ผู้เขียน หัวข้อ: สนามศรีสมาน,dirttrack ดอนเมืองกรุ๊ป moto-enduro , บ้านใหม่ เมือง ปทุมธานี  (อ่าน 14743 ครั้ง)

nabhe (น้าเบ้)

• Newbie
  • *
Re: express ways supercross,or #srisamarn enduro testing track bangkok thailand
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 09:57:04 PM »
ผมไปเยือนมาแล้วแจ่มแจ๋วรูปถ่ายจะลงให้นะค๊าบบบบบบบบบบบบ

สวัสดีครับ  f117 , -ขอบคุณครับ ถ้าจะกรุณาลงภาพ  ก็ลงที่ บอร์ด .......ภาพทริป/การแข่งขัน/.กิจกรรม.......     ...ก็ได้ครับ มีกระทู้เปิดอยู่ในบอร์ดนี้ด้วยครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2012, 09:59:52 PM โดย nabhe »

pex26

• Newbie
  • *
Re: express ways supercross,or #srisamarn enduro testing track bangkok thailand
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:04:38 PM »
เมือ่วานปั่นMTBไปดูสนามมาแล้ว ลองขี่สำรวจดูแล้วน่าขี่มากครับผม ได้เจอกับน้าเบ้ ตัวจริงเสียงจริงแล้ว 8)
นั่งดู ยืนดู น้าๆโดดกัน ดึ๋งดั๋งๆ สวดยวดมากกกกๆๆๆ วันนี้เลยขี่Klxไป พอถึงสนามปั๊บ ฝนตกปุ๊ป นึกว่าไม่นาน รอเป็นชั่วโมงไม่หยุดซะที เลยตากฝนกลับบ้าน ไว้คราวหน้าไปใหม่ครับผม มีคนฝากถามครับน้าว่า ATV มาขี่นี่ได้มั๊ยครับผม :)

-#######    หวัดดีครับ ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมเยือนและมาสนุกด้วยกัน มีอะไรชี้แนะได้ครับ คนคอเดียวกัน  ส่วนรถ ATV มาขี่ได้ครับ ตอนนี้ก็มีน้องณัฐ อยู่แถวๆบางคูวัดมาขีอยู่ด้วยครับ  thank  #######
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2012, 03:54:51 PM โดย nabhe »

rittawat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 04:27:39 PM »
เพิ่งได้ Raptor700 มาครับ ATV ลงไปเล่นด้วยได้รึป่าวครับเห็นว่ามีสนาม enduro ยินดีช่วยค่าทำสนามครับ ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2012, 09:45:20 PM โดย rittawat »

rittawat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 04:38:44 PM »
อ่อ ATV ด้วยได้นะครับ ถ้างั้นเด๋วพรุงนี้เย็นๆจะไปเยี่ยมสนามครับ

######  สวัสดีครับ วันนี้ถ้าเข้าไปที่สนามคงได้เจอกับ น้า pex 26(ขี่คาวา) เพราะผมสวนกับเขาริมคลองประปาช่วง4-5โมงเย็น        เรื่องนำ ATV ไปขี่ได้ครับ มีเพื่อนๆมาโดดอยู่เหมือนกันครับ ไลน์ enduro ขี่ฟรีครับ ช่วยกันฟันหนามบ้างบางคราว ส่วนไลน์ supercross และไลน์ไซเคิลครอส ขอรับช่วยค่าปรับปรุงสนามด้วย  ส่วน เสาร์ อาทิตย์ หากมีการรดน้ำสนาม ขอให้ช่วยค่าใช้จ่ายคันละห้าสิบบาทต่อวันครับ
  อย่างไรก็ดี ถ้าไปโพสต์ในบอร์ด สังคมทางฝุ่น........ .ภาพทริป/การแข่งขัน/กิจกรรม.... (express ways supercross track).ก็ได้ครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2012, 08:44:25 PM โดย nabhe »

pex26

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 04:10:26 PM »

