ผู้เขียน หัวข้อ: ผมช.หนึ่งผมขอรับผิดทุกสิ่งทุกอย่าง ที่เกิดขึ้นจะไม่ขอโต้งเเย้งอีกต่อปัย?  (อ่าน 28430 ครั้ง)

world 41

• Newbie
  • *
  • dreamworld
ความคิดของช่างโง่ๆ....แค่ฝีมือช่างก็ห่วยแตก....อุปกรณ์ที่หามาใส่ก็ขยะเศษเหล็ก....ถ้าคนเป็นช่างจริงๆถึงมันเป็นแค่ขยะเศษเหล็ก...ช่างฝีมือก็สามารถสร้างมันขึ้นมาให้สวยได้....ที่เห็นในรูปเขาเรียกบ้านๆว่า"เอาตีนทำรึไงว่ะ".......และแล้วก็หาแดกไม่ได้อีกต่อไปล่ะคุณเอ๋ย.....สงสัยคิดว่า"เห้ยทำไงก็ได้แม่งอยู่ถึงกรุงเทพหลอกแดกแม่งสบายๆ" .....แล้วผลเป็นไง@@@มั้ยล่ะคุณ.....ทำรถเค้าห่วยสุดๆแถมเอาของเค้าไปแข่งอีกเวรจริงๆคิดได้ไง.....แค่เห็นรูปดูหน้าตาแล้วน่าพาไปตรวจฉี่ซะจริงๆ......จะออกมารับผิดชอบอย่างไร....ก็ควรจะบอกเขาไป....เมื่อไรใช้คืน....ใช้คืนแบบไหน....คืนเท่าไร....กำหนดวันเวลาให้ชัดเจนซะ......ลองคิดดูตอนเขาโอนเงินไปเขาเคยบ่ายเบี่ยงมั่งไหม......อะไหล่แม่งก็แสนแพง....ทำสีก็แพงฝีมือหมาไม่แดก.....ไม่สมกับตั้งกระทู้ฝากผลงานเลย....อ่านมานานขอสักดอกแบบไม่แคร์สื่อ

ได้ใจสุดๆ
DreamWorld # 41 '

รินฝาง_106

• Newbie
  • *
น้าอู๊ด.....นายแน่มาก 5555+ ให้ 100000+ไปเลยลูกพี่

ช่าง 1 อ่านทุกๆ กระทู้ด้วยละทุกท่านฝากความ....มานะคราบๆๆๆๆอิอิ

(คนรัก ซุปเปอร์คัพ  รินฝาง 106)

kdt_korat

• Newbie
  • *
  • เขากระโดน
กระทู้นี้แรงไม่แพ้ โน๊ตเป๋าตุงจิงๆ ขอโทษแล้วก็หายไป รับผิดชอบแบบใหนหนอรอดู ...
sudha_mx@hotmail.com
kdt_korat คนเดิมนะครับ

Golf Water Shop

• Newbie
  • *
  • พู่กันครับ
    • ICQ Messenger - 53682349
    • MSN Messenger - khamhoo@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - golf
    • Yahoo Instant Messenger - wertyuio
    • http://khamhoo@hotmail.com
ความคิดของช่างโง่ๆ....แค่ฝีมือช่างก็ห่วยแตก....อุปกรณ์ที่หามาใส่ก็ขยะเศษเหล็ก....ถ้าคนเป็นช่างจริงๆถึงมันเป็นแค่ขยะเศษเหล็ก...ช่างฝีมือก็สามารถสร้างมันขึ้นมาให้สวยได้....ที่เห็นในรูปเขาเรียกบ้านๆว่า"เอาตีนทำรึไงว่ะ".......และแล้วก็หาแดกไม่ได้อีกต่อไปล่ะคุณเอ๋ย.....สงสัยคิดว่า"เห้ยทำไงก็ได้แม่งอยู่ถึงกรุงเทพหลอกแดกแม่งสบายๆ" .....แล้วผลเป็นไง@@@มั้ยล่ะคุณ.....ทำรถเค้าห่วยสุดๆแถมเอาของเค้าไปแข่งอีกเวรจริงๆคิดได้ไง.....แค่เห็นรูปดูหน้าตาแล้วน่าพาไปตรวจฉี่ซะจริงๆ......จะออกมารับผิดชอบอย่างไร....ก็ควรจะบอกเขาไป....เมื่อไรใช้คืน....ใช้คืนแบบไหน....คืนเท่าไร....กำหนดวันเวลาให้ชัดเจนซะ......ลองคิดดูตอนเขาโอนเงินไปเขาเคยบ่ายเบี่ยงมั่งไหม......อะไหล่แม่งก็แสนแพง....ทำสีก็แพงฝีมือหมาไม่แดก.....ไม่สมกับตั้งกระทู้ฝากผลงานเลย....อ่านมานานขอสักดอกแบบไม่แคร์สื่อ

