ผู้เขียน หัวข้อ: ผมช.หนึ่งผมขอรับผิดทุกสิ่งทุกอย่าง ที่เกิดขึ้นจะไม่ขอโต้งเเย้งอีกต่อปัย?  (อ่าน 28431 ครั้ง)

AOF

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - niwan.aof@hotmail.com
ก็ขออย่าให้เป็นประเด็นที่สองที่ออกมาขอโทษและแสดงความรับผิดชอบแล้วก็หาย ขอแสดงความรับผิดชอบออกไปเลยครับว่าอย่างไรไม่ใช่ปิดเงียบ แล้วก็เปิดกระทู้แล้วก็หาย ทั้งๆที่ทั้งสองกระทู้ท่านยังไม่ไปตอบไม่ไปแก้ปัญหาในจุดที่มันเกิดนั้นให้มันไปถูกที่ถูกทางแ่ต่ก็มาเปิดกระทู้ใหม่ไปเรื่อยๆมันไม่ถูกครับ เหลือไวทำอย่างอื่นที่มันมีประโยชน์จะดีกว่าครับ ( ถ้าทำได้อย่างตามหัวข้อที่ขึ้นไว้ก็ดีครับ สังคมยังให้อภัยและเป็นกำลังใจให้ )

ธนภูมิ

• Newbie
  • *
พี่ครับเมื่อหลายวันก่อนผมได้คุยผมได้คุยกับช.1ครับ สาเหตุที่ไม่ค่อยได้ตอบกะทู้
ของพวกพี่ทุกคนเพราะว่าช่าง1ได้ขายคอมพิวเตอร์ไปแล้วเพื่อหาเงินจ่ายค่าขนส่งรถครับร้านคอมก็อยู่ไกลจากร้านมากครับจึงไม่ค่อยออกมาชี้แจงและตอบพวกพี่ทุกท่านนะครับ

เอ๋ โมดิฟายCM

• Newbie
  • *
  • เอ๋ครับ
พี่ครับเมื่อหลายวันก่อนผมได้คุยผมได้คุยกับช.1ครับ สาเหตุที่ไม่ค่อยได้ตอบกะทู้
ของพวกพี่ทุกคนเพราะว่าช่าง1ได้ขายคอมพิวเตอร์ไปแล้วเพื่อหาเงินจ่ายค่าขนส่งรถครับร้านคอมก็อยู่ไกลจากร้านมากครับจึงไม่ค่อยออกมาชี้แจงและตอบพวกพี่ทุกท่านนะครับ
[/quote] ขอเสดงความคิดหน่อยนะครับ ที่ช่างหนึ่งออกมาตั้งกะทู้ใหม่มันไม่ใช่เหตุผลที่จะแก้ปัญหามันเป็นแค่ออกมา ตั้งกะทู้ยอมรับข้อผิดแล้วหายไปเท่านั้น ถ้าจะให้ดี เข้าไปตอบกระทู้เดียวก็พอไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ให้เสียพื้นที่เวป แล้วรับผิดชอบอะไรในส่วนใหน ข้อเสนอทั้งสองฝ่ายต้องตกลงกันเอาเองคืนรถหรือช่วยค่าสร้างงานใหม่แค่นี้ก็จบ ทุกคนพร้อมให้โอกาสเสมอคับ  เรื่องคอมไม่มีไม่เกี่ยวเลยเดี๋ยวนี้ร้านอินเตอร์เน็ทมีเยอะไกลแค่ไหนก็ต้องมาเครียร์ให้ไว เป็นผมไม่ให้เรื่องมันยาวไปขนาดนี้ เข้าร้านคอมเลย ชั่วโมงตอบปัญหาพี่ๆได้หมดแล้ว แก้ปัญหาได้ด้วย ปัญหาทุกสิ่งทุกอย่างมีทางออกเสมอมันอยู่ที่คุณจะคิด เอาใจช่วยทัง2ให้จบด้วยดี

ก้นหมอบ่อฮ้อน บ่อเป๋นแต่ไห มันเป๋นแต่ไฟ บ่อใจ้กับหมอ
                     (เอ๋เจียงใหม่ คับป๋ม)