######  สวัสดีครับ วันนี้ถ้าเข้าไปที่สนามคงได้เจอกับ น้า pex 26(ขี่คาวา) เพราะผมสวนกับเขาริมคลองประปาช่วง4-5โมงเย็น        เรื่องนำ ATV ไปขี่ได้ครับ มีเพื่อนๆมาโดดอยู่เหมือนกันครับ ไลน์ enduro ขี่ฟรีครับ ช่วยกันฟันหนามบ้างบางคราว ส่วนไลน์ supercross และไลน์ไซเคิลครอส ขอรับช่วยค่าปรับปรุงสนามด้วย  ส่วน เสาร์ อาทิตย์ หากมีการรดน้ำสนาม ขอให้ช่วยค่าใช้จ่ายคันละห้าสิบบาทต่อวันครับ
  อย่างไรก็ดี ถ้าไปโพสต์ในบอร์ด สังคมทางฝุ่น........ .ภาพทริป/การแข่งขัน/กิจกรรม.... (express ways supercross track).ก็ได้ครับ  ขอบคุณครับ
[/quote]

น่าจะใช่ผมเองละครับน้าเบ้ เรื่องช่วยค่าปรับปรุงสนามและวันเสาร์อาทิตย์ที่มีการรดน้ำนี่ช่วยที่ใครได้ครับผม หรือรอเจอน้าเบ้เลยครับ ไว้จะไปอีกครับ วันนั้นได้น้าท่านนึงช่วยสอนเรื่องการขับขี่ วางมือ และอื่นๆ ขอบคุณน้าเค้ามากจริงๆครับ ยังไม่รู้จักชื่อน้าเค้าเลย แต่น้าเค้าขี่ได้โหดและมันมากครับผม เทพๆๆๆสวดดดยวดดดด 8)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 10:46:34 PM »
  สวัสดีครับ   เรื่องค่าบำรุงสนาม คงหมายถึงเงินที่ลงขันช่วยค่าทำสนาม ค่าปรับปรุง ซ่อมแซม สนาม หากใช้สนาม supercross และ ไลน์ไซเคิลครอส คงให้ช่วยบ้างครับ และหากมีการรดน้ำก็เก็บคันละห้าสิบ   รายละเอียดคุยกัน  หากใช้ไลน์ enduro ไม่ต้องครับ

pex26

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 07:23:08 PM »
ได้เลยคับผม :D

กุ๊ก kookyz กาญจนบุรี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 08:05:13 PM »
  สวัสดีครับ   เรื่องค่าบำรุงสนาม คงหมายถึงเงินที่ลงขันช่วยค่าทำสนาม ค่าปรับปรุง ซ่อมแซม สนาม หากใช้สนาม supercross และ ไลน์ไซเคิลครอส คงให้ช่วยบ้างครับ และหากมีการรดน้ำก็เก็บคันละห้าสิบ   รายละเอียดคุยกัน  หากใช้ไลน์ enduro ไม่ต้องครับ

วันนี้ผมจัดการส่งพี่วิโรจน์ ทรงหมู่ ไปดูลาดเลาก่อนครับน้าเบ้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:42:01 AM »

วันนี้ผมจัดการส่งพี่วิโรจน์ ทรงหมู่ ไปดูลาดเลาก่อนครับน้าเบ้

######สวัสดีครับ  น้ากุ๊ก  วันอาทิตย์(22/7/12)เจอน้าวิโรจน์ไม่เคยเจอตัวจริง แต่คุ้นหน้ามากคิดว่าใช่ จึงเข้าไปทักทาย ใช่เลยตัวจริงเสียงจริง  น้าวิโรจน์แกมากับเพื่อนอีกคน แกอยู่จนมืดเลยนะ คงไม่ค่อยชอบมัง######

kidsakhon

• Newbie
  • *
  • แข่งเฉพาะกิตติมศักดิ์
Re: express ways(srisamarn) supercross & enduro track bangkok thailand
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:51:11 PM »
อาทิตย์นี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดผมขอไปขี่ด้วยคนน่ะครับ 

ปล.พี่กุ๊กไปเป็นเพื่อนผมหน่อยได้ป่าวครับ กลัวเหงา

#######หวัดีครับ  เพื่อนๆทุกคนยินดีต้อนรับครับ ไม่ต้องกลัวเหงาครับ  หรือกางเต้นนอนที่สนามก็ได้ครับ####

หรือเข้าไปชมภาพเพื่อกระตุ้นได้ที่  โหมด......ภาพทริป/การแข่งขัน/กิจกรรม....ก่อนเลยครับ เอาน้ากุ๊กมาด้วยเด้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2012, 03:55:39 PM โดย nabhe »

Re: express ways(srisamarn) supercross & enduro track bangkok thailand
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 03:23:16 PM »
 :)สวัสดีครับทุกคนผมชื่อ เอ็กซ์ อยู่มุกดาหารครับ จะหาโอกาสเอารถไปขี่ที่สนามแห่งนี้สักครั้งอย่างแน่นอนครับ บ้านพี่ผมเป็นร้านไดนาโมอยู่ปากซอย พระแม่การุณ นี่เองครับชื่อร้าน ณรงค์การไฟฟ้า มีปัญหาเรื่อง แอร์ ระบบไฟ แวะไปได้เลยครับ แล้วไว้เจอกันนะครับ ;)

สวัสดีครับ  อ๋อร้านอยู่ใกล้ๆนี่เอง...ยินดีครับ   ให้ไว  ให้ไว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2012, 09:10:53 AM โดย nabhe »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 09:22:36 AM »
สวัสดีครับ ช่วงนี้ฝนลงบ่อยๆทำให้ไลน์เสียหายเป็นบางช่วง เมื่อ9/9/2555,sun ได้นำรถเข้าเคลียtrack ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 09:25:15 AM โดย nabhe »

SARAWIT#36

• Newbie
  • *
  • ท้อแต่ไม่ถอย
    • MSN Messenger - raider.cross@hotmail.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 03:21:01 PM »
วันไหนกลับไปกรุงเทพแล้วไม่มีที่ซ้อม ขออนุญาต แวะเข้าไปซ้อมด้วยคนนะครับผม  ;D ;D
Tel.081-585-2536 BOAT
เลขบัญชี 981-0-54075-2 ธ.กรุงไทย ออมทรัพย์
นายสรวิศ หมอกกล่อม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 03:12:20 PM »
วันไหนกลับไปกรุงเทพแล้วไม่มีที่ซ้อม ขออนุญาต แวะเข้าไปซ้อมด้วยคนนะครับผม  ;D ;D

ยินดีมากครับ..!

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:25:48 AM »
แจ้งให้ทราบครับพี่น้อง เพื่อนพ้องทางฝุ่นครับ
สนามสหเครน เปิดให้ซ้อม จันทร์ และอังคาร นี้
จากนั้นจะปิดทำการปรับปรุงสนาม เปิดอีกที
วันที่ 5 ต.ค. ครับผม
ติดตาม ทุกๆ ภาพเหตุการณ์ ความประทับใจ แค่คลิกที่
https://www.facebook.com/KonBuangLungPhotographyThailand

• Newbie
  • *
Re: สนาม เอ็กเพรสเวย์,ศรีสมาน, expressway supercross, enduro track bangkok thailand
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:26:23 AM »
สวัสดีครับ ภาพล่าสุดที่สนาม 9/2/2556,sat โดดโชว์โดย โอ่ง เมืองกาญ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:30:33 AM โดย nabhe »

Re: สนาม เอ็กเพรสเวย์,ศรีสมาน, expressway supercross, enduro track bangkok thailand
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 07:14:45 AM »
:Dน้าเบ้ครับประมาณอาทิตย์หน้าแต่ยังไม่รู้ว่าเป็นวันไหน"เสี่ยหน่อย"จากสนามนาโกมุกดาหารจะไปเยี่ยมที่สนามศรีสมานนะครับเตรียมล้มหมูป่าใต้ทางด่วนเลี้ยงต้อนรับด้วยนะครับ ;D

BOS-MX

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:35:54 PM »
:Dน้าเบ้ครับประมาณอาทิตย์หน้าแต่ยังไม่รู้ว่าเป็นวันไหน"เสี่ยหน่อย"จากสนามนาโกมุกดาหารจะไปเยี่ยมที่สนามศรีสมานนะครับเตรียมล้มหมูป่าใต้ทางด่วนเลี้ยงต้อนรับด้วยนะครับ ;D

ยินดีต้อนรับครับ ผมเองก็มาจากมุกดาหารเหมือนกัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 05:07:43 PM »
 สวัสดีครับ  ยินดีต้อนฮับครับ

AD..118

• Newbie
  • *
ไปดูพี่ๆที่ศีรสมานขี่มามีแต่ฝีมือระดับพระกาฬทั้งนั้นและได้เจอตนบ้านเดี่วยกันด้วย(น้าเบ้)