โดนแล้วไงเมิง ถูกใจอิ๊บหายเลยครับ

Heart DMG

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - iceheartbeet@hotmail.com
เห็นรถของพี่ณัฐแล้ว สภาพเน่าสุดๆเลย  ผมยังคิดถึงรถตัวเอง ยังรื้อไม่ละเอียดในส่วนของโช๊คหน้าเลยครับ เรื่องเครื่องผมก็ไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ เพราะเครื่องของผม แต่ไม่รู้ว่าแอบเอาน๊อตใส่ไห้ผมตอนเติมน้ำมันเครื่องหรือเปล่า ฮ่าๆ
 เดี๋ยวผมจะส่งไปไห้ช่างรื้อดูนะครับ แล้วผมจะมาชี้แจง ผมและพี่ณัฐกราบขอโทด พี่สมาชิกทุกคนด้วย ที่เรื่องที่พวกผมเอามาลงนั้น อาจจะรกเวปลอร์ด แต่ผมอยากรบกวนไห้พี่ๆ ทุกคน ช่วยเป็นพยานหน่อย
เพราะ ตอนแรกถ้าไม่มีเรื่องบนเวปเกิดขึ้น ผมก็คงไม่ได้รับการชดใช้ซักบาท ต้องขอบคุนพี่ทุกคนจริงๆครับ ที่ผมไม่ได้เข้าเวป เพราะผมเดินทางไปจังหวัดโคราช ตอนนี้อยู่โคราช แถววัดศาลาลอย มาช่วยพ่อทำงานหาเงินไป ซ่อมรถ แล้วก็ใช้แม่ หนะครับ ยังไงผมฝากพี่ๆทุกคนช่วยเป็นพยานด้วยนะครับ ขอบคุนครับ
ฮาร์ทครับ 087-8174576

chud

• Newbie
  • *
เห็นรถของพี่ณัฐแล้ว สภาพเน่าสุดๆเลย  ผมยังคิดถึงรถตัวเอง ยังรื้อไม่ละเอียดในส่วนของโช๊คหน้าเลยครับ เรื่องเครื่องผมก็ไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ เพราะเครื่องของผม แต่ไม่รู้ว่าแอบเอาน๊อตใส่ไห้ผมตอนเติมน้ำมันเครื่องหรือเปล่า ฮ่าๆ
 เดี๋ยวผมจะส่งไปไห้ช่างรื้อดูนะครับ แล้วผมจะมาชี้แจง ผมและพี่ณัฐกราบขอโทด พี่สมาชิกทุกคนด้วย ที่เรื่องที่พวกผมเอามาลงนั้น อาจจะรกเวปลอร์ด แต่ผมอยากรบกวนไห้พี่ๆ ทุกคน ช่วยเป็นพยานหน่อย
เพราะ ตอนแรกถ้าไม่มีเรื่องบนเวปเกิดขึ้น ผมก็คงไม่ได้รับการชดใช้ซักบาท ต้องขอบคุนพี่ทุกคนจริงๆครับ ที่ผมไม่ได้เข้าเวป เพราะผมเดินทางไปจังหวัดโคราช ตอนนี้อยู่โคราช แถววัดศาลาลอย มาช่วยพ่อทำงานหาเงินไป ซ่อมรถ แล้วก็ใช้แม่ หนะครับ ยังไงผมฝากพี่ๆทุกคนช่วยเป็นพยานด้วยนะครับ ขอบคุนครับ