น้องณัฐ

• Newbie
  • *
  • ✖✖082-121-9501✖✖ nat_nitro@hotmail.com
    • MSN Messenger - nat_nitro@hotmail.com
ขออนุญาตใช้เนื้อที่เวปในการลงภาพให้เพื่อนๆช่วยกันดูหน่อยนะครับ แล้วผมจะกลับมาลบออกครับ
อยากให้เห็นกันว่าสิ่งที่ผมได้เรียกมาสมควรหรือป่าว เงินที่เรียกมาทั้งหมดเอาไว้จ่ายค่าสร้างผลงานใหม่เท่านั้นเองครับ

รถตั้งเเต่ได้มาก็ยังไม่ได้ขี่เลย  เครื่องก็ไม่ติด ซี่ล้อยังมาเก็บตังเป็นซี่เก่าเอามาพ่นสี เบาะก็เป็นของน้องฮาท ยังมาลงในบิล
ดุมก็ลูกปืนหลวมๆ  ขอบล้อหน้าก็แตกพ่นสีทับมาแล้วก็ยังมาเก็บเงินเพิ่ม ใจอยากคืนรถคืนเงินมากๆครับ... :( :( :(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2012, 03:49:09 PM โดย น้องณัฐ »

ll_bird_ll

• Newbie
  • *
ขออนุญาตใช้เนื้อที่เวปในการลงภาพให้เพื่อนๆช่วยกันดูหน่อยนะครับ แล้วผมจะกลับมาลบออกครับ
อยากให้เห็นกันว่าสิ่งที่ผมได้เรียกมาสมควรหรือป่าว เงินที่เรียกมาทั้งหมดเอาไว้จ่ายค่าสร้างผลงานใหม่เท่านั้นเองครับ

รถตั้งเเต่ได้มาก็ยังไม่ได้ขี่เลย  เครื่องก็ไม่ติด ซี่ล้อยังมาเก็บตังเป็นซี่เก่าเอามาพ่นสี เบาะก็เป็นของน้องฮาท ยังมาลงในบิล
ดุมก็ลูกปืนหลวมๆ  อยากคืนรถคืนเงินมากๆครับ... :( :( :(

คืนรถคืนเงินหาช่างใหม่ดีกว่าครับอย่าเก็บไว้เจ็บใจเลย

bible999

• Newbie
  • *
*****อยากให้ พี่ๆน้องๆ ช่วยกันคิดและเสนอทางออกให้ทั้ง2คนครับ*****

ผม เสนอ  1  ทางช่าง 1 เปิดอกคุยเลยครับ ว่าคันที่ทำออกไป กำ ไร เท่า ไหร่ [เอาแบบตรงๆนะครับ]เช่น 10000 แล้วถาม น้องเขาเลยครับ แบบลูกผู้ชาย ว่าน้อง*** สนใจเอาคืนเท่าไหร่จากเงินกำไร***+ค่าของ[อะไหล่]บางอย่างที่ไม่สบายใจ
             2  ทางน้อง ก็เห็นใจ ช่าง 1 หน่อยครับ ว่า ค่าแรง+ ค่าเสืยเวลา ที่เขา ทำรถให้ [แต่ออกมาไม่พอใจ] จะให้เขาคืนเงินเท่าไหร่ จึงจะเหมาะสม ********แบบว่าไม่พอใจรถแต่ก็ต้องทำใจในเมื่อมันเกินขึ้นแล้ว จะได้จบ********
            3    คืนรถคืนเงินคือทางออกดีที่สุด เพราะช่าง1 อาจใช่เงินหมดไปแล้ว ข้อ 1+2 คือขอเสนอ และแนวคิดเท่านั้นครับ

...............ผิดประการใดขออภัยไว้ก่อนครับ อยากให้จบครับ................ :)

