ผู้เขียน หัวข้อ: ผมชื่อหนึ่งขอออกมาชี้เเจงหลังจากได้หั้ยพี่ๆน้องๆทั้งหลายได้ด่าผมมาพอสมควรเเล้ว!!  (อ่าน 9840 ครั้ง)

ช.หนึ่งอุตรดิตถ์

• บุคคลทั่วไป
ผมช.หนึ่งขอชี้เเจงเเต่ไม่ได้ขอเเก้ตัวน่ะคับ เเค่อยากหั้ยพี่ๆทุกท่านที่เอาเเต่ด่าเอาเเต่ว่าโดยที่ไม่ได้ถามมาทั้งผมบ้างผมไม่ได้หลบหรือว่าหนีความผิดน่ะคับเเละก็ไม่ได้หนีกลับบ้านด้วยที่ยังไม่ออกมาก็เพราะผมต้องเครียร์เรื่องค่าขนส่งเเลค่าตัวรถที่ซื้อมา เพราะถ้าจะหั้ยผมเครียร์ที่เดียว3-4เรื่องคงไม่ไหวหรอกคับเเค่นี้ก็จะบ้าตาย!
เรื่องราวทั้งหมดเป็นมาอย่างไรพวกพี่ๆดูเเต่ขอเสียขอผมเเล้วก็เอามาประจานว่าอย่างโนนว่าอย่างงี้พี่ไม่นึกถึงขอดีๆที่ผ่านมากันบ้างเลยที่บอกกันว่าสวย บ้างก็บอกความคิดสร้างสันผมขอถามหน่อยทำไมไม่พูดถึงผมบ้างเลยดีเเต่ซ้ำเติมโดยที่ไม่รอหั้ยออกมาชี้เเจงถึงความเป็นมาว่ามันเป็นอย่างไง ไอ่ผมมันก็คนเหมือนกันไม่ไช่หมูไม่หมา บางสิ่งบางอย่างมันคงเกิดขึ้นมาอย่างไม่มีเหตุผลน่ะคับ บางสิ่งบางอย่างมันว่ากันเกินปัยน่ะคับผมไม่ได้บอกว่าผมเก่งผมเเค่มีความคิดเเละก็ไม่เห็นต้องปัยลอกคัยเเต่ที่มีเรื่องประมาณเเบบที่เห็นผมไม่ได้หนีปัญหาผมได้กระทำทุกอย่างเเล้วโทรเครียร์รับฟังเเละก็ยอมที่จะเป็นคนที่ถูกว่าดูถูกเหยียดหยามต่างๆนาๆโดยที่ไม่ได้มองถึงต้นหมายปลายเหตุเลยผมก็คนไม่ไช่ควาย!!!!ผมเอามือทั้งสองข้างของผมนี่ล่ะคับทำที่ภาพมันออกมาเเบบหมาๆทำอย่างที่บางคนว่าพี่ลองดูตอนที่เริ่มทำรึยังคับผมถ่ายหั้ยดูเกลือบทุกช็อดตั้งเเต่เริ่มทำโครงเชื่อมสับเฟรมวางเเบบเครื่อง ทำสีโครงจนเสร็จเป็นคันๆทำไมไม่เห็นมีคัยพูดถึงข้อดีๆพูดกันชมกันเเป๊บเดียวเเต่พอข้อเสียก็มีเเต่ซ้ำเติมดูถูกเหยียดหยาบกันสนุนปากกขอเถอะคับถ้าไม่มีเหตุรูปที่เกิดจากหมาๆอย่างผมทำมันคงไม่เกิดผมเเจงปัยยังไงก็ดูว่าเเก้ตัวอยู่ดี(นี่ล่ะคับค่าของคำว่าคน"หรอ >:() เขาดูกันเเค่นี้ใช่ไหมคับลองถามน้องเขาดูเอาเเบบเนื้อๆเลยน่ะคับว่าตอนมารับรถผมได้พูดอะไรก่อนที่จะยกขึ้นรถปัยรึป่าวผมได้ชี้เเจงอะไรไหมผมได้บอกไหมว่าต้องเเก้ไขอีกหรือป่าวหรือว่าผมบอกน้องเขาว่า(นี่เเหละสุดยอดเลยน้องดีที่สุดเเข็งเเรงที่สุดเเล้วไม่ต้องทำไรอีกขี่ได้เลยเเรงสุดด)เรื่องของเรื่องเเล้วมันเป็นการที่ผมต้องปัยทำเเละเเก้ไขที่บ้านของน้องเขาผมก็บอกหั้ยน้องเขาลองขี่ดูเดี๋ยวตอนผมปัยส่งรถของนัทผมจะเข้าปัยทำเเละเเก้ไขหั้ยใหม่ที่น้องเขาซี่เลี้ยดผมเอารถปัยเเข่งผมก็ได้ชี้เเจงกับน้องเขาปัยเเล้วเเละที่บอกว่าจะเข้าปัยเเก้ไขหั้ยผมก็ไม่ได้หนีกลับบ้านหนีความรับผิดชอบผมโทหาน้องเขาเเล้วตอนที่ปัยส่งรถที่บ้านนัทเเต่น้องเขาไม่ได้รับสาย(คงหลับ) นัทก็โทเหมือนกันผมก็เลยฝากของชุดเปลือกที่จะเอามาหั้ยไว้ที่นัท ผมนั่งรถมาจากอุตรดิตถ์ถึงกรุงเทพตากฝนมาตลอดเพราะนั่งหลังรถๆไม่มีเเค็พเพื่อมาส่งรถหั้ยกับนัทเปรียกฝนทั้งปัยทั้งกลับผมไม่เคยบ่นซะคำ([ไม่ได้เขียนลงเพื่อขอความสงสารน่ะคับเพราะมันจิงๆมีหลายๆคนที่รู้]เอาเป็นว่าผมขอชี้เเจงด้วยรูปภาพล่ะกันคับเพราะผมเเจงปัยก็เหมือนเเก้ตัวคนเราค่าของคนมันไม่เท่ากันผมเข้าจัยดูเอาล่ะกันคับผมจะเอามาลงหั้ยดูตั้งเเต่เริ่มซื้อเริ่มทำจนปัยถึงบิลรายการเเละของทั้งหมดที่บอกว่าผมยำอะไหล่ลูกค้าเอาปัยขายลองดูเเล้วก็พิจารณาล่ะกันคับส่วนไหนที่ผมผิดก็ขอยอมรับผิดเเต่ส่วนไหนที่มันไม่จิงก็ขอหั้ยพี่ๆช่วยถอดคำพูดล่ะกันคับวันนี้ผมหารูปได้น้อยเพราะภาพดีๆของผมที่อยู่ในเว็บนี้ตั้งเเต่เริ่มทำมีคนมาลบมันปัยยน่าเสียดายจิงๆๆสิ่งที่ทำดีๆลบหมดเหลือเเต่ที่เเย่ๆเอาไว้ทำไมไม่ยักจะลบบ้างพรุ่งนี้ผมจะเอามาลงหั้ยเยอะๆกว่านี้(เชื่อคำพูดที่หวานๆมันก็เลยมาเป็นการทำร้ายตัวเองซะนี่)เพราะความอยากจะได้อยากจะมีคนไม่เคยมีอย่างผมก็เป็นอย่างงี้เหละคับ :'(

