ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดทริปส่องทาง สวรรค๋บนดิน..."ภูลมโล"....ตูบค้อ ด่านซ้าย...เลย  (อ่าน 7064 ครั้ง)

aod-baac

• Newbie
  • *

เปิดทริปส่องทาง สวรรค๋บนดิน
"ภูลมโล"...ตูบค้อ ด่านซ้าย

บันทึกการเดินทาง...กับทริปยาวๆ
รอยต่อ 3 จังหวัด ของเพชรบูรณ์ เลย และพิษณุโลก

เป็นอีกหนึ่งทริป...ครับ
ที่ได้ตะลุยบนเส้นทาง ตามแนวทิวเขา
บรรบากาศเย็นสบาย....ซึ่งบรรจุไว้แบบครบรส ตลอดเส้นทาง
เพื่อนๆ ทางฝุ่น...แนวท่องเที่ยว ถ้ามีโอกาศน่ามาลอง...ครับ

aod-baac

• Newbie
  • *
จุดหมายปลายฟ้า
ตัดกับริ้วรอย ของทิวเขา นั่นแหล่ะครับ คือเป้าหมาย..."ภูลมโล"

เดี๋ยวค่ำๆ...มาต่อให้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:40:08 PM โดย aod-baac »

เสือโหย มวกเหล็ก

• Newbie
  • *
  • คนดี..เป็นยาก..แต่เป็นได้..
ชอบจัง..ผมคิดใว้ว่าวันหนึ่งจะเอามอร์ไซด์ขี่จากทับเบิกมา
คณะพี่นี่สุดยอดจริงๆ มีสนามบินเก่าของ ผกค.ด้วย
พญาเสือโคร่ง มีเป็นเขาๆเลยใช่ใหมพี่ แล้วพี่ได้ค้างคืนป่าวครับ..
:D :D มิตรภาพดีๆ..เป็นสิ่งสวยงาม..ควรจะไขว่คว้า..และรักษามันใว้ให้ดี :D :D
...................................(085-1927886).....................................

aod-baac

• Newbie
  • *
ชอบจัง..ผมคิดใว้ว่าวันหนึ่งจะเอามอร์ไซด์ขี่จากทับเบิกมา
คณะพี่นี่สุดยอดจริงๆ มีสนามบินเก่าของ ผกค.ด้วย
พญาเสือโคร่ง มีเป็นเขาๆเลยใช่ใหมพี่ แล้วพี่ได้ค้างคืนป่าวครับ..

โอกาศว่างๆ...เชิญร่วมทริปด้วยกันครับ น้องเสือโหย
ใช่แล้วครับ ในอดีต"ภูลมโล" ใช้เป็นสนามบินลำเลียงอาวุธ...ในยุค ผกค.
เสียดาย...ทุ่งดอกซากุระทิ้งต้นไปแล้วครับ
เป็นทริป...ไปกลับไม่ได้พักค้างคืน...ครับ เน้นขี่กันยาวๆ...ในเอสท้ายๆ...มีเอนดูโร่ไนท์...พอมันส์ๆ นิดนึง

aod-baac

• Newbie
  • *

เริ่มสตาร์ทกันที่นี่...ครับ

ร้านกาแฟสด และลาบน้ำชุน 2
บรรยากาศเชิงเขา...เขตอำเภอหล่มสัก
ก่อนตะลุยเส้นทางธรรมชาติ ตัดผ่าหุบเขา และลำธาร เพื่อพิชิตยอดเขา
"ภูลมโล"

เราใช้เส้นทาง

ท้อแท้-ภูทับเบิก-หมันขาว-ภูลมโล-บ้านร่องกล้า-ดอยตั้วเพ่ง-เข็กน้อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:08:39 PM โดย aod-baac »

aod-baac

• Newbie
  • *

"หกประจัญบาน"

เพื่อนร่วมเดินทางทริปนี้
พร้อมตะลุย..ยยย  คร้าบ

สจ.หน้ามนคนดงขุย....1000...เดียว...คร้าบ

"เยียหลิว" หรืออาหลิว...นักโม้ประจำกลุ่ม ชอบเบอร์ 2 เพราะอยากแรง...เหมือนเทอร์โบ...หุหุ

ช่างบัติ...จอมขมังเวทย์ คนนี้ขาดไม่ได้...เพราะต้องคอยดูแลรถ...บอกเจ้าที่เจ้าทาง...ให้รอดปลอดภัยตลอดการเดินทาง

น้องเอ็ม...บางนาค  พึ่งสลัดคราบทางเรียบ มาสัมผัสชีวิต...เปื้อนฝุ่น...ระห่ำๆ

น้องโต....บางนาค นี่ก้อพึ่งหลงรัก...ธรรมชาติหลังทางฝุ่น...แบบทั้งชีวิตและจิตใจ

และผม...อ๊อด...ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:06:45 PM โดย aod-baac »

suphan

• Newbie
  • *
ขอกางเสื่อนอนรอชมครับพี่อ๊อด...ไม่ได้ไปแค่ได้ชมก้อสุขแล้วคับ....

inine

• Newbie
  • *
 สวัสดีครับ พี่ๆผมกลุ่มตี๋เบาะที่เคยไปร่วมทริปกับพี่ๆและท่าน ส.จ ที่ทับเบิกรอบสองปีที่แล้วครับ ยังประทับใจอยู่ครับ และกำลังจะหาทริปใหม่กันอยู่พอดีถ้าสะดวกขอเบอร์พี่ติดต่อกลับด้วยครับ ขอบคุณหลายๆ