กุ๊ก kookyz กาญจนบุรี

• Newbie
  • *
*****อยากให้ พี่ๆน้องๆ ช่วยกันคิดและเสนอทางออกให้ทั้ง2คนครับ*****

ผม เสนอ  1  ทางช่าง 1 เปิดอกคุยเลยครับ ว่าคันที่ทำออกไป กำ ไร เท่า ไหร่ [เอาแบบตรงๆนะครับ]เช่น 10000 แล้วถาม น้องเขาเลยครับ แบบลูกผู้ชาย ว่าน้อง*** สนใจเอาคืนเท่าไหร่จากเงินกำไร***+ค่าของ[อะไหล่]บางอย่างที่ไม่สบายใจ
             2  ทางน้อง ก็เห็นใจ ช่าง 1 หน่อยครับ ว่า ค่าแรง+ ค่าเสืยเวลา ที่เขา ทำรถให้ [แต่ออกมาไม่พอใจ] จะให้เขาคืนเงินเท่าไหร่ จึงจะเหมาะสม ********แบบว่าไม่พอใจรถแต่ก็ต้องทำใจในเมื่อมันเกินขึ้นแล้ว จะได้จบ********
            3    คืนรถคืนเงินคือทางออกดีที่สุด เพราะช่าง1 อาจใช่เงินหมดไปแล้ว ข้อ 1+2 คือขอเสนอ และแนวคิดเท่านั้นครับ

...............ผิดประการใดขออภัยไว้ก่อนครับ อยากให้จบครับ................ :)

พูดไปก็แค่นั้น เพราะเขาเงียบ แม้แต่โทรหาคู่กรณี เขาได้เคยทำไหม ไม่งั้นคู่กรณีเขาไม่เขียนและลงรูปประจานเขามาแบบนี้หรอกครับ

น้องณัฐ

• Newbie
  • *
  • ✖✖082-121-9501✖✖ nat_nitro@hotmail.com
    • MSN Messenger - nat_nitro@hotmail.com
ตั้งแต่มีเรื่องกัน ช.1โทมาหาแค่ 1 ครั้ง เเต่ไม่ได้พูดในการรับผิดชอบเรื่องเงิน กับพูดไปเรื่องอื่น

กุ๊ก kookyz กาญจนบุรี

• Newbie
  • *
ตั้งแต่มีเรื่องกัน ช.1โทมาหาแค่ 1 ครั้ง เเต่ไม่ได้พูดในการรับผิดชอบเรื่องเงิน กับพูดไปเรื่องอื่น

นี่แหละ คำตอบ ของเรื่องทั้งหมด

แค่เห็นการใส่ปลิ้นล๊อคโซ่ก็รู้แล้ว ..............................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2012, 07:44:45 PM โดย กุ๊ก kookyz กาญจนบุรี »

เอ๋ โมดิฟายCM

• Newbie
  • *
  • เอ๋ครับ

นี่แหละ คำตอบ ของเรื่องทั้งหมด

แค่เห็นการใส่ปลิ้นล๊อคโซ่ก็รู้แล้ว ..............................

55555 พี่กุ๊กสุดยอดจริงๆ ผมยังไม่เห็นเลย ใส่ด้านนี้ก็มีช่าง ไปป่าตายห่าแน่ น้องณัฐ พี่ว่าคงยากเสียแล้ว ดูช่าง1สิ มาตั้งกะทู้แล้วก็หายไปอิกแล้ว มาอิกครั้งจะตั้งใหม่อิกไหมหนอ ทุกคนตั้งตารอผลกัน   และดูจากเเบ็ตเตอรีน่าจะของมือสองนะที่น้องว่าติดเครื่องไม่ได้ดังแกรกๆๆๆ    และพี่ไม่เข้าใจว่าช่าง1มันจะตัดหูยึดเครื่องด้านบนทำไม ช่างหนึงอยู่ไหนมาเครียร์น้องเค้าด้วย(เห็นน้องเค้านอนไม่หลับอยู่แล้วมาอัพกระทู้ตี-3-4)  พี่น้องรอคำตอบ การแก้ปัญหาอยู่ เอาใจช่วยให้จบนะ ;D
ก้นหมอบ่อฮ้อน บ่อเป๋นแต่ไห มันเป๋นแต่ไฟ บ่อใจ้กับหมอ
                     (เอ๋เจียงใหม่ คับป๋ม)

Golf Water Shop

• Newbie
  • *
  • พู่กันครับ
    • ICQ Messenger - 53682349
    • MSN Messenger - khamhoo@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - golf
    • Yahoo Instant Messenger - wertyuio
    • http://khamhoo@hotmail.com
รับผิดชอบออกมาให้เป็นเรื่องเป็นราวเสียทีนะน้องหนึ่ง.......นายชอบโดนด่าแบบนี้เหรอ   หาทางเคลียร์กับน้องๆเค้าซะ....ไม่แมนเลยนะ