[รูปยังมีอีกเยอะคับเพราะภาพในเว็บมันหายปัยเดี๋ยวผมปัยขอข้อมูลที่อยู่ในคอมผมที่ร้านรับจำนำก่อนคับเเล้วจะมาลงอีกพร้อมคำบรรยายทุกภาพคับ]

[ :-[ถ้าผิดขอโทด ถ้าโกรธผมขออภัย ถ้าสงสัยโปรดถามคับพรุ่งนี้เดี๋ยวเอารูปมาลงอีกคับพร้อมคำบรรยาย]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2012, 10:18:41 PM โดย ช.หนึ่งอุตรดิตถ์ »

aeey7

• Newbie
  • *
คุยกันตรงๆประเด็นผิดตรงไหนแจงกันมาครับพี่น้องในเวปเค้าดูอยู่ระหว่างช่างกับลูกค้าเอาเปรียบตรงไหนใครจริงไม่จริงพี่ๆน้องในเวปไม่โง่หรอกไม่ต้องว่าพี่น้องในเวปเค้าก็เห็นใจคนถูกเอาเปรียบ ว่ากันระหว่างช่างกับน้องเค้าถ้าน้องเค้าผิดไม่ต้องกลัวหรอกโดนด่าเหมือนกันแต่น้องว่าอย่างมีเหตุผล ส่วนช่างล่ะเหตุผลแบบเนื้อๆไม่ต้องอ้อมค้อมหรือชักแม่น้ำอ่านมายาวยังไม่มีสาระพอ  ถ้าผิดถูกงัยรออยู่ ผมพร้อมขอโทษเสมอถ้าผมผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2012, 09:01:31 AM โดย aeey7 »

maxmoto

• Newbie
  • *
  • คนโกงไร้แผ่นดิน
แต่ละคนที่เข้ามาตอบกระทู้ก็รอ ช.1 มาตอบหละครับไม่งั้นกระทู้คงไม่ตอบกระทู้ขึ้นไปเป็นร้อยหลอกครับ ที่พี่ๆในเว็บพูดไปก็ดูจากการที่ ช. ทำรถนั่นหละครับดูแล้วมันไม่สมกับเม็ดเงินที่เสียไปเลยรถทำออกมาแล้วผมดูจากภายนอกสวยจิงครับแต่ด้านในที่พี่ๆเค้าแกะออกมาให้ดูกันมันไม่เข้ากันเลยแบบนี้หละครับที่เค้าบอกว่าสวยแต่รูปจูบไม่หอม(คงไม่ผิดนะครับ)ยังไงจะรอดูคำตอบจาก ช.1 นะครับผมก็เป็นช่างทำรถเหมือนกันแต่ถ้าทำรถออกมาแบบนี้(ดูจากรถพี่ๆที่เค้าโพสมานะครับ)ผมไม่ปล่อยให้ลูกค้าแน่ๆครับเพราะการทำรถต้องทำให้ดีจากไส้ในออกมาเลย ถ้าลูกค้าเค้าไม่ไว้ใจในการทำรถของช่างเค้าคงไม่มาจ้างให้ทำหรอกนะครับยังไงผมจะเป็นกำลังใจให้กับทั้งสองท่านละกันนะครับให้เรื่องยุติได้ด้วยดีครับ

โต้ง.JPK

• Newbie
  • *
คิดเช่นเดียวกันกับ คุณaeey7 ครับ

jacky114

• Newbie
  • *
ประเด็นอยู่ที่ว่าคุณจะแก้ไขให้น้องเค้ายังไง กับ สิ่งที่น้องเค้าเรียกร้อง
เรื่องจะนั่งรถตากฝนไปกลับมันไม่เกี่ยวน่ะ ปั๊มเยอะแยะจอดรถหลบฝนก่อนก็ได้ทุ่มเทที่ผลงานดีกว่าไหม
ตอบโจทย์เรื่องประเด็นที่เกิดขึ้นดีกว่า
ผลงานผมเห็นมากะตาแหละ สุโคร่ยจริงๆ
(รถน้องนัฐ)

kainuy113

• Newbie
  • *
ทำไมตอนถ่ายรูปส่งไปให้ลูกค้าดูทำดูดีจัง...มันคันเดียวกันหรือเปล่าว..ทำไมมันแตกต่างฟ้ากับเหว

