ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยจะซื้อรถไม่มีิอินวอย  (อ่าน 2537 ครั้ง)

nu inn

• Newbie
  • *
  • คนทำมีผิด ไม่ผิดคือไม่ทำ
ช่วยด้วยจะซื้อรถไม่มีิอินวอย
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 08:39:18 AM »
ผู้รู้หรือผู้มีประสบการช่วยหน่อย พอดีสนใจจะซื้อรถวิบาก แต่เจ้าของบอกว่าอินวอยหาย จะมีปัญหาไใหม่ ตอนบรรทุกใส่ท้ายรถไปใหนมาไหน ท่านตำรวจจะกวนหรือเปล่า มันน่าซื้อไหมเนี่ย ช่วยทีครับ พอดีไม่รู้เรื่องพวกนี้มาก่อนเลย

รุ่ง#320

• Newbie
  • *
Re: ช่วยด้วยจะซื้อรถไม่มีิอินวอย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 10:54:54 AM »
เท่าที่ใช้ก็ไม่มีปัญหาครับแต่ให้ชัวก็ให้ร้านที่ขายรถในเวปนี้มีหลายเจ้าที่รับทำใบอิวอยครับ

wutdy

• Newbie
  • *
Re: ช่วยด้วยจะซื้อรถไม่มีิอินวอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 03:07:15 PM »
ขอแสดงความเห็นครับ...
ถึงมีอินวอยร์ถ้าเจอตำรวจตอนบรรทุกรถ ถ้าเค้าจะจับยังไงก็ไม่รอดหรอกครับ
เคยเจอเรียกเหมือนกันแต่มักจะถามมากกว่าว่าไปขับที่ไหน  ตำรวจหลายท่านเค้าเข้าใจครับไม่ค่อยจับ(คงโชคดีเจอคนดี) แต่ถ้าไม่มีจริงๆ(อินวอยร์) ก็ทำสัญญาซื้อขายเอาไว้ครับ เพราะอย่างน้อยก็ยังมีข้อโต้แย้งว่าไม่ได้ขโมยมา

3CRF

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 12:13:40 AM »
"ก็ทำสัญญาซื้อขายเอาไว้ครับ เพราะอย่างน้อยก็ยังมีข้อโต้แย้งว่าไม่ได้ขโมยมา"

เป็นเช่นนั้น ถ่ายสำเนาบัตรประชาชนคนขาย ติดอากรบนสัญญาซื้อขาย ด้วยก็ดี

แต่ให้ดี ในวงการ รถไม่มีเอกสาร ไม่นิยมเล่นกันครับ "ไม่ปลอดภัย วันดี คืนดี อาจเจอ.....ขนาดมีอินวอยกันยังร้อนๆหนาวๆเลย"
และเผื่อต้องการขาย รถมีเอกสาร มีที่มา จะได้รับการพิจารณาก่อนเสมอ
มีคนรับทำ หาดูในเว็บ แต่ผมว่า  "ปลอ.....แน่นอน" แล้วแต่จะพิจารณานะครับ