น้องณัฐ

• Newbie
  • *
ตัวล็อกยางหลังกับขอบล้อหน้าที่แตก

วันนี้โทไปหาแฟนช.1รับแล้วก็วางแล้วปิดเครื่องเลย

maxmoto

• Newbie
  • *
  • คนโกงไร้แผ่นดิน
ล็อคยางขั้นเทพขิงๆ

metho.42

• Newbie
  • *
สงสัยจะทำรถตอนเมาเหล้านะครับ..หรือไม่ก้อให้เด็กฝึกหัดเชื่อมโครงรถแน่ๆ เลย
หรือไม่ก้อ..อดหลับอดนอนทำรถคันนี้แบบเร่งรีบ..เพราะใกล้เวลาลูกค้ามารับรถแล้ว

มาขอโทษครั้งเดียวหายจ้อยไปเลย....รับผิดชอบมาสิครับจะได้จบๆ กันไป
เห็นใจเค้าบ้าง..คิดไปเกือบแสน..ซื้อรถสูตรได้สบายเลย
แตะหมูเข้าปากหมาชัดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 12:54:59 AM โดย metho nackchootong »

aeey7

• Newbie
  • *
ออกมายอมรับผิดไม่ใช่ว่าจบน่ะครับ ต้องรับผิดชอบด้วย ถ้าออกมาพิมพ์รับผิดแล้วหายต้องกลาย 18มงกุฎ (รวยล่ะที่นี้) ผมบอกคำเดียวชีวิตคุณ จบแล้ว ผมว่าคุณจะอยู่ได้บนโลกนี้ได้ต้องหน้าหนาสุดๆแล้วที่นี่ พี่ๆน้องๆที่ออนไลน์จะรู้ว่าคุณเป็นงัยต้องไปเล่าต่อๆไปไม่จบ  คิดสักนิดว่าคนมีเพื่อนของเพื่อนต่อๆกันไปคราวนี้คุณเองน่ะแหละจะอยู่แบบลำบาก ไม่มีเงินยังงัยก็ตกลงผ่อนชำระเค้าต่อรองดู(ถ้าเป็นผม) อีกนิดน่ะครับคุณมีลูกรึยัง ถ้ามีนะอย่าให้ลูกอายโดยมีใครมาว่าพ่อเค้าขี้โกง สงสารเด็ก ผมฝากถึงช่างหนึ่งนะครับไม่ได้มีเจตนาด่าเล่นๆครับเพราะผมเป็นพ่อคนเหมือนกันครับเเล้วผมคิดเเบบนี้จริงๆ ด้วยความเคารพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 08:19:03 AM โดย aeey7 »

tun

• Newbie
  • *
  • 15
    • MSN Messenger - tun-15@hotmail.com
    • www.facebook.com
ออกมายอมรับผิดไม่ใช่ว่าจบน่ะครับ ต้องรับผิดชอบด้วย ถ้าออกมาพิมพ์รับผิดแล้วหายต้องกลาย 18มงกุฎ (รวยล่ะที่นี้) ผมบอกคำเดียวชีวิตคุณ จบแล้ว ผมว่าคุณจะอยู่ได้บนโลกนี้ได้ต้องหน้าหนาสุดๆแล้วที่นี่ พี่ๆน้องๆที่ออนไลน์จะรู้ว่าคุณเป็นงัยต้องไปเล่าต่อๆไปไม่จบ  คิดสักนิดว่าคนมีเพื่อนของเพื่อนต่อๆกันไปคราวนี้คุณเองน่ะแหละจะอยู่แบบลำบาก ไม่มีเงินยังงัยก็ตกลงผ่อนชำระเค้าต่อรองดู(ถ้าเป็นผม) อีกนิดน่ะครับคุณมีลูกรึยัง ถ้ามีนะอย่าให้ลูกอายโดยมีใครมาว่าพ่อเค้าขี้โกง สงสารเด็ก ผมฝากถึงช่างหนึ่งนะครับไม่ได้มีเจตนาด่าเล่นๆครับเพราะผมเป็นพ่อคนเหมือนกันครับเเล้วผมคิดเเบบนี้จริงๆ ด้วยความเคารพ

แรง.ๆๆๆ  ได้ใจมากครับ เอาใจช่วยทั้ง 2 ฝ่ายยุติด้วยดีนะครับ
ฉันจะบิน

nopphrae

• Newbie
  • *
ตัวล็อกยางหลังกับขอบล้อหน้าที่แตก

วันนี้โทไปหาแฟนช.1รับแล้วก็วางแล้วปิดเครื่องเลย

ทำได้ไงสุดๆเลยครับ

akajit

• Newbie
  • *
แถวบ้านที่ล็อคยางอย่างนี้แถวโกดังของเก่าเยอะแยะ....