น้องณัฐ

• Newbie
  • *
  • ✖✖082-121-9501✖✖ nat_nitro@hotmail.com
    • MSN Messenger - nat_nitro@hotmail.com
จริงๆแล้วน่าจะยอมรับในสิ่งที่ทำลงไป.....แล้วมารับผิดชอบ ไม่ใช่มาคอยแก้อยู่ตัวแบบนี้
มันไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้นมาเลยนะครับ   ผมก็แค่อยากมีรถซุปเปอร์คัพเอาไว้ร่วมสนุกกับเพื่อนที่สนามเท่านั้นเอง
แล้วเรื่องลบภาพผมตั้งใจลบเองครับ ผมลบทั้งกระทู้ที่ผมเปิดขึ้น เพราะพอผมได้รับรถผมรับไม่ได้กลับผลงาน
ผมเลยไม่อยากให้คนอื่นๆต้องมาหลงเชื่อในภาพสวยๆ 
ถ้า ช.1 ต้องการภาพไหน ผมมีทุกภาพครับ ภาพยังอยู่ในคอมณัฐทุกภาพครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2012, 10:23:04 AM โดย น้องณัฐ »

แจ๊ค ลำพูน

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - dirtstep@hotmail.com
    • ของแรงเพียบที่ http://dirtstep.blogspot.com/
คิดเหมือนท่านอื่นๆครับ ที่แฟนๆรอดูคือการออกมายอมรับในสิ่งที่ทำลงไป และแนวทางการแก้ไขว่าจะเป็นยังไง
ไม่ได้อยากรอฟังคำแก้ตัวครับ ส่วนเรื่องที่ว่าทีตอนทำมีแต่คนเอ่ยปากชม(อะไรๆก็สวยไปหมดเลย)
เพราะรูปที่ช่างเอาลงให้ดูมันเป็นภาพรวมครับ(บ้านผมเรียกสวย100เมตร)
ช่างไม่เคยเอารูปซูมจะๆในรายละเอียดของผลงานลงให้ดูซักรูปเลย ตั้งแต่ผมได้ติดตามงานมา
ไม่เคยเห็นสักรูป หรือใครได้เห็นซูมจะๆ ภาพชัดๆ ของงานจริงๆผมก็ขอโทษละกัน

มาว่ากันที่เจ้าทุกข์กันถ้าไม่เดือดร้อนกันจริง ไม่มีใครออกมากล่าวโทษใครหรอกครับ
- เรื่องรถไอ้น้อง 45000 ตามรูปที่เค้าเอามาลง ผมฟันธงมันกากจริงๆ ถ้าเทียบกับการอัพเดทกระทู้ต่างๆนาๆ
ที่ทำให้คนทั่วประเทศได้ติดตามผลงานของช่าง

- ส่วนคุณ CR ต้มยำเละยังไม่มีรูปมาลง ฝากถึงเจ้าของถ้าคุณโดนจริงๆเอารูปมาโชว์หน่อยครับ
กับรถราคา 33000 ที่คุณยังไม่เคยได้ยินแม้แต่เสียง 

- ส่วนนี่ตัวท้อปสุดๆของงานช่าง YZ วางเครื่อง CB ราคาเหยียบแสน ดูจากราคาบิลที่ช่างเอามาลงให้ชม
ค่าแปลงก็ซัดไปตั้งเกิน 36000 งานมันต้องเทพสุดๆอ่ะ

ตอนนี้ไฟมันลามทุ่งแล้วครับ ผมรอดูอยู่ครับจะดับไฟนี้ยัง

ฝากเตือน ไฟไหม้ให้เอาน้ำดับ ไม่ใช่ไฟไหม้แล้วเอาไฟมาโหมเข้าไปอีก มันไม่ดับครับขอบอก
สนใจโทร 08-9559-5442
ไลน์ : jack-lp
www.facebook.com/pg/DOTMXSHOP/shop/?rid=472158179638466

vichitara Pongsri

• Newbie
  • *
ทางที่ดี ช่าง ช. ต้องเคลียร์ให้น้องเขา และหันหน้าคุยกันจะดีกว่า ผมว่าเรื่องน่าจะแก้ไขได้นะ แก้ปัญหาที่ต้นเหตุ ปัญหาจะได้จบ หากแก้ปัญหาปลายเหตุ ก็ไม่เกิดทางออกครับ