...โอย..รก เว็ปซักเท่าไหร่ ดีซ๊ะอีก ทำให้อีกหลายคนได้รู้ พฤติกรรมอันน่ารังเกียจ เห็นแก่ได้ ถ้าไม่มีกระทู้แบบนี้ออกมานี่สิ คงต้องมีหลายคนแน่ๆ ที่โดนแบบนี้ หรืออาจจะหนักกว่า ...แล้วนี่..หายยยยย ไป อีกแล๊ะ...หรือมันจะเหมือน โ๊..๊....ต  เ...่าต...ู.ง

Zno Oxide

• Newbie
  • *

บางทีก็สุดที่จะทนใช่ไหมครับ เกิดมาเป็นคนแล้วอย่าให้อายสัตว์ที่มันไม่มีโอกาสเกิดเป็นคนเลยครับ
ซื้อมา ขายไปครับ ราคาสินค้าไม่เท่ามิตรภาพที่มีให้ครับ ไม่เคยคิดโกงใคร ซื้อขายมั่นใจได้ 100 % ครับ
เครดิต พี่ๆที่ผมซื้อขายด้วยครับ  พี่ WASAN เขากระโดน / พี่ นุ JC SHOP / eadscreen พี่เอียด / พี่ช่างอุบล !!
สอบถามดูได้ครับ

Cole

• Newbie
  • *
ส่งสัยจะจบยากครับพี่น้องครับ

เพราะปัจจัยหลักคือเงินๆๆๆ

ช่างหนึ่งจะเอาอะไรที่จะหาเงินมาคืนครับ

เงินมันหายากนะครับ สองสามคนก็เกือบแสนแล้ว

รายได้ต่อปีก็คงไม่มาก  คิดแล้วคงยากครับทำใจให้มากๆๆน่อยครับ

ผมเองก็เกือบตกเป็นเหยื่อครับผมเคยจะซื้อเครื่อง โซ แต่งแล้ว

ช่างหนึ่งก็มาโพสเหมือนกัน ว่าจะเอาไปขี่อย่างไร enduro หรือวิบาก

ปรึกษาได้ แต่พอดีผมไว้ใจช่างแถวบ้านด้วยความคิดว่า

อยู่ใกล้บ้านบอกได้สั่งได้ถึงจะไม่ใช้เทพแต่ก็ทำมาราคากับผลงานโอเค

ก็เลยไม่ได้ตกเป็นเหยื่อ พอผ่านไปหลายเดือนมาดูของน้องอาส

แล้วก็เห็นถึงความมักง่ายของงานช่างหนึ่งเหลือเกิน ว่าแยจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 10:01:13 PM โดย Cole »

บูรพาพยัคฆ์.31

• Newbie
  • *
ดันหน่อยเริ่มตกแล้ว     "สำหรับผมที่ล็อคยางของคุณณัฐโดนใจผมสุด ๆ ผมจะสั่งช่าง1 ซักคู่มาใส่ฟีโน่"

*****916/4 ม.15 ต.บ้านพระ อ.เ

Mod Mr.Moto

• Newbie
  • *
    • มิสเตอร์โมโต
ผลงานพิสูจน์ ฝีมือครับ งานสร้างรถก็เหมือนศิลปะ นะครับ ทุกคนที่เป็นเจ้าของ กับอยากเป็นเจ้าของ ล้วนแต่ ทุ่มทุนสร้าง อยากให้ของตัวเองสวยๆ ทั้งนั้น  ขอให้จบลงด้วย ดีครับ
Mr.Moto 59/9 ถ.วัฒนานุวงศ์ อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