น้าอู๊ด บางบ่อ

• Newbie
  • *
ความคิดของช่างโง่ๆ....แค่ฝีมือช่างก็ห่วยแตก....อุปกรณ์ที่หามาใส่ก็ขยะเศษเหล็ก....ถ้าคนเป็นช่างจริงๆถึงมันเป็นแค่ขยะเศษเหล็ก...ช่างฝีมือก็สามารถสร้างมันขึ้นมาให้สวยได้....ที่เห็นในรูปเขาเรียกบ้านๆว่า"เอาตีนทำรึไงว่ะ".......และแล้วก็หาแดกไม่ได้อีกต่อไปล่ะคุณเอ๋ย.....สงสัยคิดว่า"เห้ยทำไงก็ได้แม่งอยู่ถึงกรุงเทพหลอกแดกแม่งสบายๆ" .....แล้วผลเป็นไงส้นตีนมั้ยล่ะคุณ.....ทำรถเค้าห่วยสุดๆแถมเอาของเค้าไปแข่งอีกเวรจริงๆคิดได้ไง.....แค่เห็นรูปดูหน้าตาแล้วน่าพาไปตรวจฉี่ซะจริงๆ......จะออกมารับผิดชอบอย่างไร....ก็ควรจะบอกเขาไป....เมื่อไรใช้คืน....ใช้คืนแบบไหน....คืนเท่าไร....กำหนดวันเวลาให้ชัดเจนซะ......ลองคิดดูตอนเขาโอนเงินไปเขาเคยบ่ายเบี่ยงมั่งไหม......อะไหล่แม่งก็แสนแพง....ทำสีก็แพงฝีมือหมาไม่แดก.....ไม่สมกับตั้งกระทู้ฝากผลงานเลย....อ่านมานานขอสักดอกแบบไม่แคร์สื่อ

mamimo

• Newbie
  • *
ความคิดของช่างโง่ๆ....แค่ฝีมือช่างก็ห่วยแตก....อุปกรณ์ที่หามาใส่ก็ขยะเศษเหล็ก....ถ้าคนเป็นช่างจริงๆถึงมันเป็นแค่ขยะเศษเหล็ก...ช่างฝีมือก็สามารถสร้างมันขึ้นมาให้สวยได้....ที่เห็นในรูปเขาเรียกบ้านๆว่า"เอาตีนทำรึไงว่ะ".......และแล้วก็หาแดกไม่ได้อีกต่อไปล่ะคุณเอ๋ย.....สงสัยคิดว่า"เห้ยทำไงก็ได้แม่งอยู่ถึงกรุงเทพหลอกแดกแม่งสบายๆ" .....แล้วผลเป็นไง@@@มั้ยล่ะคุณ.....ทำรถเค้าห่วยสุดๆแถมเอาของเค้าไปแข่งอีกเวรจริงๆคิดได้ไง.....แค่เห็นรูปดูหน้าตาแล้วน่าพาไปตรวจฉี่ซะจริงๆ......จะออกมารับผิดชอบอย่างไร....ก็ควรจะบอกเขาไป....เมื่อไรใช้คืน....ใช้คืนแบบไหน....คืนเท่าไร....กำหนดวันเวลาให้ชัดเจนซะ......ลองคิดดูตอนเขาโอนเงินไปเขาเคยบ่ายเบี่ยงมั่งไหม......อะไหล่แม่งก็แสนแพง....ทำสีก็แพงฝีมือหมาไม่แดก.....ไม่สมกับตั้งกระทู้ฝากผลงานเลย....อ่านมานานขอสักดอกแบบไม่แคร์สื่อ

ได้ใจเลยครับ + 1000 ไปเลย
สันต์ ป่าซาง จ. ลำพูน                   ธ กสิกรไทย เลขบัญชี 226-2-46905-3
 093-0323192                           ออมทรัพย์ สาขาป่าซาง 
                                                         สุริยา จันตาทะ