sakkkk

• Newbie
  • *
คงไม่ต้องชี้แจงอะไรแล้วครับรูปที่เหลือไม่ต้องเอามาลงให้เปลืองเนื้อที่เวปแล้วครับ  ภาพมันฟ้อง หลักฐานจากรถและใบเสร็จ ต่างๆมันฟ้อง พี่น้องทุกคนมีตา  มีสมอง และมีน้ำใจต่อกันเสมอครับ ยอมรับ และหาทางแก้ไข ครับช่าง
ศักดิ์ ลำปาง T 0815302383 บัญชีออมทรัพย์ กสิกรไทย 30325XXXX3 พูลศักดิ์ เดชาปุณยธร    อ.เมือง จ.ลำปาง

chud

• Newbie
  • *
คงไม่ต้องชี้แจงอะไรแล้วครับรูปที่เหลือไม่ต้องเอามาลงให้เปลืองเนื้อที่เวปแล้วครับ  ภาพมันฟ้อง หลักฐานจากรถและใบเสร็จ ต่างๆมันฟ้อง พี่น้องทุกคนมีตา  มีสมอง และมีน้ำใจต่อกันเสมอครับ ยอมรับ และหาทางแก้ไข ครับช่าง

ถูกกกกก...

sahaphol thong-on

• Newbie
  • *
ผมอ่านดูแล้วไม่เข้าใจที่ช่างชี้แจ้ง มันไม่ตรงประเด็น ทางที่ดีแก้ไขให้ถูกต้องดีกว่า หรือว่าไอ้ลอยเชื่อมต่างๆ ลูกค้าทำเองเพื่อใส่ร้ายช่าง

anek

• Newbie
  • *
  • พรุ่งนี้ก็เช้าแล้วเพื่อนเอ๋ย
ฟังคำอธิบายแล้วทางออกอยู่ตรงไหนยังไม่ทราบเลย...คนดีชอบแก้ไข..................
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้วเพื่อนเอ๋ย

Gollum

• Newbie
  • *
คืนเงินให้น้องเค้า แล้วเอารถสวยๆ ที่ช่างทำสุดฝีมือคืนไปเถอะคับ

กุ๊ก kookyz กาญจนบุรี

• Newbie
  • *
คงอยากเป็น โน๊ต เป๋าตุง 2

เสือโหย มวกเหล็ก

• Newbie
  • *
  • คนดี..เป็นยาก..แต่เป็นได้..
ฮือ..งานนี้คงต้องมีตัวเลขเข้ามาเกี่ยวข้องแน่ๆ..ดูแล้ว ก็น่าจะเป็นอย่างนั้น
แก้ก็คงยากหน่อย ก็ต้องโล๊ะ สร้างกันใหม่ หมดอีกไม่น้อยเหมือนทำรถ2คัน
ถ้าจะประหยัดและให้สบายใจ..ก็เปลี่ยนโครง ซับเพรมใหม่ ชุดหน้า หลังเดิม
ยังงัยก็ช่วยๆน้องเขาหน่อยล่ะกันน่ะครับช่างหากน้องเขาจะทำใหม่ เพราะน้องเขา
ก็ต้องใช้ตังค์เยอะพอสมควร ลองมองกลับกัน ถ้าเป็นรถเรา แล้วส่งให้น้องเขาทำ
แล้วออกมาแบบนี้ ผลก็คงจะเหมือนที่น้องเขากำลังเรียกร้องสิทธิ ในสิ่งที่เขาสมควรจะได้