Heart DMG

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - iceheartbeet@hotmail.com
ช่างหนึ่งบอกจะส่งของไห้ผมวันจันทร์ แต่ ผมเล่าไห้พ่อฟัง พ่อบอก ไม่มีทาง กว่าจะส่งก็คงต้องโยกโย้ไปวันพุธนู่น แหละ เมื่อคืนช่างหนึ่งโทรมาบอก แพ๊คของเสร็จ แล้ว แต่วันนี้วันพุธ ไม่รู้ส่งหรือยัง
พ่อผมพูดไว้ไม่มีผิดเลย แย่จริงๆ

konkeng

• Newbie
  • *
เอาซะน่อย นี่ยังดีนะครับที่ น้องนัฐ เขายังมีน้ำใจเอารูป รายละเอียดมาไห้ดูแบบชัดเจน ข้อมูลดี แน่น น่าเชื่อถือไม่ได้พูดแบบลอยๆๆงานก้อตามเนื้อ ผ้า   แล้วพี่ๆๆลองคิดดูถ้าคนไหนที่ไม่ เก่งเรื่อง IT รึว่าเรื่อง COM เขาจะมาบรรยายไห้เราฟังได้ยังไง เขาคงจะอึดอัดในใจ และคงลำบากใจมากแต่ไม่สามารถบอกไห้ใครรึเล่าไห้ใครเข้าใจได้(การนำเสนออาจจะไม่ดีเท่าน้องนัฐ)ผมว่า ไอ้นี่มันคงทำไว้เยอะนะ(ความคิดส่วนตัวนะครับ) by keng

ll_bird_ll

• Newbie
  • *
มาติดตามความคืบหน้าครับ........

Heart DMG

• Newbie
  • *
ผมน้องฮาร์ท เจ้าทุกที่ออกมาเปิดประเด็นตอนแรกเลย
ขณะนี้เวลา 16.32น. วันที่ 16/05/2555 เขียน ณ. จังหวัดโคราช
ช่างหนึ่งบอกจะส่งของไห้ผม วันนี้ [หลังจากล่าช้าที่จะส่งวันจันทร์]
แต่วันนี้ ผมโทรไปตั้งแต่ บ่ายสอง ตอนนี้โทรรวมแล้วประมาน 7-8 สาย ไม่รับโทรศัพท์ครับ
ผมโทรไปเบอร์ทรูนะครับ ไม่ยอมรับสงสัย ยังไม่ได้ส่ง ยังไง ฝากไห้พี่ๆเป็นพยานด้วยครับ
มีอะไรคืบหน้าผมจะมาลงงไห้ชมอีกครับ

Heart DMG

• Newbie
  • *
ดันครับ ณ วันนี้ก็ยังไม่ส่งของให้ผมเลย

น้าอู๊ด บางบ่อ

• Newbie
  • *
ดันกระทู้ถ้าจะให้ดี กระทู้ฝากผลงานก็ไปแจ้งให้คนอื่นเขารู้ไว้จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อรายต่อไป

tun

• Newbie
  • *
  • 15
    • MSN Messenger - tun-15@hotmail.com
    • www.facebook.com
ติดตามความเคลื่อนไหวทุกวันครับ :-X
ฉันจะบิน

ll_bird_ll

• Newbie
  • *

Chai Nun

• Newbie
  • *
นายคนนี้คงหากินยากซะเเล้วฝีมือห่วยขั้นเทพควรจะออกจากวงการไปซะคงไม่มีใครเชื่อน้ำหน้ายิ่งโลกออนไลน์เวลาไปเเข่งที่ใหนขอให้เอาปีปคลุมหัวหรือไม่ต้องถอดหมวกกันน็อคนะเดียวคนเห็นหน้าจะเป็นตัวน่ารังเกียจขยะเเขยงไว้ใจไม่ได้ถ้ามีสปิริตยอมรับในสิ่งที่ตัวเองทำขึ้นจงคืนเงินให้เขาทั้งหมดจะมาอ้างอย่างโน้นอย่างนี้ไม่ได้เวลาทำยังไม่คิดเเต่คิดว่าคงยากนะเเค่คอมพิวเตอร์ยังเอาไปจำนำเลยกระจอกมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

Angry Birds

• Newbie
  • *