เอ็มเขาค้อ

• Newbie
  • *
น้อยใจป๋าอ๊อดกับท่าน สจ.พันธ์ แล้วนะเนี่ย ....ลืมคนบนเขาค้อแล้วเหรอคับ ช่วงนี้ว่างจังเลย อยากเจอช่างบัติ กับอาหลิวด้วย

ป๋าสมเขาค้อ

• Newbie
  • *
ป๋าอ๊อด ครั้งหน้าชวนผมด้วยนะคับ  คิดถึงเพื่อนๆเราทุกคนคับ

1000

• Newbie
  • *
กล้อง 1000 รวดเดียวเลย กลางวัน-กลางคืน

BAJAตาโต

• Newbie
  • *
อยากจะสัมผัส เอ็นดูโร่ไนท์อีกสักรอบ ทริปหน้าขอร่วมไปด้วยเนอะ

aod-baac

• Newbie
  • *
ว่าไปแล้ว...ทริปนี้ ไปกันแบบด่วนๆ ครับ
หลังจากที่ห่างหายกันนาน...เมื่อยน่าดูครับ
ทริปต่อไป...คงประมาณสิ้นเดือนครับ

ยังคิดถึงเพื่อนๆ ทุกคนครับ
น้องเอ็ม น้องแม๋ว ป๋าสมเขาค้อ พี่สุพรรณขอนแก่น และกลุ่มพี่ตี๋เบาะ
ว่างๆ เรียนเชิญ...สนุกด้วยกันทุกท่าน...นะคร้าบ

โทร....สจ.พงษ์พันธ์......-087-1978988     
    .....อ๊อดดงขุยเอนดูโร่ -081-9729366

mao

• Newbie
  • *
เห็นแล้วอยากไปด้วยครับพี่อ๊อด คิดถึงบรรยากาศไนท์เอ็นดูโร่........เอ็นดูโร่.โต้รุ่ง....^^
คิดถึงสมาชิกดงขุยเอ็นดูโร่ทุกท่านครับ

รอไหปลาร้าและซี่โครงประสานตัวกันดีๆ จะหิ้วTTR ไปเยือนแน่นอนครับ......

มาเมื่อไหร่....เดี๋ยวจัดทริปยาวๆ...แบบ 2 วัน 2 คืน...เลยน้องเมา...าาาา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 05:55:41 PM โดย aod-baac »

motoart

• Newbie
  • *
บนภูสวยมากครับ สุดยอดครับป๋าออ๊ด

ว่างๆ...หากมีโอกาส...เรียนเชิญ ไปสัมผัสบรรยากาศบนเขาด้วยกัน...นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 05:59:44 PM โดย aod-baac »

bee

• Newbie
  • *
เส้นทางสนุกนะครับ ชอบมากมาย  ช่วงทับเบิกขึ้นไป ขับหรือเข็นไปครับ.. 

ทริปนี้...มันส์แบบครบรส.ครับ
มีทั้งขับ มีทั้งเข็น และทั้งเข็น+ขับ สลับกันไปตลอดเส้นทาง...คร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 06:05:18 PM โดย aod-baac »
พิษณุโลก บ้านเรา..

aod-baac

• Newbie
  • *
ยกแรก.
เปิดประตูความมันส์ แบบวอร์มๆ ร่างกาย

ทางเข้าเขือนน้ำชุน...ซึ่งกำลังก่อสร้าง
ในอนาคตข้างหน้า...คงกลับกลายเป็นพื้นบาดาล...ครับ

aod-baac

• Newbie
  • *
สนุกกันในเอสแรก
"ท้อแท้"...ด้วยระยะทาง 30 โล

เสน่ห์ของเส้นทาง ยังคงเป็นมหัศจรรย์แห่งน้ำ
ให้ชุ่มช่ำๆ หัวใจ กับ สายน้ำ 15 ลำธาร...ก่อนจะปีนป่ายตามแนวสันเขา...ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 08:30:39 PM โดย aod-baac »

aod-baac

• Newbie
  • *
ครึ่งทาง...กลางเขา

เส้นทางเริ่มขึ้นเขา และวิ่งตามแนวสันเขาซะเป็นส่วนใหญ่...ครับ
คำว่า"เข็นครกขึ้นเขา" พึ่งเข้าใจความหมาย ในความยากลำบาก

ความลาดชันของพื้นที่...คงเป็นที่มาของเส้นทางสายนี้...ครับ "ท้อแท้"
แต่ไม่ท้อถ้อย การฉุด การดึง ร่วมด้วยช่วยกัน มาพร้อมกับความเฮ และเสียงฮา

เริ่มเพิ่ม...ความมันส์...ยิ่งขึ้นไปอีก เพราะสภาพความชื้น ของเม็ดดิน
กำลังเหนียวได้ที่ เพราะเหตุ มีฝนเทลงมาหาบใหญ่ ตั้งแต่มะคืน...ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:22:43 AM โดย aod-baac »

Ittichaiart อิทลาดพร้าว71

• Jr. Member
  • **
  • ตะลอนทั่วไทยครับ
ขึ้นสวรรค์ลำบากน่าดูเนอะ!

คลิ๊กเลยครับ http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=51.0
หรือ www.dirtriderthailand.com ธุรกิจเพื่อเป็นทุนในการตะลอนทั่วประเทศ