.....อย่าว่าอย่างนั้น อย่างนี้เลยน่ะครับ ผมจบไฟฟ้า ไม่รู้เรื่องรถเลย แต่..ลองเปรียบเทียบ
กับรถที่ผมสร้าง ในห้องโชว์รถดูน่ะครับ มันอาจจะไม่สวยเลิศ แต่คงน่าจะดีกว่าคันนี้นิดหนึ่ง..
มีคนมาจ้างให้ผมทำ ผมยังไม่กล้าที่จะรับเลย เพราะฝีมือยังไม่ถึงครับ...การที่เราจะรับงานใคร
ทำอะไร เราต้องรับประกันคุณภาพงานของๆเราด้วย เผลอๆต้องมีรัปประกันหลังการขายด้วย
ให้คิดซะว่ามันเป็นบทพิสูจณ์เราล่่่่่่่ะกัน ยืดอกรับผิดชอบ ช่างยังมีโอกาส ได้อยู่บนเส้นทางนี้
กับที่ช่างปล่อยผ่านไป ช่างจะไม่มีใครเขาคุยด้วยเลย..คิดดีๆ ใจเย็น อย่าเคลียด มองไกลๆ
เรามีครอบครัว ถ้าหนทางทำมาหากินของเราตันลง แล้วพวกเขา จะกินอะไร......

.................................................................................
(แม้จะไม่เคยเห็นหน้าใครเลยสักครั้ง แต่ผมก็คิดว่าทุกคนในเส้นทางนี้เป็นเพื่อนผม ขอแค่มีความจริงใจ )

:D :D มิตรภาพดีๆ..เป็นสิ่งสวยงาม..ควรจะไขว่คว้า..และรักษามันใว้ให้ดี :D :D
...................................Dtac 085-1927886 / AIS 061-6464620................................

ยะมือสอง

• Newbie
  • *
  • เกิดจากขยะ
นี่คือสงครามออล์ลไลร์   น่าศึกษา  แค่นี้หละคมเม้นไม่เป็นมันเป็น ธุระกิจครับ

Heart DMG

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - iceheartbeet@hotmail.com
ผมเห็นใจพี่นะ พี่หนึ่งครับ สิ่งที่ผมลงไปในโลกออนไลด์ครั้งนี้ มันอาจจะทำไห้พี่เสียหาย แต่ทางผมได้คิดแล้วว่าเป็นสิ่งที่ดีต่อตัวผมและดีสมาชิกทุกคน ผมคิดว่าคนเราถ้าจะคบกันได้ สิ่งแรกที่ต้องมีคือความจริงใจ ผมจริงใจ และผมก็ได้จ่ายไปทุกบาททุกสตางค์ จ่ายเกินไปด้วย แต่ผมก็บอกพี่แล้วไห้เคลีย์เงินคืนผม ตอนแรกผมจะไม่เอาเรื่อง ผมกะจะรับความโง่ของตัวเองด้วยการไปแอบซ่อมคนเดียวด้วยเงินตัวเอง หลังจากที่ผมมีปัญหา พี่บอกไห้ผมเช็คตรงนู้นตรงนี้ ล้างคาร์บูบ้างแหละ ทำตรงนู้นบ้างแหละ แถมผมโทรไปไม่เคยรับสายสักครั้ง ไห้แต่คนอื่นรับ บอกว่าไปนู่นไปนี่ คือว่าหนีผมเลยอะ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าถ้าซ่อมเอง เมื่อไหร่จะได้ขี่ พี่รู้มั๊ยคำพูดพี่ พี่ไม่เคยพูดตรงกันสักครั้ง ในใบโอน 15000 ของผมในกระทู้ผม พี่บอกไอ้น้องที่ผ่อนโครงที่ผมเอามาขอเพื่อจะเอาไปซื้อโครงKXพี่บอกพี่ต่อได้ 18000 แล้วพอต่อมา พี่ขอเงิน 4000 บอกจะไปซื้อของแต่งไห้น้องมันน้องจะได้เอาไปแข่ง ก็แสดงว่าพี่ต้องซื้อโครงมาแล้วสิครับ ปังอย่างนี้ผมคิดว่าพี่คงซื้อรถมาแล้วทำ แต่ทำไมวันนี้ พี่มาบอกว่าไอน้องเจ้าของโครงผมไปขับสี่สูบแล้ว มันไม่ซื้อแล้ววิบาก แล้วทำไมตอนแรกพี่บอกผมเช่นนั้นละครับ หรือว่าน้องเค้าขับ KX วางเครื่องนินจา พี่จะจ่ายคืนผม 6000 ผมพูดตรงๆ ทำอะไรไม่ได้เลย ผมยืมเงินแม่มา 21000 บาท พี่คิดดูว่าผมจ่ายค่ารถนี้ไปกี่บาท ค่ารถจ่ายที่พี่46000 ค่าเปลือก+กาดแฮนด์ 4500 ค่าท่อ1800 ผมอยากไห้พี่หักค่าวางเครื่อง[3500] ทำสี[1500] และของแต่งบางส่วน แล้วผมขอคืนของแล้วพี่คืนเงินไห้ผมเถอะครับพี่ ผมเป็นลูกค้าพี่ ไม่มีสิทธิ์เอาเปรียบ หรือไม่มีทางที่ผมจะมองว่าผมได้กำไรอะไรจากพี่เลยนะครับ  พี่จะเอารถไปแก้ไห้ผม แล้วไครจะมาส่งรถไห้หละครับ เห็นมีคนพูดไห้ฟังค่าส่งรถของพี่มันประมาน 7500-8000 ในการที่จะขึ้นมา คิดดูว่าพี่จะแก้ไห้ผมต้องใช้งบเท่าไหร่แค่ค่าส่งรถก็จะหมื่นแล้ว แล้วพี่ไห้ผมเพียง 6000 ผมจะซ่อมอะไรได้ แล้วลองคิดกลับกันดู พี่หลอกไห้ผมไปส่งรองเท้าไห้เพื่อพี่จะได้ทันวันแข่งวันที่ 16เมษา คือผมไปส่งรถฟรี คิดดูถ้าผมผมจ้างรถไป 8000 แล้วไม่ได้ของ พี่ไห้มารับวันที่ 16 แล้วถ้าเกิดผมต้องจ้างมาไหม่วันที่16 อีก 8000 พี่คิดว่าผมจะเอารถกลับไหมครับ ค่ารถฟาดไป 16000 แล้ว

