้ก็ช่วงเวลารถติด

เลยถ่ายรูปเล่นๆ

คิดอะไรเพลินๆ เลยถ่ายรูปมุมใหม่ๆ

แทนที่จะมาขี่รถเกรงใจเดี๋ยวสนามพัง เพราะดินยังไม่แห้ง

เดี๋ยวจากการตะลอนกลายเป็นการกระจุย

สนามน่าขี่มาก
วันหลังค่อยมา

เลยนั่งถ่ายรูปคิดกลอนขำๆ ความคิดดีๆเล่นๆ

มีดังนี้

เป็นไงบ้างครับ
อ่านแล้ว ถามตัวเองว่าจริงมั๊ย...

สนามนี้พี่อาดำชลบุรีเป็นเจ้าของสนาม
โทรคุยกันต้อนรับอย่างดี.....อยากให้ทุกคนมาขี่
เวลามาจากกรุงเทพ
พอสุดทางด่วนลอยฟ้าตรงด่านเก็บเงิน
ให้มองทางซ้าย
จะเห็นสนามใหญ่ดูเด่นเต็มตา
ลงไปแล้วหาทางเข้าเอาครับ

อาทิตย์นี้ไปไหนยังคิดอยู่เพราะฝนตก สนามเล่นไม่ได้กันมาก

อิอิ

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:31:02 AM »
 ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 06:40:12 PM โดย Ittichaiart อิทลาดพร้าว71 »

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:32:16 AM »
ภาพที่เก็บไว้รอเสนอ ตอนนั้นไปตะลอนอิสาน ก็เลยไปทางเหนือมา ไปที่อุตรดิตถ์มางานแข่งพอดี
โดยมีพี่น้อยให้การต้อนรับ งานแข่งมันส์มาก เพราะมีเด็กไทยแลนด์เยอะ
ดูกันไปนะครับไม่มีบรรยาย

[/ur

[url=http://upic.me/show/25016207]

[/size]
อิอิ