อย่าลบข้อความของผมบางส่วนออกนะครับ ขอบอก เดี๋ยวนี้ผมทำอะไรมีรูปยืนยันหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2012, 11:19:15 AM โดย Heart DMG »
ฮาร์ทครับ 087-8174576

Heart DMG

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - iceheartbeet@hotmail.com
ฮาร์ทครับ 087-8174576

น้องณัฐ

• Newbie
  • *
  • ✖✖082-121-9501✖✖ nat_nitro@hotmail.com
    • MSN Messenger - nat_nitro@hotmail.com
ผมได้ตกลงเอารองเท้ากับกาดคอผมแลกของกับช่าง1 ส่วน ช.1 ก็ต้องการของก่อนวันที่ 16/04/12 เพื่อใส่ไปสนามแข่ง
ช.1 เลยบอกน้องฮาทว่าให้มารับรถได้ ทั้งๆที่รถยังไม่เสร็จเรียบร้อย แล้วก็เลยบอกให้ผมฝากของทั้งหมดมากับรถน้องฮาท
แล้วไม่กี่วันต่อมาน้องฮาทก็ได้โทรมาคุยกับผมเรื่องรถว่าทำไมรถถึงเป็นแบบนี้  ผมก็เลยโทรไปคุยกับช่าง1 ทางช.1 ให้
เหตุผลมาว่าน้องฮาทมาเร่งงานและให้เวลาน้อย  ส่วนน้องฮาทก็บอกกับผมว่าถ้ารถยังไม่เสร็จสมบูรณ์  ทำไมต้องบอกให้
น้องฮาทขึ้นไปเอาน้องเค้าเสียความรู้สึกมาก  และน้องฮาทก็ได้แต่รอเวลาช่าง1จะมาเคลียร์และอธิบาย  น้องฮาทโทรไป
ก็ไม่ยอมคุย  เหมือนจะคุยผ่านผมมาตลอดว่าน้องเค้า  เร่งงาน  ขอสรุปเลยว่า ที่ให้น้องฮาทขึ้นไปเอารถก็เพราะอยากให้
ไปส่งรองเท้ากับกาดคอให้ 

กท.ที่ผมพิมพ์มาห้ามเข้ามาลบและแก้ไขนะครับ